PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถาม Origins กับเกมส์ ที่อยู่คนล่เครื่องและคนละที่..

DkTaP82
26th November 2011, 01:03
ผมเข้าใจการผูกคีย์กับแอคเค้าของออจิ้นถูกหรือไม่..

หนึ่งแอคเค้า..และรีดีมเกมส์ Battlefiled 3 เล่นได้ทุกที่ ที่มีเกมส์ Battlefield 3 ติดตั้งไว้ในเครื่อง.. เป็นจริงหรือไม่..!

ลักษณะเหมือนมีเกมส์ออนไลน์ฟรีทั่วไปติดตั้งไว้แล้ว แต่นี้เป็นเกมส์ Battlfield 3 ผมจึงล็อกอินแล้วเข้าเล่นได้ตามปกติเหมือนที่บ้านของผม..

หรือว่าผูกเกมส์ที่เครื่อง และที่แอคเค้ากับเกมส์เท่านั้น

ใครพออธิบายได้บ้างครับ รบกวนให้กระจ่างที...

boomman
26th November 2011, 01:10
แบบว่า ถ้ามีเกมส์ที่ผูกกับออริจิ้นเราแล้ว
เราก็สามารถ โหลด และ ลง เล่น ได้ทุกที่ที่มีคอม และ เน็ต

และไม่ว่าเราจะใช้ไอดีอื่นเข้าเล่นเกมส์ที่มีอยู่ ก็ยังสามารถเล่นได้

boysakoa
26th November 2011, 01:11
ไม่เข้าใจ แต่บอกง่ายๆว่า ถ้าคุณมี รหัส Origins ที่มีเกมส์ BF3 อยู่

คุณไปเที่ยว ตจว ไปเจอร้านเกม คุณสามารถโหลดเกมส์ผ่าน Origins เล่นที่ใดก็ได้บนโลก

UrAuZi
26th November 2011, 01:53
เมื่อใดที่ ID Origins มีเกม BF3 อยู่ คุณสามารถที่จะ เล่น หรือ ดาวน์โหลด ได้ทุกที่ที่มีคอมเเละเน็ตครับ(กรณีนี้ผมยืนยันเลย ยืมไอดีคนอื่นเล่นได้ 555)

DkTaP82
26th November 2011, 11:44
แต่การรีดีม..ก็อยู่ตามข้อกำหนดใช่ไหมครับ.. 5 ครั้ง!

จะเป็นไปได้ไหมว่า ดึงตัวเกมแท้จากออจิ้นผ่านเอกทินอลไปนำใส่อีกเครื่อง... แล้วก็ตั้งค่าต่างๆแล้ววางไฟล์เกมส์ลงไปทั้งหมดเลย.. และระหว่างการดาวโหลดมันจะตรวจไฟล์สอบเสียก่อน..หากมีไฟล์ที่ต้องดาวโหลดแต่ดันมีอยู่ในเครื่องแล้วมันก็เสร็จสมบูรณ์เลยหรือเปล่า..

พอดีจะเอาไปใช้กับทางร้านบริการอินเตอร์เน็ตทำให้ร้านบริการนั้นๆลงเกมส์ Battlefield 3 นั้นไว้ทุกเครื่อง แต่ผู้เล่นต้องมีระหัสผ่านและเกมส์ Battlefield 3 ของออจิ้น.. จึงเข้าเล่นได้.. เปรียบเสมือนการมีเกมส์การรับรองเกมส์สำหรับผู้ที่มีไอดีละพาส เป็นอย่างนี้พอได้ไหมใครลองหรือยัง??ครับ

boomman
26th November 2011, 11:50
ลงได้กี่ครั้งไม่แน่ใจ(ตามแต่ละเครื่อง)

ที่แน่ๆ ลงโปรแกรมออริจิ้นก่อน และ โหลด BF3 นิดหน่อย แล้วค่อย ก็อปตัวเกมส์เต็มมาลงเครื่องนั้นๆ

ถ้าแต่ละคนต่างมีไอดีเป็นของตนเอง ลงชื่อเข้าใช้เครื่องไหนก็ได้ครับ