PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะเล่น DotA มาเล่นที่ Garena ครับ

[-Amata-]
18th July 2011, 14:13
Garena เป็น Server ต่างประเทศก็จริง แต่คุณภาพเห็นได้ชัดว่าสูงกว่า TCG ครับ มันดีกว่ายังไง?

1) มีระบบ Tunnel ที่สามารถใช้หาปิงของใครก็ได้ในห้อง และ ใช้เชื่อมต่อกับคนที่กำลังจะหลุดจากเกม เพื่อให้เขากลับมาเล่นต่อได้ครับ

2) ระบบ Banlist สำหรับ host เราสามารถแบนใครก็ได้ไม่ให้เข้าเกมเรา ซึ่งมีประโยชน์มากเวลาไม่ชอบใครขึ้นมา

3) ระบบป้องกันการแฮ็ค ID ของคุณ เพียงแค่คุณ ยืนยันemail ของคุณ แค่นี้ เมื่อคุณลืม password เพียงกด Forgot Password, ใส่ email ของคุณที่ได้ ยืนยันเอาไว้ มันก็จะว่ง mail ไปหาคุณเพื่อให้เปลี่ยน password ครับ

4) ระบบ Channel Admin หรือคนคุมห้องที่ตอนนี้ มีทั้งใน Thailand Dota Room 1-3 ครับ คุณเป็นคนหนึ่งหรือป่าวที่เบื่อ เกรียนปากหมา คนออก คนแฮ็ค ใน Garena สิ่งพวกนี้จะลดลงเพราะ Channel Admin จำทำหน้าที่แบน คนออก คนแฮ็คทั้งหลายไม่ให้เข้าห้อง และยังสามารถเตะพวกต่างชาติไม่ให้มากินที่คนไทยเล่นได้ครับ

5) ไม่ต้องเสียเงินแม้แต่ 1 สตางค์ครับ คุณสามารถสร้างเกมได้โดยไม่ต้องแม้แต่จะ Port Forward เพียงแค่คุณมีเน็ตดีก็สร้างเกมได้

6) ไม่ได้มีแต่ Dota นะครับ มีทั้ง HoN, LoL ที่สามารถเล่นได้ฟรี, Counter-Strike, Battlefield, Left 4 Dead, Killing Floor, Trackmania และอีกมากมายครับ

7) ตัว client มีลูกเล่นเยอะมากครับ สามารถปรับนู่นนี่ได้ เปลี่ยนสีก็ได้ครับ ที่สำคัญ Garena มีเป็นภาษาไทยด้วยครับ

8) ระบบ Clan ที่ไม่ต้องเสียเงินเพื่อสร้างเหมือน TCG ครับ

9) ระบบ Level และ EXP คุณสามารถเพิ่ม Level ของคุณโดยการได้ EXP มาเรื่อยๆจากการเล่นเกมครับ ไม่เสียเงินใดๆ ครับ

10) ระบบ Icon ที่มีให้เลือกหลากหลายมาก มี Icon ของ Dota และอีกมากมาย ไม่ต้องเสียเงินเช่นกันครับ และยังจะมี Icon ให้เลือกเพิ่มเรื่อยๆเมื่อคุณมี Level 10, 20, 30 .. ครับ

11) ระบบ Chat ที่คล้ายๆ กับ MSN เลยครับ ทำให้คุณสามารถคุยกับใครก็ได้ และยังเป็นส่วนตัวด้วย จะมีการบันทึกคำสนทนาไว้ สามารถลบได้ครับ

12) ระบบ Buddy List คุณสามารถเพิ่มเพื่อนได้ถึง 50 คนครับ และคุณยังรู้ว่าเพื่อนคุณอยู่ห้องไหนครับ มีระบบ Trace Buddy ที่ทำให้คุณสามารถตามเพื่อนไปได้ทุกที่เลยครับ ไม่ต้องมานั่งบอกชื่อห้องเหมือน TCG

13) คุณยังสามารถรู้ได้ด้วยว่าใครเล่นเกมอยู่หรือไม่ เพราะในห้อง คนที่เป็นรูปกล่องข้อความแสดงว่าไม่ได้เปิดเกม คนที่เป็นรูปดาบแสดงว่าเปิดเกมอยู่ครับ

ที่สำคัญนะครับ Garena เริ่มตั้งแต่ปี 2005 TCG ได้ลอก Garena มาเกือบทั้งหมดครับ เพราะเมื่อก่อนเป็น UCG ที่เล่นทาง Battle.net พอล่มก็ทำแบบใหม่ให้คล้ายๆ กับ Garena ครับ ผมจึงคิดว่า Garena ดีกว่า TCG เพราะเป็นต้นแบบของ TCG และ TCG ไม่ได้มีอะไรใหม่ขึนมาเลยนอกจากต้องเสียเงินเพื่อทำนู่นทำนี่ครับ

สามารถโหลดได้ที่นี่ http://sg.garena.com/~client/ แล้วกด Thai Version ครับ
เมื่อโหลดเสร็จ สมัครเสร็จ เข้าไปแล้วให้กดที่ Games ด้านซ้าย แล้วกด War3 RPG เข้าไปที่ ASEAN >> Thailand ครับ
เว็บบอร์ดของไทยครับ http://fairplay.garena.com/forumdisplay.php?29-Thailand สามารถอ่านรายละเอียดต่างเกี่ยวกับห้องไทยได้ครับ

ขอให้มาเล่นกันเยอะๆนะครับ สมัครไม่ถึง 5 นาทีครับ เพื่อสังคมการเล่น Dota ที่ดีกว่าครับ

ขอบคุณมากครับ

[-Amata-]
24th July 2011, 10:44
ขอให้ไปเล่นกันเยอะๆ นะครับ รับรองว่าระบบต่างๆ ดีกว่า TCG ครับ