PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ระบายความรัก]เกี่ยวกับแฟนเก่า

purinatjr
27th November 2011, 09:59
สวัสดีครับ
เอาเป็นว่ามาเริ่มเลยดีกว่า .... -..-

ผมเกลียดมาก ! การกระทำแบบนี้ !
ตอนแรก ! เขาลบเพื่อนออกไปจากเฟสเรียบร้อย !
แล้วทีนี้ ! เขามาขอเป็นเพื่อนผมในเฟสอีกรอบ !
ผมก็พลอยดีใจ กดรับเพื่อนไป
แต่พอเข้าไปดูเฟสเค้า มันไม่ใช่อย่างที่ผมคิด ..... !
สถานะ กำลังคบกับ ........ !
เวรเอ้ยยย!! แล้วทำไมมาขอกันตอนนี้ !
ต้องการประชด หรือ อะไรกันแน่ !
ต้องการทำลายความรู้สึกกันไปมากกว่านี้รึไงกัน !
ตอนแรกผมคิดว่า มันจบแล้วว
ตั้งแต่เขาลบเพื่อนออกจากเฟสไป
แต่เขามาขอเราเป็นเพื่อน
ให้เราดีใจเล่นรึไง !
ผมเกลียด .... เกลียดมากกกก!!!

หวังว่าที่ผมลบไปอีกรอบ
มันคงจะจบจริง ๆ นะ =-=

แค่เฮิร์ทครับ
มาระบาย =_=

canon2how
27th November 2011, 12:41
อย่าไปสนใจมันเลยครับ
ยัง ไง ๆ ก็ เลิก กันแล้ว มันจะคบกะใคร
ก็ปล่อยมันไป ผู้หญิง มีอีกเป็น 10000000 คน
*-*

Famous
27th November 2011, 12:47
ไม่เท่าผมหรอก ตอนแรก ผมเลิกไป มันกับมาทำดีกับผม ดีมากๆ จนสุดท้ายมารู่ว่ามันคบซ้อนเพื่อต้องการแก้แค้นผมที่บอกเลิกมันคิดดู

Xandel
28th November 2011, 02:04
อย่าไปคิดเลยฮะ เธอคืออดีต
จดจำไว้แต่สิ่งดีๆ ดีที่สุด อย่าโกรธแค้นอะไรเลย ถือเสียว่า อโหสิกรรมไป เถิดนะ

SaNooKNi
28th November 2011, 02:08
ผ่านแล้วก็ผ่านไป ผู้หญิงมีเป็นล้านอย่าคิดมากพ่อหนุ่ม

tentaethaibio
28th November 2011, 19:32
อย่าเพิ่งเกลียดครับ ฝ่าย ย เขาอาจจะไม่รู้ก็ได้ว่าเราไม่ชอบ ลองบอกฝ่าย ญ ว่า

เรื่องอดีตก็อย่าไปพุดถึงเขา เราดีกว่าเขา ดีแล้วที่เธอเลิก แล้วพบเรา พูดถึงเขาก็เสียใจไปวันๆ

ballba
29th November 2011, 15:36
เขาอาจจะไม่ได้ตั้งใจให้นายเจ็บใจก็ได้ครับ เขาอาจจะไม่รู้ว่าถ้าเกิดทำแบบนี้ให้เห็นแล้วเราจะเสียใจ

บางทีเขาแค่อยากกลับมาคุยกับนายในฐานะเพื่อนคนนึงก็ได้ครับ

ผมว่าเป็นมิตรกับทุกคนไว้มันก็ดีอยู่แล้ว

millomew
29th November 2011, 15:45
บางครั้ง ผู้หญิงก็ใสซื่อเกินขนาดที่คิดว่า สถานะกำลังคบกับใครก็ไม่รู้ มันได้ทำร้ายจิตใจเราแค่ไหน

Lost Seraph
29th November 2011, 15:55
ขอเป็นเพื่อนเฟสเพื่อให้เข้าไปดู Relationship ไง = =

เสียใจด้วยนะครับ เริ่มกับคนใหม่ดีกว่า ปล่อยเค้าไปเหอะครับ

mezero
29th November 2011, 16:05
เค้าก็แค่ขอเป็นเพื่อนไม่ใช่หรอคับ เค้าไม่ได้ขอกลับมาคบกับเราซะหน่อย ผู้ ญส่วนมากคิดว่า การที่เลิกรากันไปแล้ว ก็กลับไปเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม แต่บางทีเค้าก็ไม่ได้นึกถึงจิตใจลึกๆ ของเราหรอกคับ ว่าคิดยังไง บางทีเขาก็แค่ไม่อยากเสียเพื่อนดีๆอย่างเราไปก็เท่านั้นเอง หัดมองโลกในแง่ดีไว้นะคับ ชีวิตจะได้สดใส ก็คิดซะว่า เขามีคนใหม่ได้ แล้วทำไมเราจะมีไม่ได้คับ :p

nanatsukung
29th November 2011, 23:18
เข้าใจครับโดนแบบนี้

เป็นผมก็คงโมโหของขึ้นเหมือนกัน ฮ่าๆๆ
เอาเถอะครับ ถ้าทนเห็นไม่ได้ก็ลบเพื่อนไป แล้วหาคนใหม่เถอะ ฮ่าๆๆ

พูดไปนั่น ผมยังทำใจของผมไม่ได้เลย :o