PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง Minecraft ครับ

retroaom
27th November 2011, 04:32
รบกวนถามอะไรหนอยครับ

ถ้าสั่งซื้อไอดีแท้อ่ะ มันจะมีเซิฟเวอให้เล่นเลยมั้ย หรือว่าไปหาเซิฟที่คนไทยเค้าเปิดๆกันเล่น

แล้วก้ถ้า redeem แล้วอ่ะ ใช้ไอดีนี้ เข้าเซิฟไหนก้ได้เลยใช่มั้ยครับ

พอดีลองเล่นแล้วมันสนุกดี เลยกะจะซื้อแท้ละ แต่ขอข้อมูลอะไรนิดหน่อยก่อน

the name is already taken
27th November 2011, 06:43
ต้องไปหา server เอาเองครับ IDแท้ บางที่ก็ต้องเป็น whitelist ครับ

retroaom
27th November 2011, 16:15
ไอดีแท้แล้วถ้าเซิฟไหนต้องขอ whitelist ก้ต้องขออีกหรอครับ

Dragonbul
27th November 2011, 16:59
ไอดีแท้แล้วถ้าเซิฟไหนต้องขอ whitelist ก้ต้องขออีกหรอครับ
ถูกแล้วหละครับ จำไว้ว่าของแท้ก็เหมือนปกติไม่มีอะไรเปลียนแปลงแค่ เปลียน skin,minecraft.net แค่นั้นครับ