PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบว่าเว็ป JOker ห้าม Post กระทู้วันหนึ่งห้ามเกินกี่กระทู้ครับ

JigsawHYHY
26th November 2011, 12:01
ตามหัวข้อเลยครับอยากรู้ เพราะเดียวผม POst เกินจะโดนใบแดง :sweat:sweat

ส่วนใหญ่ของผมจะไม่ค่อยเกิน 20 นิดๆหรอกนะครับ ยกเว้นว่า ไปตอบคำถามของคนที่เขากำลังต้องการความช่วยเหลือ ตอบเยอะหน่อยคงไม่เป็นไรหรอกครับ เพียงแต่อย่าเยอะจนน่าเกลียด ถ้าตอบคำถามในกระทู้แจกเกมส์ถ้ายาวๆก็แนะนำแลก PM กันปรึกษาก็จะดีกว่า เพราะ ส่วนใหญ่ไม่จบกันง่ายๆ แต่ส่วนใหญ่ที่เจอนี่ก็ประมาณไปขุดของเก่ามามากกว่า - -

นอกจากจำนวนแล้ว บางทีก็ดูจุดประสงค์การโพสด้วยเช่นกัน เช่น บางคนตอบกระทู้ทุกๆ 1-2 นาที เหมือนกับว่าไม่ได้อ่านเลย แต่ตอบเร็วๆเพื่อจะไปตอบกระทู้ต่อไป หรือไม่บางทีก็พิมพ์แบบขอไปที เช่น "555+" "ใส่รูป emotion เยอะๆอบ่างเดียว" และที่เห็นช่วงหลังๆ "repนี้ว่าไง" ประมาณนั้น - - ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ แต่ถ้าเจอบ่อยๆก็อาจจะนำไปพิจารณาเหมือนกัน

ปล. ปกติผมไม่ค่อยอยากจะมากำหนดเท่าไหร่ เพราะ มันเหมือนจำกัดไปหน่อย แต่ถ้าไม่บอกอะไรเลยเดี๋ยวมันจะไม่ดีเหมือนกัน

ขอบคุณ :thank ท่าน Mod มากนะครับ ส่วนใหญ่ผมเห็น rep ล่างว่าไงเป็นประจำ ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ

dogaki
26th November 2011, 12:17
ส่วนใหญ่ของผมจะไม่ค่อยเกิน 20 นิดๆหรอกนะครับ ยกเว้นว่า ไปตอบคำถามของคนที่เขากำลังต้องการความช่วยเหลือ ตอบเยอะหน่อยคงไม่เป็นไรหรอกครับ เพียงแต่อย่าเยอะจนน่าเกลียด ถ้าตอบคำถามในกระทู้แจกเกมส์ถ้ายาวๆก็แนะนำแลก PM กันปรึกษาก็จะดีกว่า เพราะ ส่วนใหญ่ไม่จบกันง่ายๆ แต่ส่วนใหญ่ที่เจอนี่ก็ประมาณไปขุดของเก่ามามากกว่า - -

นอกจากจำนวนแล้ว บางทีก็ดูจุดประสงค์การโพสด้วยเช่นกัน เช่น บางคนตอบกระทู้ทุกๆ 1-2 นาที เหมือนกับว่าไม่ได้อ่านเลย แต่ตอบเร็วๆเพื่อจะไปตอบกระทู้ต่อไป หรือไม่บางทีก็พิมพ์แบบขอไปที เช่น "555+" "ใส่รูป emotion เยอะๆอย่างเดียว" และที่เห็นช่วงหลังๆ "repนี้ว่าไง" ประมาณนั้น - - ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ แต่ถ้าเจอบ่อยๆก็อาจจะนำไปพิจารณาเหมือนกัน

ปล. ปกติผมไม่ค่อยอยากจะมากำหนดเท่าไหร่ เพราะ มันเหมือนจำกัดไปหน่อย แต่ถ้าไม่บอกอะไรเลยเดี๋ยวมันจะไม่ดีเหมือนกัน