PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความรัก-การตัดสินใจ

Monster Art
18th July 2011, 10:57
....เรื่องมีอยู่ว่าผมมีแฟนเค้าชื่อ M (ผู้หญิงนะ) เราคบกันมา 2ปี 7เดือน รักกันมากแต่แล้วเหตุการจุดเปลี่ยนก็เกิดขึ้นเมื่อเราทั้งสองขึ้นมหาลัยเธออยู่ ปี1ที่อยุทธยา ส่วนผมต่อ ปวส.1 ที่สุพรรณ เราแยกกันเพราะเดิมทีเราอยู่อ่างทอง

ผมไปเจอเด็กใหม่ที่วิทลัยผม เธอน่ารักแต่น้อยกว่าแฟนผม แต่ผมหลงเขาคุยๆไปเขาก็บอกว่าชอบผม ตอนนั้นผมตาบอดตัดสินใจเลิกกับ M เธอร้องให้ทุกๆวันแต่แล้วเธอก็เจอคนใหม่ แต่เธอลืมผมไม่ได้โทรทมาขอคืนดีผมทุกๆวันผมพยายามใจแข็งปฏิเสธเธอไป 1 เดือนต่อมาคนที่ผมคบด้วยมีแฟนอยู่แล้วเขาไปคืนดีกับแฟนเขา ตอนนั้นผมก็รู้สึกผิดไม่มีใครแต่ไม่มีหน้าไปง้อ M แฟนเก่าของผม ผมปล่อยเวลาผ่านไป 2-3อาทิตย์ M เธอโทรมาทุกๆวัน ผมดีใจเลยตัดสินใจขอโทษเธอและจะกลับมาคบกันอีกครั้ง แต่เธอปฏิเสธ ผมใช้เวลา 2 คืน นอนดึกทำของขวัญให้เธอ ผมนัดเจอเธอ....หลังจากให้ของขวัญ เธอร้องให้แล้วบอกผมว่าทำไมวันที่รอไม่กลับมา จะมาง้อทำไมตอนนี้แล้วคนที่เค้าคบอยู่ล่ะ M จะทิ้งเขาได้อย่างไรเขาไม่ได้ผิดอะไรสักหน่อย ผมได้แต่เงียบแล้วขอให้เธอกลับมาเธอตกลงว่าจะคบกับผม ตอนนั้นผมดีใจเราคืนดีกันได้ 2 วัน....

วันอาทิตย์พอเธอกลับหอพักที่อยุทธยา เธอโทรมาบอกผมว่าเราไปกันไม่ได้แล้ว...ผมเข้าใจดีไม่โกรธเธอหรอกเพราะรู้ดีว่าคนใหม่เค้าดีกว่าผม ผมทำเธอเจ็บก่อน แล้วทั้ง สองอยู่ใกล้กันดูแลกันได้ ...แต่ผมก็มีความพยายามที่จะง้อต่อไปจนกระทั่งโทรไปแล้วแฟนใหม่เธอรับ ... 1อาทิตย์ต่อมา เมื่อวันเสาร์ 16/07/2011 นี้เอง ผมโทรหาเธอเพราะเธอกลับบ้าน เธอบอกให้ผมมีใหม่เหอะเธอจะได้สบายใจแต่ผมบอกจะรอจนกว่าทั้งสองจะเลิกกัน จะทะเลาะกันผมจะรอ เธอไม่ให้ผมรอแต่ผมปากเเข็งจะรอให้ได้ แต่เธอก็ไม่ให้รอ เธอบอกว่ารักผมอยู่แต่ชีวิตตอนนี้เธอมีความสุขดีแล้ว ได้เป็นดาวคณะด้วย เธอบอกให้ผมปล่อยเธอไปเถอะ บอกตรงๆกลั้นนํ็าตาไม่อยู่จริงๆ
....วันนั้ จันทร์ 18/07/2011 ผมกำลังจะตัดสินใจว่าจะไปที่หอเธอดีไหมเธอเคยบอกว่าอย่ามาเลยเพราะยังไงก็ไม่คืนดี พวกคุณคิดว่าถ้าผมใช้ความพยายามไปนั่งรอหน้าหอพักเธอเธอจะใจอ่อนไหมแล้วผมควรทำหรือป่าว เพราะไม่วสามารถเข้าหอเธอได้จะต้องมีบัตรเข้าด้วย...ผมควรทำอย่างไรดีจะปล่อยเธอไป จะรอ หรือจะทำให้เธอกลับมาดีครับ

....ขอบคุณที่รับฟัง

TingTong
18th July 2011, 11:04
ถ้าทำอย่างนั้น....จากที่เขาบอกว่ามีความสุขดี....คุณจะไปทำให้เขามีความทุกข์นะครับ

ทางที่ดี ปล่อยเขาไปเจอสิ่งดีๆ ส่วนตัวคุณก็ใช้ชีวิตปกติ ถ้ามีคนอื่นเข้ามาก็อย่าปิดใจ

แต่ถ้าไม่มีก็อยู่คนเดียวไปเรื่อยๆ ... บางที ... แค่บางทีนะ เขาคนนั้นที่คุณรักอาจจะกลับมา

(ไม่ถือว่าเป็นการรอนะ) เพราะผมก็ทำอย่างนี้เหมือนกัน :punish

sanknaja
18th July 2011, 11:22
จริงๆจะตอบคนแรกเลยนะ ต้องนั่งสมัคสมาชิกใหม่
ความคิดเห็นผมนะครับ แบบพี่คนข้างบนเลย
เอาใจช่วยครับพี่ [ถ้ารักกันจริงอย่าปล่อยหลุดมือนา]

Monster Art
18th July 2011, 12:10
จริงๆจะตอบคนแรกเลยนะ ต้องนั่งสมัคสมาชิกใหม่
ความคิดเห็นผมนะครับ แบบพี่คนข้างบนเลย
เอาใจช่วยครับพี่ [ถ้ารักกันจริงอย่าปล่อยหลุดมือนา]

ขอบคุณมากผมคิดว่ารอต่อดีกว่าผมไม่ไปหาเธอแล้วครับ ยังไงๆผมก็ผิดกับเธอไว้มากกว่าที่เธอให้ผมเสียอีก ขอบคุณๆมากสำหรับคำแนะนำ

YcF
19th July 2011, 14:38
อ่านมาแล้วเราก็เป็นคนผิดนี่นะ ผมรู้เขายังรักนายอยู่แต่นายทำแบบนี้ มันจะเป็นการทำร้ายเขามากๆ ถ้านายรักเขาจริง

นายห็ควรจะเป็นฝ่ายไป เพราะว่าปัญหานี้นายเป็นคนก่อ นายก็ต้องเป็นคนรับทุกอย่าง ไงก็สู้ๆนะครับ คราวหลังเจอคนดีๆ

ก็รักษาไว้ให้ดีนะครับ ขำไว้เป็นบทเรียนสำหรับครั้งนี้สู้ๆนะครับ

Monster Art
19th July 2011, 20:03
อ่านมาแล้วเราก็เป็นคนผิดนี่นะ ผมรู้เขายังรักนายอยู่แต่นายทำแบบนี้ มันจะเป็นการทำร้ายเขามากๆ ถ้านายรักเขาจริง

นายห็ควรจะเป็นฝ่ายไป เพราะว่าปัญหานี้นายเป็นคนก่อ นายก็ต้องเป็นคนรับทุกอย่าง ไงก็สู้ๆนะครับ คราวหลังเจอคนดีๆ

ก็รักษาไว้ให้ดีนะครับ ขำไว้เป็นบทเรียนสำหรับครั้งนี้สู้ๆนะครับ

ขอบคุณมากครับ แต่ตอนนี้ผมไม่ได้ยุ่งกับเขาแล้วแต่ก็ยังรอเขากลับมาอยู่ครับ^^

Biea92
20th July 2011, 15:13
เข้าใจครับแต่คงต้องปล่อยไป เป็นกำลังใจครับเข้มแข็งสู้ต่อไปครับ..

locketeer
20th July 2011, 16:53
อย่า รอ ครับ เชื่อผมเพราะว่าถ้าในใจคุณคิดว่า คุณจะ รอ นานๆวันเข้าคุณจะรู้สึกเหนื่อย ท้อ หมดกำลังใจ ทางที่ดีควรเป็นตัวของตัวเองครับ ใช้ชีวิตตามปกติ
ถ้าคุณบอกว่าคุณจะรอ สู้คุณใช้ชีวิตตามปกติแต่ไม่คบใคร จะสบายใจกว่าครับ เพราะมันถือว่าเป็นการรอ แบบเรื่อยๆ รอแบบสบายๆ ตัวเองก็จะได้ไม่ต้องคิดมากด้วยครับ

Kiririn
20th July 2011, 17:15
ผมว่ายังไงก็อยู่คนเดียวให้ชินไปก่อนแล้วกันครับ
ถ้าเธอคนนั้นมีความสุขก็ปล่อยเค้าไปนะครับ แล้วดีใจกับเขาด้วยล่ะที่เขามีความสุข อย่าไปทำให้เขาทุกข์เลย ถ้าทำได้นั่นแหละลูกผู้ชายตัวจริง! ฮ่า ๆ

ทำเหมือนที่พระเอกเอ็มวีเขาทำกันอ่ะ "เห็นเธอมีความสุขก็ดีใจ อยู่กับเราเธอไม่เคยยิ้มอย่างจริงใจขนาดนี้มาก่อนเลย" ฮ่ะ ๆ คนดีสุด ๆ

TheDarK
20th July 2011, 20:05
นายเคยฟังเพลง ท้องฟ้า นาฬิกา น้ำตา หัวใจ ของ เล้าโลม ปะ ลองฟังดู จะได้เข้าใจอะไร หลาย ๆ อย่าง

Monster Art
20th July 2011, 20:25
นายเคยฟังเพลง ท้องฟ้า นาฬิกา น้ำตา หัวใจ ของ เล้าโลม ปะ ลองฟังดู จะได้เข้าใจอะไร หลาย ๆ อย่าง

ครับลองฟังดูแล้วขอบคุณมาก ...แต่เพราะวงนี้แหละวันที่เธอตัดสินใจไม่เลือกผม ทีแรกเค้าบอกเลิกคนใหม่ให้แล้วด้วยแต่ เพราะเพื่อนเธอถามเธอว่าเคยฟังโจทย์รักป่าว เพราะใน MV โจทย์รักอ่ะครับ เค้าจะเลือกคนที่ทำให้เราสดใส และไม่เสียใจ นั้นก็คือคนใหม่ T T

ผมว่ายังไงก็อยู่คนเดียวให้ชินไปก่อนแล้วกันครับ
ถ้าเธอคนนั้นมีความสุขก็ปล่อยเค้าไปนะครับ แล้วดีใจกับเขาด้วยล่ะที่เขามีความสุข อย่าไปทำให้เขาทุกข์เลย ถ้าทำได้นั่นแหละลูกผู้ชายตัวจริง! ฮ่า ๆ

ทำเหมือนที่พระเอกเอ็มวีเขาทำกันอ่ะ "เห็นเธอมีความสุขก็ดีใจ อยู่กับเราเธอไม่เคยยิ้มอย่างจริงใจขนาดนี้มาก่อนเลย" ฮ่ะ ๆ คนดีสุด ๆ

จะพยายามครับตอนนี้ก็เป็นพระเอก MV อยู่ อย่างการที่ขี่ รถมอเตอไซ คนเดียวแล้วก็ฟังเพลงหันมาดูแล้วไมมีเธอยู่เงี้ยทำทีไรร้องทุกทีเลย แต่มีหมวกกันน็อคปิดอยู่ไม่มีใครเห็น แหะๆนํ้าเน้า ก็เพลงมันพาไปอ่ะครับ

อย่างตอนนี้ก็ได้เพื่อนๆที่วิทลัยช่วยอ่ะครับเฮฮาตลอด อย่างน้อยก็ลืมเธอได้ตอนอยู่วิทลัยอ่ะครับแต่กลับมาบ้านก็พยายามเล่นคอมจะได้แก้เหงาขอบคุณทุกคนมากๆ^^

ถ้าหากคุณรัก M จริง คุณต้องปล่อยให้เขาไป เพราะใครๆก็อยากให้คนรักมีึความสุขเชื่อผมสิ

ขอบคุณครับตอนนี้ผมไม่ได้ ไปยุ่งไรกับเขาเลยปล่อยให้มีความสุขไปแต่ แค่จะรออยู่ห่างเพราะบอกเธอไปแล้วว่าถ้าเขาทำอะไรให้โทรมาก็พอแล้ว ...ขอบคุณครับ^^

HIMEOXO
20th July 2011, 20:46
ความรักไม่ใช่แค่การได้เขามาแต่ความรักรวมไปถึงการให้สิ่งที่เขาต้องการนะค่ะ ^ ^ เราคอยดูแลเขาอยู่ห่างๆดีกว่าค่ะ อย่าทำเขาเจ็บอีกเลย.....