PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามชาวหนังทุกคนครับ

superkom
18th July 2011, 11:15
คืออยากให้ช่วยแนะนำ หนังแนว Romantic/Comedy หน่อยครับ หลังจากที่ผม ดูเรื่อง Suckseed แล้วรู้สึกชอบหนังแนวนี้มากเลยอยากดูหนังแนวนี้อีก ใครมีหนังแนวนี้สนุกๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอเป็นหนังของไทยนะครับ

vanzvanz
18th July 2011, 12:17
เฟรนด์ชิพ เธอกับฉันไง:)

semakutay
19th July 2011, 03:23
ถ้าจะเอาหนังแนวเพลงชาว Rock เรื่องนี้เลย school of Rock แนะนำเรื่องนี้ไปหาดูหนังเก่าใช่ได้แหละ สนุกมากกกกกกกกกกกก jack black เล่น
และก็เรื่อง ปิ๊กซาตาน กะ เกลอร็อคเขย่าโลก(Tenacious_D_in_The_Pick_of_Destiny) jack black เล่นเหมือนกันฮาโคตรรรรขอแนะนำเลย ทั้งสองเรื่องควรดูพาร์กไทยนะได้ความฮาแบบเต็มรูปแบบ
ส่วนเรื่องอื่นๆเดี๋ยวเอามาบอกอีกถ้าจำได้

ultratan
19th July 2011, 03:42
Romantic/Comedy ของไทย ก็ต้อง ค่าย GTH เลย ครับ
ลองดูนะ หนังดี ๆ เยอะแยะเลย :D

แฟนฉัน,Seasons Change,กวนมึนโฮ,รถไฟฟ้า มาหานะเธอ, ประมาณนี้อ่ะครับ

superkom
19th July 2011, 10:18
ขอบคุณมากเลยครับเดี๋ยวจะลองไปหาซื้อแผ่นมาดู ถ้าหาไม่ได้คงต้องโหลด :) แต่ผมชอบเรื่อง Suckseed มากเลย ดู 4 รอบแล้วยังอยากดูอีก (นางเอกน่ารัก 555)

Noir
19th July 2011, 20:19
หนังรักใหม่ ๆ ส่วนใหญ่ก็จะเป็น romantic comedy ล่ะครับ
ลองไล่ชื่อดูก็ได้ครับ จะเห็นว่ามันแนวใกล้เคียงนี้หมดเลย ผมแนะนำที่ไม่ซ้ำก็พวก เช่น สุดเขตฯ สิ่งเล็กๆ เป็นต้นครับ
ลองหาหนังไล่ย้อนปีลงไปดูครับ น่าจะตรงกับที่ชอบหลายเรื่องเลย ;)

WindowsXP
21st July 2011, 22:14
กวนมึนโฮ ,,,, :cool:

kidsylenser
21st July 2011, 22:23
สิ่งเล็ก ๆ ที่เรียกว่ารัก / กวนมึนโฮ / สุดเขตเสลดเป็ด / 32 ธันวา / yes or no / ฯลฯ นึกไม่ออกแล้ว