PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชีวิตคนทำงาน (อาจจะใช้คำพูดไม่ค่อยสุภาพ)

MIAMI
26th November 2011, 20:23
เร็ว ****ก็หาว่า ล้ำหน้า
ช้า ****ก็หาว่า อืดอาด
โง่ ****ก็ ตวาด
ฉลาด ****ก็ ระแวง
พอทำก่อน ****ก็บอก ไม่ได้สั่ง
ครั้น ทำทีหลัง ****บอก ไม่รู้จักคิด
นี่แหละ ! ชีวิตคนทำงาน :sweat

From facebook

Crowszerro 3
26th November 2011, 20:26
:clap:o ขอชมเชย

muek9999
26th November 2011, 20:40
เรียนกับครูบางคนก็อารมนี้ล่ะครับ เคยเจอมาล่ะ

sydyon
26th November 2011, 20:43
ทำงาน เราต้องเจออะไรมากกว่านี้อีกเยอะครับ ไหนๆจะพวกอิจฉา พวกจับผิด ฯลฯ

ใครเรียนอยู่ก็ใช้ชีวิตสนุกในวัยเรียนให้เต็มที่ครับ มิฉะนั้นจะมานึกเสียดายทีหลัง

(จากคนที่กำลังทำงาน)

tiktee37
26th November 2011, 20:52
ใครได้ที่ทำงานดีก็ทำได้หลายปีอะ
ส่วนผมเจอหัวหน้าดี ละพี่ๆด้วยให้โอกาส

sattawat1979
26th November 2011, 21:00
อยากหลุดพ้นจากวงจรอุบาทว์นี้ก็ต้องออกมาทำธุรกิจส่วนตัวครับ

เป็นลูกจ้าง หรือ ขี้ข้า ให้เขาจิกหัวใช้ ยังไงก็ไม่รวย แค่พออยู่ได้เป็นเดือนๆไปเท่านั้น

สังเกตคนที่เขารวยๆกัน ต่างก็ประกอบอาชีพธุรกิจส่วนตัวกันทั้งนั้น มีโอกาสรวยถ้าเข้าถูกช่องทาง

ผมเองก็เป็นมนุษย์เงินเดือนอยู่ กำลังมองหาช่องทางทำมาหากินส่วนตัวอยู่ :)

อยากรวย อยากสบาย ต้องกล้าหาญ กล้าเปลี่ยนแปลง กล้าเสี่ยง ครับ ถ้ายังเป็นเต่าหดหัวอยู่ในกระดองอยู่ ก็คงต้องเป็นลูกน้องเขาไปตลอดชาติล่ะครับ

JigsawHYHY
26th November 2011, 21:02
ตามความจริงทุกประการ 5555

Low-Techz
26th November 2011, 21:06
การทำงานเป็นอะไรที่น่าเบื่อมาก..ครับ
ทุกๆวัน ต้องผจญกับ พวกจับผิด อิจฉา เลียแข้งขา บ้าอำนาจ และอีกมากมาย
วันไหนวันหยุด นั่นแหละสวรรค์
ตอนเป็นนักเรียนก็ อยากจะจบไวๆแล้วมาทำงาน
แต่พอมาทำงานก็อยากกลับไปเป็นนักเรียน:heat
เรื่องแบบนี้เป็นกันแทบทุกคน...

(จากคนที่กำลังเบื่องาน)

TP-Razor
26th November 2011, 21:10
ถึงผมยังไม่ได้ทำงานแต่ก็ เข้าใจเลยหล่ะคับฮ่าๆๆ

sattawat1979
26th November 2011, 21:26
การทำงานเป็นอะไรที่น่าเบื่อมาก..ครับ
ทุกๆวัน ต้องผจญกับ พวกจับผิด อิจฉา เลียแข็งขา บ้าอำนาจ และอีกมากมาย
วันไหนวันหยุด นั่นแหละสวรรค์
ตอนเป็นนักเรียนก็ อยากจะจบไวๆแล้วมาทำงาน
แต่พอมาทำงานก็อยากกลับไปเป็นนักเรียน:heat
เรื่องแบบนี้เป็นกันแทบทุกคน...

(จากคนที่กำลังเบื่องาน)

อ่า...ถูกต้องนะครับ ;)

ผมเองก็กำลังทำงานอยู่ ผมเป็นวิศวกรอยู่โรงงานเอกชนแห่งหนึ่งครับ เงินเดือนก็หลายหมื่นนะ แต่ผมกำลังเบื่องานมากๆเหมือนกัน :sweat

ที่คุณว่ามาผมเจอมาจนเบื่อ จนเอือมระอา แล้ว :(

ผมกำลังมองหาธุรกิจส่วนตัวทำอยู่ครับ อยากรวยเร็วๆ ไม่อยากเป็นลูกน้อง รับเงินเดือนแบบนี้ต่อไปอีกแล้ว

menoskun
26th November 2011, 21:30
อยากหลุดพ้นจากวงจรอุบาทว์นี้ก็ต้องออกมาทำธุรกิจส่วนตัวครับ

เป็นลูกจ้าง หรือ ขี้ข้า ให้เขาจิกหัวใช้ ยังไงก็ไม่รวย แค่พออยู่ได้เป็นเดือนๆไปเท่านั้น

สังเกตคนที่เขารวยๆกัน ต่างก็ประกอบอาชีพธุรกิจส่วนตัวกันทั้งนั้น มีโอกาสรวยถ้าเข้าถูกช่องทาง

ผมเองก็เป็นมนุษย์เงินเดือนอยู่ กำลังมองหาช่องทางทำมาหากินส่วนตัวอยู่ :)

อยากรวย อยากสบาย ต้องกล้าหาญ กล้าเปลี่ยนแปลง กล้าเสี่ยง ครับ ถ้ายังเป็นเต่าหดหัวอยู่ในกระดองอยู่ ก็คงต้องเป็นลูกน้องเขาไปตลอดชาติล่ะครับ

ต้องให้เงินทำงานเพื่อเรา ไม่ใช้ให้เราทำงานเพื่อเงิน มนุษเงินเดือนก็อย่างว่าเเหละ ทำยังไงก็ไม่รวยซ้ำยังเป็นหนี้อีกตะหาก =A=

RAZORWIN
26th November 2011, 23:26
ตรงเลยครับ :clap

12a34a56
27th November 2011, 01:02
แม๋ง! เฉ๋งงง

TTN-You
27th November 2011, 01:11
ถูก ครับ ตรงเลย