PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จับได้แล้วคนหมิ่นในหลวง พร้อมโฉมหน้า ผลงานตามจับFalcon

Ratchanont
26th November 2011, 23:14
เป้นผลงานของพี่ Falcon ครับ (ไอดอลผม) หลายๆคนคงจะรู้จักแล้วนะใครในนามของ WhiteHat Hacker พี่เขาเปิดเวปไซต์ที่เอาไว้รับแจ้งร้องทุกข์ให้ชาวไซเบอร์ ผมและหลายๆคนก็แจ้งกันเข้าไป แต่ที่เยอะที่สุดก็เป้นพวกหมิ่นในหลวงของเรานี่แหละครับ ผมเลนช่วยส่งเข้าไปเรื่อยๆ วันนี้ตามจับจนเจอครับ พี่เขาได้มาทั้งที่อยู่ IP MAC Addess ผมก็เลยเอาข้อมูลไปแจ้งความครับ วันนี้เจอแล้วครับ

รูป
http://falconhacker.ob.tc/-View.php?N=104

ขอเป้นกำลังใจให้พี่สู่ต่อไปนะครับ

duchyzaza
26th November 2011, 23:18
Good Hacker จงทำต่อไป จงทำในสิ่งที่ดีต่อไป Falcon Hacker ขอบคุณมากๆครับผม :)

devildark
26th November 2011, 23:19
ผมขอไหว้งามๆ คุณ Falcon แทนคนไทยทุกๆคนคับ

จากชาว JOKERGAMETH

SemIFaIL
26th November 2011, 23:24
hacker ดีๆๆมีเยอะ ขอบคุณ Falcon จิงๆๆ

pond259
26th November 2011, 23:25
ไม่รู้จัก Falcon แต่ตอนนี้รู้ว่า พี่เค้าเป็นคนดี

seiki2011
26th November 2011, 23:27
ใช้เทคโนโลยีให้ถูกวิธีก็จะดีแบบคุณ Falcon ถ้าใช้ในทางที่ผิดก็เป็นแบบตาเฒ่าเนี่ย สม!!!!

JamesHeller
26th November 2011, 23:28
ตอนนี้ผมอยากเห็นหน้าพี่เขาแล้ว ซึ้ง จริงๆ ครับ :party :thank

Ratchanont
26th November 2011, 23:31
หลังจากที่มีคนโดนจับได้ผมรีบส่งข่าวสารบอกให้พี่Falcon เลยครับ

พี่เขาตอบกลับมาว่า

ฝากถึงผู้ที่ติดตามผลงานทุกๆคนนะครับ ที่คอยเป้นกำลังใจให้ คอยเป็นหูเป็นตาในอินเตอร์เนต และ ผมหวังว่าจะคอยมีพลเมืองดีมาช่วยกันพัฒนาประเทศ ล่าสุดที่จับไปได้ ก็อยากให้ลุงเขาสำนึกในสิ่งที่เขาทำ และ ที่จับได้คงไม่ใช่ความร่วมมือจากผมฝ่ายเดียว ต้องขอขอบคุณทุกๆคนที่คอยแจ้งข้อมูลข่าวสารมา ผมเองก็อยู่ต่างประเทศ ทำงานให้รัฐบาลในต่างประเทศ คงไม่รู้ข่าวสารอะไรมากในเมืองไทย อาจจะได้กลับเมืองไทยเป็นครั้งเป็นคราว แต่รักประเทศไทยมาก ในบรรดาหลายๆประเทศที่ไปมา ประเทศไทยเป้นประเทศที่อยู่แล้วมีความสุขที่สุด ส่วนการแจ้งเข้ามา ผมต้องขอโทษด้วยที่อาจจะล่าช้าเพราะงานเยอะมาก จนไม่มีเวลามาดูบอร์ด แต่ให้สัญญาว่าจะช่วยทุกกระทู้ ที่ขอความช่วยเหลือ

Falcon Hacker

-----------------------------------------------------------------------------------

ลองไปคุยกับพี่เขาดูสิครับ
thefalconhacker@gmail.com

DarKSidEHerO
26th November 2011, 23:34
สู้ต่อไป ทาเคชิ... :girlhaha

oak5154
26th November 2011, 23:41
จขกท. แจ้งจับเองเลย?? จริงๆข่าวมั่วนะครับ จริงๆคนที่เห็นในภาพคือ อากงที่ถูกจับกุมตั้งแต่ 3 สิงหาคม เนื่องจากถูกกล่าวหาว่าส่ง SMS ถึงเลขานุการ นายอภิสิทธิ์นะครับ

Ratchanont
26th November 2011, 23:45
จขกท. แจ้งจับเองเลย?? จริงๆข่าวมั่วนะครับ จริงๆคนที่เห็นในภาพคือ อากงที่ถูกจับกุมตั้งแต่ 3 สิงหาคม เนื่องจากถูกกล่าวหาว่าส่ง SMS ถึงเลขานุการ นายอภิสิทธิ์นะครับ และเป้นคนโพสหมิ่นด้วยครับ พี่ลองไปหาอ่านในหลายๆที่สิครับ เพราะ พิกัดที่ส่งกับที่โพสตรงกัน ตำรวจเลยตามรอยง่ายครับ

Ratchanont
26th November 2011, 23:53
จขกท. แจ้งจับเองเลย?? จริงๆข่าวมั่วนะครับ จริงๆคนที่เห็นในภาพคือ อากงที่ถูกจับกุมตั้งแต่ 3 สิงหาคม เนื่องจากถูกกล่าวหาว่าส่ง SMS ถึงเลขานุการ นายอภิสิทธิ์นะครับ ลองอ่านดูครับ http://mgr.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9540000149340 ส่ง sms หมิ่นเบื้องสูง เข้ามือถือเลขาฯ อภิสิทธิ์

RAZORWIN
27th November 2011, 02:13
Falcon คุณสุดยอด

tiktee37
27th November 2011, 02:22
ผมว่าน่าประหารขีวิตเลยนะ
ถ้าเป็นตะก่อนฆ่าล้าง7ชั่วโคตร

boobbabe
27th November 2011, 02:24
สมมมมมมมม !!!

rolonoa
27th November 2011, 02:47
สมควรล่ะลุง

nutcha038
27th November 2011, 07:24
ฟังความอีกด้าน จริงหรือไม่จริง นี่คืด มาตรา122 ใช้เป็นเครื่องมือ นักการเมือง จับคนแก่ ลุงคนนี้กำลังได้รับความช่วยเหลือจาก องกร สิทธิมนุษยชนทั่วโลก เนื่องจาก แกอาจไม่ได้เป็นคนทำ เนื่องจากท่านที่ไปจับ มีแค่ IP ว่ามาจากบ้านท่าน เท่านั้น ซึ่งความจริง สามารถปลอม IPได้ แล้วคนที่ไปจับ ยังบอกว่าแกมีจิตพฤติกรรม แบบนั้น ไม่มีหลักฐาน หรือ พยานใด แน่นหนาชัดเจน ให้ติดตามข่าวเรื่องนี้ จาก สื่อต่างประเทศบ้าง นี่เป็นการ ล่าแม่มด แบบโบราณ ครับ

SUN
27th November 2011, 07:29
VERY GOOD !!

HearTLockER
27th November 2011, 07:34
กรรม นึกว่ายี่ห้อนมข้นหวานFalcon
ข่าวจริงใช่ไหมครับ ถ้าใช่นี่ดีใจจริงๆ
เเล้วคุณFalconไม่สนใจมาทำเเคร๊กเกมบ้างหรอครับ 5555

hades051
27th November 2011, 08:09
ตั้งแต่เกิดมาผมยังไม่นึกเลยว่ายังจะมีคนกล้าหมิ่นมนหลวงอ่ะ

สมแล้ววววว.......

kamal2ov
27th November 2011, 09:27
สุดยอดเลยครับ :cool:

JigsawHYHY
27th November 2011, 11:35
ไม่รู้จักแต่ รู้ว่าเขาเป็นคนดีก็พอ 555555555

zodiacz
27th November 2011, 11:40
เป็นเรื่องจริงหรอที่แก่ขนาดนี้ยังเล่นFB หมิ่นอยู่ ถ้าจริงก็ให้มันตายๆไปซะพวกสารเลว

tumbamboo555
27th November 2011, 11:41
เริ่มอยากเป็น hacker แล้วสิ

Snake_EYe
27th November 2011, 11:43
สุดๆ เก่งโคตรอ่ะพี่

noizaa
27th November 2011, 12:02
ต้องอย่างนี้ สิ สวดยอด เลยๆๆๆๆๆๆ

graphicphoto
27th November 2011, 15:25
Falcon สุด! ยอด!:cool:

Dark_Koc
27th November 2011, 15:29
Falcon เป็นใครผมไม่รู้ แต่ผมขอให้กำลังใจเขาสู้ต่อไปเพื่อนในหลวงครับ

kornskyliner35
27th November 2011, 15:43
โดนชะ คนไม่รักชาติ

Ratchanont
27th November 2011, 16:47
ฟังความอีกด้าน จริงหรือไม่จริง นี่คืด มาตรา122 ใช้เป็นเครื่องมือ นักการเมือง จับคนแก่ ลุงคนนี้กำลังได้รับความช่วยเหลือจาก องกร สิทธิมนุษยชนทั่วโลก เนื่องจาก แกอาจไม่ได้เป็นคนทำ เนื่องจากท่านที่ไปจับ มีแค่ IP ว่ามาจากบ้านท่าน เท่านั้น ซึ่งความจริง สามารถปลอม IPได้ แล้วคนที่ไปจับ ยังบอกว่าแกมีจิตพฤติกรรม แบบนั้น ไม่มีหลักฐาน หรือ พยานใด แน่นหนาชัดเจน ให้ติดตามข่าวเรื่องนี้ จาก สื่อต่างประเทศบ้าง นี่เป็นการ ล่าแม่มด แบบโบราณ ครับ

ผมว่าพี่เขาคงไม่ได้โง่ขนาดที่ว่า ไม่รุว่าอันไหนไอพีปลอมไอพีจริง ถึงปลอมไอพีอย่างอื่นก็ตรวจได้ไม่ใช่หรรอครับอย่าง MAC Address พี่เขามีหน้าที่ตามหารอยไม่ได้มีหน้าที่ตัดินไม่ใช่หรอครับ

mta28
27th November 2011, 16:56
ขอเป็นดำลังใจให้ สร้างดีๆเพื่อประเทศเราต่อไปครับ

avenues1
27th November 2011, 18:26
สุดยอดจริงๆ Falcon !!!

eatrabyo
27th November 2011, 21:19
พี่เค้าโคตรเก่งอะ ขอบคุณแทนคนไทยทุกคนครับ:)

chokbee8
27th November 2011, 21:22
สุดยอดเลยพี่

GrimReaper
27th November 2011, 22:18
ลุงน่าจะคนทำอ่านะ ลอยประสบการณ์ชีวิตเต็มตัวเลยเอิ๊กๆ

kisserza
27th November 2011, 22:41
แฮกเกอร์ดีๆแบบนี้น่ายกย่องครับ :D

benzjungzaa
28th November 2011, 14:41
เยียมมากครับ

tonetone1
28th November 2011, 14:46
ยอดเยี่ยมมากครับขอชื่นชมจริงๆ

๛KID1412๛^__^
28th November 2011, 14:55
ใช้วิชาความรู้ในทางที่ถูกต้องอย่างนี้.....

ชื่นชมอย่างสุดซึ้งเลยกร๊าบบบบบบ ><

nokung
28th November 2011, 16:14
สุดยอดน่านับถือจริงๆคนแบบนี้หายากอยู่ด้วย

montreepot
28th November 2011, 16:21
ตำีรวจ ICT ลาออกเหอะครับ

คนดีๆ เก่งๆแบบนี้ ทำไมไม่เอาเขาไปทำงานให้ประเทศชาติครับ?

inkink
28th November 2011, 16:41
ไอเจ้าหน้าที่กระทรวง ICT มันทำไม่ได้หรอ ?? ทำไมต้องให้พี่ Falcon ทำ กระทรวงทั้งกระทรวงหาข้อมูลแค่นี้ไม่ได้
คนดีดีอย่างคุณ Falcon สมควรจะได้เข้าทำงานกว่าไอที่แฮ็คทวิตเตอร์นายกแล้วจะได้ทำงานอีก 555+

icehayha
28th November 2011, 16:41
ใช้เทคโนโลยีให้ถูกวิธีก็จะดีแบบคุณ Falcon ถ้าใช้ในทางที่ผิดก็เป็นแบบตาเฒ่าเนี่ย สม!!!!

ตามนั้นครับ

aM00DIEswedee
28th November 2011, 17:35
พี่ทำแทน ICT เถอะครับ
ปิดเว็บหมิ่นไม่ได้ ปิดแม่มทั้งโคตรเลย ง่ายดี.. งี้หรอ ?

TP-Razor
28th November 2011, 18:04
สุดยอดเลยพี่ ๆ

xaouview
28th November 2011, 18:08
คนดีจริงๆครับ สุดยอดมาก

DkTaP82
28th November 2011, 18:16
ไม่ว่าใครจะเปนคนทำ การกระทำที่ทำลงไปนั้น ก็ย้อนกลับมาหาตนเอง สร้างเหตุที่ดี คุณก็ได้ผลที่ดีๆ สร้างเหตุที่ไม่ดี ผลก็เช่นกันย่อมไม่ดีด้วยแน่..

นี้ก็คือตัวอย่างหนึ่งของการกระทำ.. คนเรามองแค่รูปลักษณ์ภายนอกไม่ได้หรอก.. คุณอย่าให้เขาหลอกคุณได้สิ.. หากแค่ทำหน้าตาใสซื่อบริสุทธิก็ตีโพยตีพายว่าไม่ใช่แน่ๆ

พวกนี้การทำอะไรลงไปย่อมมีหลักฐานทั้งนั้น!.. มันคือเวรกรรม.. ดีชัวอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว..

earthcici
28th November 2011, 18:21
ต้องขอขอบคุณจากใจอย่างมากเลยครับท่าน เป็นคนดีจริงๆนับถือๆสุดยอด

kenyoyo
28th November 2011, 18:24
โคตรสุดยอดเลย Falcon!!! จับได้สะทีเฮ้อ~

ToshirO
28th November 2011, 18:25
ผมพูดเป็นกลางเสมอนะ
คนที่มีอำนาจอยู่บนจุดสูงสุดของประเทศ หรือเก่งกว่าเค้า ดีกว่าเค้า จะอยู่ในประเภท "คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ"
มีทั้งคนชอบและไม่ชอบ แต่แนะนำเลยว่า อย่าโพสอะไรที่ก่อปัญหากับตัวเองดีกว่า รู้คนเดียวก็พอแล้ว

Phenomenom555
28th November 2011, 18:25
เป็นกำลังใจให้ีพี่ Falcon ครับ เก่งจริงๆ นับถือๆ:cool:

golfrest
28th November 2011, 18:33
The best hacker. You is the Thailand Hero Falcon.

prince
28th November 2011, 20:29
ไอ้พวกแบบนี้ อยู่ไปก็รกโลก

Mlp
28th November 2011, 21:22
สุดยอดคับ!!

ToPz
28th November 2011, 23:02
คนดีของสังคมครับ Falcon :cool:

ARiSKY
28th November 2011, 23:17
สุดยอดมากๆๆ

babaroz
28th November 2011, 23:21
กรรม นึกว่ายี่ห้อนมข้นหวานFalcon
ข่าวจริงใช่ไหมครับ ถ้าใช่นี่ดีใจจริงๆ
เเล้วคุณFalconไม่สนใจมาทำเเคร๊กเกมบ้างหรอครับ 5555

เห็นด้วยอันนี้ ^^

NaZi_BF3
28th November 2011, 23:32
Hacker ที่ดีๆยังมีอีกเยอะ อย่างคุณ Falcon ถึงเค้าจะไม่ได้เงินหรือสิ่งไรตอบแทน แต่มันคือหน้าที่ครับ

ขอบคุณ คุณFalcon ด้วยครับ การปิดทองหลังพระก็เป็นการทำดีอีกแบบนะ

PhenomXII
28th November 2011, 23:37
ตามน้ำกันเข้าไปครับ เจริญครับเยาวชนไทย

สำหรับเรื่องนี้ไม่ขอออกความเห็นครับไม่ว่าเรื่องจริงจะเป็นอย่างไรเพราะเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน

แต่...
เรื่องที่มันน่าอายคือ คนรับข่าวสารส่วนมากมักจะไม่กรองข้อมูลว่าอันไหนเป็นข้อเท็จจริงอันไหนเป็นข่าวลือหรือเรื่องที่ต้องการกุเพื่อสร้างกระแส โดยเฉพาะข้อมูลที่ได้รับจาก Internet และผลที่ตามมามักจะกลายเป็นกระเสที่ผิดๆ เสมอ
ตัวอย่างเช่นเรื่องนี้เป็นต้นครับ ตาลุงคนนั้นแกไม่ได้ถูกจับเพราะ Facebook ครับ แต่เป็น SMS ต่างหาก แล้ว Falcon ก็ไม่ได้บอกว่าเป็นผู้ที่ทำให้ลุงคนนี้ถูกจับแม้แต่นิดเดียว แถมเจ้าตัวก็ออกมาบอกเองว่าไม่ได้รู้เรื่องด้วยตัวเองมีหน้าที่คือแจ้งเบาะแสและหลักฐานให้รัฐบาลเฉยๆ
เรื่องนี้สะท้อนให้เห็นอะไรคิดกันเอาเองครับ
ที่บอกว่าคนไทยอ่านหนังสือไม่เกินวันละ 8 บรรทัด ผมไม่เคยเชื่อนะครับ แต่หากจะบอกว่า 8% ของคนไทยรับข่าวสารแล้วเกิดการกลั่นกรอง (อ่านให้ถี่ถ้วน คิด วิเคราะห์ แยกแยะ) ผมสนับสนุนเต็มที่เลยครับ

RES_PAUL
28th November 2011, 23:38
ผมพูดเป็นกลางเสมอนะ
คนที่มีอำนาจอยู่บนจุดสูงสุดของประเทศ หรือเก่งกว่าเค้า ดีกว่าเค้า จะอยู่ในประเภท "คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ"
มีทั้งคนชอบและไม่ชอบ แต่แนะนำเลยว่า อย่าโพสอะไรที่ก่อปัญหากับตัวเองดีกว่า รู้คนเดียวก็พอแล้ว

อืมใช่มันเป็นสัจธรรมน่ะ =_= มีคนรักย่อมต้องมีคนเกลียดใครจะคิดว่าผมเป็นยังไงผมไม่สนผมว่าน่ะตามที่ผมพิมพ์ไปก็นั่นแหละไม่มีทางหรอกที่จะมีแต่คนชอบแล้วไม่มีคนเกลียด
แต่ก็น่ะรู้ๆกันอยู่ถ้าใครที่ชอบท่องเน็ตต่างประเทศแล้วคุณจะรู้ว่าคนต่างชาติคิดยังไงกับไทยเราอย่าเสพแต่สื่อไทยลองออกไปดูต่างชาติครับผมเคยไปดูมาเห็นแล้วอยากเอาตีนตบหน้า****

"แล้วจะซึ้งว่าต่างชาติหมิ่นกว่าตาลุงนี่อีกถึงกับต่อต้านเลยใครไม่เชื่ออย่าเชื่อ"

gamnonae
29th November 2011, 09:07
เอ้อผมลองอ่านดูแล้ว แบบว่าลุงเขาโดนจับเพราะ SMS ไม่ใช่เหรอครับ แล้วลองวิเคราะห์ข่าวสักนิดนะครับ ตาลุงอายุ 60 ปี จะส่ง SMS ไปให้เลขา ป.ช.ป ให้เลขามันแจ้งจับเล่นทำไม ลองไปอ่านในเว็ปของคุณ Falcon คุณ Falcon ก็เหมือนจะปฏิเสธความรับผิดชอบในกรณี ถ้าจับ แพะ เพราะคุณ Falcon เขาบอกประมาณว่า เขาแค่แฮคสืบจากที่น้องๆเขาให้ข้อมูลมา ถ้าเกิดกรณีจับ แพะ เกิดขึ้น แพะก็ไม่สามารถฟ้องร้องคุณ Falcon ได้เลย แต่คุณ Falcon ได้รับคำชมไปแล้วเป็นพันๆคน ผมว่ามันก็ไม่ค่อยยุติธรรมเท่าไหร่ ที่คดีความยังไม่ถึงที่สิ้นสุด แต่คนเป็นจำเลยโดนคนก่นด่าทั้งประเทศ และโจทย์โดนคนชมทั้งประเทศ หน่ะครับ

dreamboy333
1st December 2011, 12:09
ไม่รู้คนที่ดูหมิ่นต้องการสื่ออะไรกันแน่ = ="

hackedsugus
1st December 2011, 12:19
hacker ดีๆมีเยอะ

oodd39
1st December 2011, 13:02
จับได้เเล้ว เงยหน้ามันขึ้นประจานหน้ามัน ให้พี่มะตูมด่า 5 5 5+

menoskun
1st December 2011, 13:09
จะหมิ่นเพราะ Facrbook หรือ SMS หมิ่นก็คือหมิ่น คือคนที่ ดูหมิ่นว่าร้าย "พ่อหลวง" ของเราถ้าหลักฐานของผู้ต้องหาไม่หนักพอที่จะพ้นข้อกล่าวหา ก็สมควรโดนจับไปซะผมไม่เเคร์ว่าใครจะเป็นคนจับได้ ผมสนเเค่คนที่โดนจับมัน ดูหมิ่นว่าร้าย "พ่อหลวง" ของเรา จะมาอ้างว่า กูอายุ 60+ ส่ง SMS ไม่เป็นเอาโทรศัพไปซ้อมในวันเกิดเหตุ เเต่พอให้ไปชี้เป้าร้านที่เอาไปซ้อมกลับบอกว่า "ไม่ได้เอาไปซ่อมที่ร้านไหน" ดูยังไงเเม่งก็ "เเถ" สมควรโดน สมควรตาย ขยะที่อยู่ให้หนักประเทศ สมควรหายไปซะ
***จะอายุ 99 ปี เเต่หมิ่นพ่อหลวงของกู***ก็ไม่สมควร "อยู่บนเเผ่นดินไทย"

shisaku
1st December 2011, 13:10
แพะมั้ย...???

นายใหญ่อยู่ไหน ....????

เรื่องแบบนี้คนๆเดียวทำไมได้ ....???

ทำไมจับได้แค่คนเดียว.....???

แพะไม่แ้พะ คิดเอาเองเถิด

jackylucky
1st December 2011, 13:24
แพะมั้ย...???

นายใหญ่อยู่ไหน ....????

เรื่องแบบนี้คนๆเดียวทำไมได้ ....???

ทำไมจับได้แค่คนเดียว.....???

แพะไม่แ้พะ คิดเอาเองเถิด

ได้แค่คนเดียว เดี๋ยวคนอื่นก็ตามมาแหละครับ

offerre
1st December 2011, 13:57
อยากเป็น hacker แบบนี้จังเลย

ถ้าได้ตังด้วยก็ เป็นงานส่วนตัวไปเลย 555+

gamnonae
1st December 2011, 14:13
จะหมิ่นเพราะ Facrbook หรือ SMS หมิ่นก็คือหมิ่น คือคนที่ ดูหมิ่นว่าร้าย "พ่อหลวง" ของเราถ้าหลักฐานของผู้ต้องหาไม่หนักพอที่จะพ้นข้อกล่าวหา ก็สมควรโดนจับไปซะผมไม่เเคร์ว่าใครจะเป็นคนจับได้ ผมสนเเค่คนที่โดนจับมัน ดูหมิ่นว่าร้าย "พ่อหลวง" ของเรา จะมาอ้างว่า กูอายุ 60+ ส่ง SMS ไม่เป็นเอาโทรศัพไปซ้อมในวันเกิดเหตุ เเต่พอให้ไปชี้เป้าร้านที่เอาไปซ้อมกลับบอกว่า "ไม่ได้เอาไปซ่อมที่ร้านไหน" ดูยังไงเเม่งก็ "เเถ" สมควรโดน สมควรตาย ขยะที่อยู่ให้หนักประเทศ สมควรหายไปซะ
***จะอายุ 99 ปี เเต่หมิ่นพ่อหลวงของกู***ก็ไม่สมควร "อยู่บนเเผ่นดินไทย"

อันนี้คือลักษณะคลั่งชาติรึเปล่าครับ
ถ้าหลักฐานของผู้ต้องหาไม่หนักพอที่จะพ้นข้อกล่าวหา ก็สมควรโดนจับไปซะผมไม่เเคร์ว่าใครจะเป็นคนจับได้ - ถ้าเกิดมีคนหนึ่งโดนฆาตกรรม และตำรวจกล่าวหาว่าเป้นฝีมือคุณแน่นอน โดยที่ตำรวจคนนั้นเมคหลักฐานขึ้นเพื่อต้องการจับแพะ และคุณไม่มีหลักฐานพอจะยืนยันความบริสุทธิ์ คุณโดนจับ มีคนก่นด่าว่าไอ้ฆาตกร ถามว่าคุณมีความสุขเหรอครับ และตำรวจที่จับบอกเขาทำตามหน้าที่ มีคนแจ้งเบาะแสมาแบบนี้ คุณจะรู้สึกยังไง

ผมลองมองดูหลายกระทู้และ ทั้งเวปนี้และเวปอื่น ส่วนมากกระทู้ตอนแรกเหมือนคนจะแสนดี ชมกันยกย่องกัน ข้อเท็จจริงเป็นไงไม่รู้ เนื้อหาได้อ่านเปล่าก็ไม่รู้ดูแต่รูป สุดท้ายก็ไม่ได้ีมีใครดีไปกว่ากัน

menoskun
1st December 2011, 15:48
อันนี้คือลักษณะคลั่งชาติรึเปล่าครับ
ถ้าหลักฐานของผู้ต้องหาไม่หนักพอที่จะพ้นข้อกล่าวหา ก็สมควรโดนจับไปซะผมไม่เเคร์ว่าใครจะเป็นคนจับได้ - ถ้าเกิดมีคนหนึ่งโดนฆาตกรรม และตำรวจกล่าวหาว่าเป้นฝีมือคุณแน่นอน โดยที่ตำรวจคนนั้นเมคหลักฐานขึ้นเพื่อต้องการจับแพะ และคุณไม่มีหลักฐานพอจะยืนยันความบริสุทธิ์ คุณโดนจับ มีคนก่นด่าว่าไอ้ฆาตกร ถามว่าคุณมีความสุขเหรอครับ และตำรวจที่จับบอกเขาทำตามหน้าที่ มีคนแจ้งเบาะแสมาแบบนี้ คุณจะรู้สึกยังไง

ผมลองมองดูหลายกระทู้และ ทั้งเวปนี้และเวปอื่น ส่วนมากกระทู้ตอนแรกเหมือนคนจะแสนดี ชมกันยกย่องกัน ข้อเท็จจริงเป็นไงไม่รู้ เนื้อหาได้อ่านเปล่าก็ไม่รู้ดูแต่รูป สุดท้ายก็ไม่ได้ีมีใครดีไปกว่ากัน

ไม่รู้อะก็ผมจะด่า *w*

ครั่งชาติเเล้วไง จับเเพะเเล้วไง คุณรู้หรอว่าเค้าไม่ได้ทำจริง หาผมถามหน่อย ??? พอใจจะครั่งชาติ พอใจจะรักพ่อหลวง หนักหัวใครเเว๊ ???

A^^GI^^I
1st December 2011, 16:06
สุดยอดครับผม

BuGMaP
1st December 2011, 17:44
GOOD JOB~~!!:cool:

millomew
1st December 2011, 17:55
จับได้วันไหน MONDAY หรือเปล่าครับ

งั้นก็ต้องเป็น HACKER MONDAY สินะ

ว่าแต่ปิดทองหลังพระก็ดีแล้วนิครับ

บางครั้งการมาประกาศให้รู้ก็ไม่เรียกว่าปิดทองแล้วครับ

dej114
1st December 2011, 19:08
เรื่องนี้ผมยังไม่ปักใจเชื่อ 100% ว่าลุงแกเป็นคนทำจริงๆ และก็ไม่ปักใจ 100% ว่าลุงแกไม่ได้ทำ ยังต้องติดตามกันต่อไป ผมคิดว่ามันน่าจะมีอะไรซับซ้อนกว่านี้แน่ๆ

อันแรกเลยคือ เบอร์โทรศัพท์ของเลขาพรรคประชาธิปัตย์...เบอร์ส่วนตัวของบุคคลสำคัญขนาดนั้น มันรู้กันได้ง่ายๆขนาดนั้นเลยหรอเนี่ย

สอง...คงเป็นข้อสงสัยที่หลายคนสงสัยกัน รวมถึงผมด้วยว่า ลุงแกพิมพ์ข้อความได้เองจริงๆหรือ ข้อนี้ไม่ได้มีเจตนาดูถูก แต่ยายผมก็อายุราวๆ 60 มีโทรศัพท์ไว้รับสายเวลาลูกหลานโทรไปอย่างเดียว เงินก็เติมไม่เป็น

สาม...เวลาที่ส่งข้อความไปนั้น โทรศัพท์อยู่กับแกจริงหรือไม่ ข้อนี้ผมก็ไม่รู้

สี่...การที่จะสืบว่าแกเป็นคนส่งข้อความเองจริงหรือไม่จริงนั้น ทำยังไงอ่ะ

:confused: แต่โทรศัพท์มันก็เป็นของส่วนตัวของเราอ่ะนะ ถ้าจะบอกว่าเราไม่ได้ทำ มีคนอื่นเอาไปพิมพ์แล้วส่ง มันก็เชื่อยากเน้าะ จากคดีนี้แล้ว เราต้องเพิ่มความปลอดภัยให้ทั้ง ID ต่างๆในโลกไซเบอร์ให้ดีๆ

เกิดมีคนแฮคแล้วใช้สวมรอยว่าเป็นเรา ถ้าขึ้นศาลทีนี่มีเรื่องยุ่งแน่ๆ ก็ไอดีนั้นมันควรเป็นของเรานี่นา

แต่...อยากให้ลองคิดอีกซักมุมหนึ่งก่อนจะด่วนตัดสินใจอะไรซะหน่อยว่า สมมติมีคนเกลียดผมขนาดหนัก แล้วเอาโทรศัพท์ที่ผมอาจจะวางไว้ไปพิมพ์ข้อความแบบนี้ส่งไปโน่นไปนี่

อยู่ดีๆผ่านมาประมาณครึ่งเดือน ตำรวจบุกมาจับผมว่าผมส่งข้อความหมิ่น ผมบอกว่าผมไม่ได้ทำๆ ตำรวจไม่เชื่อ ต้องไปให้การในชั้นศาล คนในโลกออนไลน์รุมด่า

วันขึ้นศาล การที่จะพิสูจน์ว่าตัวเองบริสุทธิ์ เราก็ต้องมีหลักฐานใช่ป่าว แล้วถ้าคนมันบริสุทธิ์จริงๆนี่ จะเอาหลักฐานมาจากไหนล่ะนิ ก็คนมันอยู่เฉยๆ =-=

ผมไม่ได้บอกว่าใครทำ ใครไม่ทำ จริง แต่อยากให้ลองคิดกันแบบหลายมุมดูหน่อย เพราะการตกเป็นจำเลยสังคมนี่ ผมว่ามันน่าทรมานมากกว่าอีกนะ เรื่องนี้ต้องพิสูจน์กันต่อไป

ปล. นี่เป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆ

LegoStar
1st December 2011, 19:25
:ask ดูหมิ่นเพื่ออะไร อยากให้เป็นแบบจีนหรือไม่ก็ฝรั่งเศสช่วงล้มล้างกษัตริย์ใช่ไม้มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม:confused::confused:

ถ้าผมตอบอย่างอื่นนอกจาก "ไม่" เนี่ยผมว่าผมโดนข้อหาหนักเท่าฆ่าคนตายแน่นอนเลยว่ะ

อุ๊บ!! ไปดีกว่าเดี๋ยวโดน 1@2

dej114
1st December 2011, 19:37
ตะกี้นั่งดู ThaiPBS ได้ข้อมูลเพิ่มเติมหลายอย่างว่า จำเลยไม่สามารถแสดงความบริสุทธิ์ของตัวเองจากคำกล่าวที่ว่า ตนเองส่งข้อความไม่เป็น ไม่ได้ พร้อมทั้งคำอ้างที่ว่าช่วงที่ส่งข้อความนั้นโทรศัพท์ตนเองเอาไปซ่อมอยู่ แต่ตำรวจให้บอกว่าซ่อมร้านไหน จำเลยกลับบอกไม่ได้ ศาลจึงเห็นว่าจำเลยไม่มีพยานหลักฐานชี้ว่าตนบริสุทธิ์

แต่ฟังด้านทนายของจำเลยบอกว่า เลขอีมี่ ของโทรศัพท์กับของจำเลยนั้น ไม่ตรงกัน รวมทั้งเครือข่ายของเบอร์ก็ไม่ตรงกัน ประเด็นนี้น่าติดตามต่อไปเหมือนกันนะว่าเป็นยังไง

หวังว่าสักวันเราคงได้ข้อสรุปเรื่องทั้งหมดนี้

YOYO
1st December 2011, 20:23
Hacker ดีๆยังมีครับขอยกย่องครับ

metalstock
1st December 2011, 21:37
Falcon คุณคือคนดีที่โลกต้องการครับ ทำต่อไป หาจับให้ได้เรื่อยๆครับ

[26TH]OisHiZ
1st December 2011, 21:40
ลุงแกเล่น FB เป็นด้วยหรอ?

shisaku
1st December 2011, 23:26
ตะกี้นั่งดู ThaiPBS ได้ข้อมูลเพิ่มเติมหลายอย่างว่า จำเลยไม่สามารถแสดงความบริสุทธิ์ของตัวเองจากคำกล่าวที่ว่า ตนเองส่งข้อความไม่เป็น ไม่ได้ พร้อมทั้งคำอ้างที่ว่าช่วงที่ส่งข้อความนั้นโทรศัพท์ตนเองเอาไปซ่อมอยู่ แต่ตำรวจให้บอกว่าซ่อมร้านไหน จำเลยกลับบอกไม่ได้ ศาลจึงเห็นว่าจำเลยไม่มีพยานหลักฐานชี้ว่าตนบริสุทธิ์

แต่ฟังด้านทนายของจำเลยบอกว่า เลขอีมี่ ของโทรศัพท์กับของจำเลยนั้น ไม่ตรงกัน รวมทั้งเครือข่ายของเบอร์ก็ไม่ตรงกัน ประเด็นนี้น่าติดตามต่อไปเหมือนกันนะว่าเป็นยังไง

หวังว่าสักวันเราคงได้ข้อสรุปเรื่องทั้งหมดนี้

รอการตัดสินในที่นี้ ไม่ได้รออยู่ที่บ้านนะครับ รออยู่ในคุกครับ

ุ้ถ้าสมมุต เขาไม่ได้ทำ จิง โดนจับขังคุกเพื่อรอการตัดสิน นี่ก็น่าเห็นใจนะ นานนะ ศาลไทยใช้เวลานานมาก ติดคุกฟรีนานโขเลย ดีไม่ดีตายคาคุก อีก

แต่ถ้าผิดจริง ก็ว่าไปตามศาล

ผมอยากให้ทุกคนใจเย็นๆกับข่าวสารข้อมูลก่อนครับ ตอนนี้ข่าวสารของประเทศไทย ถูกเอียงน้ำหนักไปทีละด้าน ไม่ได้หมายความว่า ผมเข้าข้างลุงแกนะ แต่ผม เอนตี้ ข่าวของประเทศไทย
คือตอนนี้ข่าวไทยจะคอยดูสถานการว่าอันไหนมันแรงไม่แรง แล้วค่อยรายงานข่าว มันจึงทำให้ผู้บริโภคอย่างเราๆท่านๆ ไม่ได้รับรู้ความจริงซะที

จะโทษใครละ..???ทีนี้

Blizt
1st December 2011, 23:27
เราอยู่เมืองไทยเราถูก"บังคับ"ให้เสพแต่สื้อที่แสดงให้เห็นแต่ด้านดีๆ

ลองเสพสื่อจากต่างประเทศดูบ้างมั้ยครับ? เผื่อพวกคุณจะรู้ว่าทำไมหลายๆประเทศเค้าถึงบอกว่าประเทศไทยเป็น"ตอแหลแลนด์"

ผมไม่ได้หมายถึงคนไทยทุกคนนะครับแต่ว่าทุกวันนี้เราโดนบิดเบือนสื่อไปจากความเป็นจริงอย่างมาก
อาจารย์ผมกับพี่ผมที่เรียนเมืองนอกมา เค้าชอบมาเล่าให้ฟังว่ามีความจริงหลายอย่างที่ประเทศอื่นรู้แต่ประเทศไทยไม่รู้
ซึ่งถ้าผมเล่าไปมันอาจจะไม่พอใจใครหลายๆคนในที่นี้ เอาเป็นว่าลองไปหาอ่านจากหลายๆที่ดูเอาละกันครับ

pza00007
2nd December 2011, 00:35
เราอยู่เมืองไทยเราถูก"บังคับ"ให้เสพแต่สื้อที่แสดงให้เห็นแต่ด้านดีๆ

ลองเสพสื่อจากต่างประเทศดูบ้างมั้ยครับ? เผื่อพวกคุณจะรู้ว่าทำไมหลายๆประเทศเค้าถึงบอกว่าประเทศไทยเป็น"ตอแหลแลนด์"

ผมไม่ได้หมายถึงคนไทยทุกคนนะครับแต่ว่าทุกวันนี้เราโดนบิดเบือนสื่อไปจากความเป็นจริงอย่างมาก
อาจารย์ผมกับพี่ผมที่เรียนเมืองนอกมา เค้าชอบมาเล่าให้ฟังว่ามีความจริงหลายอย่างที่ประเทศอื่นรู้แต่ประเทศไทยไม่รู้
ซึ่งถ้าผมเล่าไปมันอาจจะไม่พอใจใครหลายๆคนในที่นี้ เอาเป็นว่าลองไปหาอ่านจากหลายๆที่ดูเอาละกันครับ

ผมว่าต่างประเทศก็มั่วตัวดีเลยน่ะ ^ ^

เงินมาแล้วจะให้ข่าวออกไปด้านไหนก็ได้ มันไม่น่าเชื่อถือหรอกครับ สิ่งที่เราทำได้ก็คือคิดและวิเคราะให้ดี ครับ

gamnonae
2nd December 2011, 09:56
จากกระทู้นี้มีคนโดนอุ้มไปแล้วหนึ่งคนรึเปล่าครับ ไปดีกว่า :bye

kingcesar
2nd December 2011, 18:19
เอาตรงๆนะ ผมไม่คิดว่า คนอายุวัยเกษียณขนาดนี้จะมานั่งเล่น FB หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ ในหลวงของเรานะครับ

แล้วจากผลสำรวจส่วนใหญ่ คนอายุ 60 ปีขึ้นไป สมัยนี้ มีมือถือแต่ส่ง sms + ใช้ App ไม่เป็นก็มีเยอะไปนะครับ

เพราะฉะนั้นสังคมอย่าเพิ่งไปด่วนสรุปเขาครับ นี่อาจเป็นจับผิดตัวหรือลุงคนนี้อาจเป็นแพะได้นะครับ

ก็ต้องดูกันไปตามความจริงที่ออกมา ถ้าตำรวจยังมีโครงการจะสืบต่อไปเรื่อยๆน่ะนะ

แต่โดยส่วนตัวผม ถ้าเป็นการก่อเหตุทางอินเตอร์เน็ต ผมมีความเห็นว่า อาจมีการใช้โปรแกรมจำพวก Proxy ในการซ่อนตัว และปลอมแปลง IP กันอีกชั้นนึง

หรือถ้าเป็นทางโทรศัพท์ ก็อาจจะมีการลักเครื่องกันก่อเหตุได้ นี่ก็เป็นอีกกรณีนึงที่น่าสืบค้น

เพื่อหลบเลี่ยงการถูกจับเลยก็เป็นได้ ผมแค่อยากให้หลายๆคนมองในด้าน + โดยปราศจากอคติเอาไว้ก่อน อย่าเพิ่งไปด่วนสรุปอะไรกันง่ายๆ

ปัจฉิมลิขิต ผมวางตัวเป็นกลางนะ

ตามน้ำกันเข้าไปครับ เจริญครับเยาวชนไทย

สำหรับเรื่องนี้ไม่ขอออกความเห็นครับไม่ว่าเรื่องจริงจะเป็นอย่างไรเพราะเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน

แต่...
เรื่องที่มันน่าอายคือ คนรับข่าวสารส่วนมากมักจะไม่กรองข้อมูลว่าอันไหนเป็นข้อเท็จจริงอันไหนเป็นข่าวลือหรือเรื่องที่ต้องการกุเพื่อสร้างกระแส โดยเฉพาะข้อมูลที่ได้รับจาก Internet และผลที่ตามมามักจะกลายเป็นกระเสที่ผิดๆ เสมอ
ตัวอย่างเช่นเรื่องนี้เป็นต้นครับ ตาลุงคนนั้นแกไม่ได้ถูกจับเพราะ Facebook ครับ แต่เป็น SMS ต่างหาก แล้ว Falcon ก็ไม่ได้บอกว่าเป็นผู้ที่ทำให้ลุงคนนี้ถูกจับแม้แต่นิดเดียว แถมเจ้าตัวก็ออกมาบอกเองว่าไม่ได้รู้เรื่องด้วยตัวเองมีหน้าที่คือแจ้งเบาะแสและหลักฐานให้รัฐบาลเฉยๆ
เรื่องนี้สะท้อนให้เห็นอะไรคิดกันเอาเองครับ
ที่บอกว่าคนไทยอ่านหนังสือไม่เกินวันละ 8 บรรทัด ผมไม่เคยเชื่อนะครับ แต่หากจะบอกว่า 8% ของคนไทยรับข่าวสารแล้วเกิดการกลั่นกรอง (อ่านให้ถี่ถ้วน คิด วิเคราะห์ แยกแยะ) ผมสนับสนุนเต็มที่เลยครับ

ขอบคุณ ที่ยังมีคนแบบคุณอยู่ :cool:

เท่าที่ผมอ่านๆ comment แต่ละ comment มา ผมก็รู้สึกว่าเยาวชนในประเทศไทยเรานั้น ถูกชักจูงให้คล้อยไปตามสื่อต่างๆเสียส่วนใหญ่(ไม่ว่าจะเป็นสื่ออิเล็คโทรนิค, หนังสือ, โฆษณาทางโทรทัศน์ ฯลฯ)

ไม่ค่อยวิเคราะห์ ให้ถึงจุดแก่นของสิ่งที่สื่อนำเสนอ ส่วนใหญ่ก็จะดูแบบผ่านๆ ว่า เออ ได้ดู อะไรพวกนี้

ผมเห็นด้วยกับความคิดของคุณนะครับ

ถ้าให้ทาย ผมขอทายว่าคุณคงเป็นคนที่ติดตามข่าวสารบ้านเมืองอยู่เป็นประจำใช่ไหมครับ?

ใช่ครับ ถ้าเกิดว่าสลับที่จากลุงคนนี้เป็นตัวคุณแทนล่ะครับ แล้วสมมติคุณไม่รู้เรื่องอะไรด้วยเลย แต่มีคนแจ้งว่าคุณทำ ตำรวจก็ว่าทำตามหน้าที่ คุณดิ้นไม่หลุด คุณจะรู้สึกยังไง

ความคลั่งชาติ หรือชาตินิยม เป็นสิ่งที่ดีนะครับ แต่ผมคิดว่า ถ้ามากไป มันก็เป็นภัยที่ทำร้ายตัวเองได้เหมือนกันครับ

ผมเห็นด้วยกับคุณ gamnonae เป็นอย่างมากครับ คนที่เข้ากระทู้มา ส่วนใหญ่เห็นแค่พาดหัวกระทู้ แต่ไม่อ่านเนื้อความกระทู้ให้จบ หรืออ่านไปได้ครึ่งนึง ก็ใจร้อนข้ามไป นั่ง Comment แล้ว

ทั้งๆที่ยังอ่านไม่จบ ไม่ได้ใจความ

แล้วอย่างนี้จะวิเคราะห์เนื้อของข่าวออกมาให้มันเข้าความได้ยังไงล่ะครับ ??

ก็กลายเป็นว่าโดนสื่อกินหัวไปซะอีก

แล้วยังไงต่อล่ะครับ พอโดนสื่อครอบงำ ที่นี้เห็นไรจากสื่อก็เชื่อหมด ไม่มีการวิเคราะห์สังเคราะห์อะไรเลย

นั่นเป็นสิ่งที่กำลังเป็นภัยร้ายต่อสังคมไทยในตอนนี้ครับ หากไม่ปรับปรุง พัฒนาการด้านทักษะการวิเคราะห์ของสมาชิกในสังคมไทยจะลดลงไปในแนวดิ่งซึ่งจะฉุดขึ้นมาได้ยากพอสมควรครับ

เพราะสื่อในประเทศไทย เป็นสิ่งที่สามารถซื้อหากันได้จากในกลุ่มนายทุนไงครับ

ซึ่งพวกเขาเหล่านั้น หรือก็คือหุ้นส่วนใหญ่ สามารถที่จะบิดเบือนข่าวต่างๆในสำนักข่าวที่ตนถือหุ้นใหญ่อยู่ไงล่ะครับ

และสื่อไทย บางสำนักที่เริ่มจะมีการนำเสนอตามความจริง สื่อนั้นก็จะถูกกลุ่มรอบข้างกลั่นแกล้ง ผมคิดว่าขณะนี้คนใหญ่คนโตในบ้านเมืองเราก็คุมสื่อไว้หลายสำนักอยู่เหมือนกันนะครับ

เพราะฉะนั้นสื่อไทยปัจจุบันจึงเป็นสิ่งที่สามารถจะเอนเอียงไปยังฝั่งใดฝั่งหนึ่งได้ง่ายๆ แล้วก็จะทำให้ผู้อ่านคล้อยตามได้หากไม่ใช้วิจารณญาณในการอ่าน

aofcherclubpom
2nd December 2011, 19:16
เขาเก่งจริง ๆ

varn12345
3rd December 2011, 16:56
นี่แหละครับ ที่เรียกว่า white hat Hacker ที่ปิดทองหลังพระ

สุดยอดมากครับ

lovesure
5th December 2011, 04:55
จับๆ ให้หมดทีเถอะนะพวกด่าในหลวงของเราเนี่ย อยากจะให้ผู้หลักผู้ใหญ่จริงจังกับเรื่องนี้กันหน่อย เห็นเพจหมิ่นทำรูปเลวๆทีไร ปวดหัวใจทุกที :dash เห้อ

paripari
5th December 2011, 11:17
เก็บมันไว้ทำไม เปลืองข้าวหลวง เปลืองดินบนแผ่นดินไทย ถ้าไม่ประหารก็เนรเทศมันออกไปจากประเทศไทยซะ

V-i2-ValhallA_7
5th December 2011, 11:20
Falcon นายเทพมาก!

theyus01
5th December 2011, 14:03
Falcon คุณ เป็น hacker ที่ดีมากครับ !! :victory

BlindJustice
12th December 2011, 04:26
ขอพูดสั้นๆ

no hatred for naked heart

zerlkung
12th December 2011, 05:48
ถ้าลุงแกไม่ผิด จะมีใครกล้าออกมาขอโทษไหมหว่า ด่ากันซะเยอะเลย :')

nuiduidui
12th December 2011, 07:40
ถ้าลุงแกไม่ผิด จะมีใครกล้าออกมาขอโทษไหมหว่า ด่ากันซะเยอะเลย :')

ใช่ครับ ผมก็ว่าอย่างนั้น

ตอนปรกติชีวิตประจำวันของลุงคือรับ-ส่งหลานไปโรงเรียน คอยเลี้ยงหลาน

http://news.mthai.com/wp-content/uploads/2011/11/297356_163758950376483_100002271364703_315046_1890867560_n.jpg

ตอนนี้มีแต่คนด่า และประณามลุงเหมือนหมูเหมือนหมา ทั้งที่หลักฐานมันยังไม่ชัดเจน ถ้าลุงเขาไม่ผิดก็น่าสงสารนะครับ

ให้หลักฐานมันชี้ชัดเจนก่อนครับค่อยตัดสิน

http://banrasdr.com/showthread.php?tid=40018

Blizt
12th December 2011, 18:04
http://drama-addict.com/2011/12/12/อากงเฟซบุ๊ค/

ดังแล้วนะครับ

kissadar
12th December 2011, 18:06
http://drama-addict.com/2011/12/12/%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9F%E0%B8%8B%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B9%8A%E0%B8%84/

pak6639
12th December 2011, 18:10
อยากจะบอกดังๆว่า อากงเขาโดน sms เฟ้ย!!!!!!!! ไม่ไช่เฟสบุ๊ค ฮ่วย:sweat

RES_PAUL
12th December 2011, 18:15
ดังแล้วๆจ่าเป็นเกย์ ฮูร่าๆ ถ้าจ่าอ่านอยู่อยากถามจ่าว่า ยาราไนก๊ะ lol รักจ่าที่ซู้ดดดดดดดดดด

scapegoat_7
12th December 2011, 18:25
ลงชื่อก่อนเผื่อจะได้ดังกับเขาบ้าง 5ฟห5ก5ฟ5
ส่วนหนึ่งของตำยาน

kamal2ov
12th December 2011, 18:27
ดังแล้วหรอ :o

nawatc
12th December 2011, 18:35
ยิงมันตัดลิ้นมัน แล้วก็ยิงลิ้นมันอีกที:sweat

Petchrio~
12th December 2011, 18:40
มั่วแล้วมั้ง falcon

waterc4t
12th December 2011, 18:42
ผมไม่รู้หรอกฝั่งใครจะถูก-ผิด >> ผมเป็นกลาง เข้าข้างฝั่งที่ทำถูกต้องเสมอ

ลงชื่อๆๆๆๆๆๆ ลงดราม่าแล้วววว