PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รักเหมือนเดืม??

Topher
26th November 2011, 12:45
คือ....เมื่อวานนี้ แฟนของผม บีบี มาบอกผมว่ารักเหมือนเดิม

ผมก็เลยคิดมากเลยตอนนี้

เรื่องของผมมีอยู่ว่า ก่อนหน้าที่แฟนจะบอก

ผมทำเรื่อง ดราม่า ใส่เธอ ซึงเธอก็ไม่ชอบมาก หลายหน

พักหลังๆ ก็ไม่ได้คุยกัน ไม่มีคำหวาน หรือบอก คิดถึง เป็นห่วง หรือ รัก แม้แต่คำเดียว

พอผมบอกว่า"รักนะ ฝันดี" เธอก็ตอบ "อืม ฝันดี" ซึ่งปกติจะบอก "รักเหมือนกัน รักมากกว่า" อะไรแบบนี้

เมื่อวานเธอ บีบีจะหมด ก็ประกาศว่าใครก็ได้เติมให้หน่อย ซึ่งผมที่เป็นแฟนอยู่ก็สงสัย จะให้เติมให้ทำไม่ไม่บอกมาตรงๆ จึงทักไปว่า ให้เติมให้มั้ย

เธอก็บอก"ได้ก็ดี" พอเธอจะนอนก็มาพูดคำหวาน แล้วบอกรักเหมือนเดิมซะงั้น

แล้วก่อนหน้านี้คือ ไม่รักแล้วหรือยังไง เฮ้อ......แย่จริงๆ

กลูเกิ้ลก็ไม่มีนิยาม คำว่ารักเหมือนเดิมด้วย

มันน่ายินดีที่รักเหมือนเดิม หรือเสียใจที่รู้ว่ามันไม่เหมือนเดิมแล้วดี

T.T เศร้าจริงๆ

Jizsy
26th November 2011, 13:18
รักมากหรือน้อยไม่สำคัญหรอก
รักให้เป็นพอแล้ว :bye

PKbiw
26th November 2011, 14:57
งอลรึป่าว อาการแบบนี้

ballba
26th November 2011, 15:15
คิดได้หลายแง่มุม

มันอาจไม่เหมือนเดิม หรือเพราะว่านายทำไม่ดีกับเธอ แค่นั้นครับ

DarkPiew
27th November 2011, 01:48
เขาคงจะให้นายเติม BB ให้ไปคุยกับผัีวใหม่ล่ะมั้ง
โอ๋ๆๆ ล้อเล่นๆ อย่าคิดมากเลยบางทีอาจจะรอดูน่ะว่านายจะเลิกทำตัวดราม่ารึยัง

Netzakub
27th November 2011, 01:54
คิดได้หลายแง่มุม

มันอาจไม่เหมือนเดิม หรือเพราะว่านายทำไม่ดีกับเธอ แค่นั้นครับ

ทื่คุณพูดมันก็คล้ายๆกันนะ แต่อาจไม่เหมือนเดิมมันคือผล ของการที่เค้าทำไม่ดีกับผู้หญิงนะ

boomth
27th November 2011, 01:55
ผู้หญิงส่วนใหญ่เขาก็ไม่ชอบผู้ชาย ง๊องแง๊งนะ เราเป็นผู้ชายต้องอดทนนะ ไม่ชอบอะไรก็บอกเขาไปตรงๆ

IIIusioN
27th November 2011, 02:05
ขี้งออลนะๆๆๆ (แฟนอ่ะ) ดีมากครับที่ถามเรื่องเติม BB เพราะเขาอยากให้รู้ว่า สนใจเขาด้วยนะ กำลังงอลอยู่ อะไรประมาณนี้

canon2how
27th November 2011, 12:43
งี้ละ เรียกร้องความสนใจ
5555+

Famous
27th November 2011, 12:46
อาการเดียวกับผมเลย ผมว่าไม่เหมือนเดิมเดิมแล้วละ มันเป็นแค่คำพูดการกกระทำไม่ใช่ ลองไม่คุย ไม่ทักไม่ธท ลองฝืนใจดูถ้าเค้ายังรัก เค้าก้คง sms ไม่ก่โทมา หรือไม่เค้าก่คงแค่แบบเกบคุณไว้แก้เหงา