PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดถึงอะไรเก่าๆ ใน JKG บ้างเอ่ย ?

worametza
18th July 2011, 14:16
แนะนำตัวนิดหน่อย
ชื่อเก่า
worametza @ JKG
หลายคนน่าจะจำกันได้ :)
อยู่บอร์ดตั้งแต่ mar 2009
ชื่อเล่น : เอ

เอาหล่ะเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

พอดีเห็นบอร์ดมันเปลี่ยนไปเลยยังไม่สมัคร ( เผื่อกู้อันเก่าได้ ) แต่ก็ไม่มีอะไรจะทำก็เลยมาตั้งกระทู้ถามๆกันเลยว่า
" คิดถึงอะไร ใน JKG แบบเก่าๆ "

เออ ผมเป็นสมาชิกใหม่นะคับอาจจะไม่รู้อะไรมาก

แล้วที่ผมจะพูดต่อไปนี้ (ไม่ได้มีเจตนาแฝงร้ายนะคับ)

การที่เรานึกถึงอดีตบางครั้งมันจะเป็นกำลังให้เรา

แต่ถ้าเรายังจมลึงอยู่กับอดีตมากเกินไปมันจะเป็นผลเสีย

ผมเป็นสมาชิกใหม่อาจจะไม่มีอะไรกับ JKG มากนัก

และสิ่งที่ผมจะพูดต่อไปมันไม่เกี่ยวกับกระทู้เลยและไม่ได้ชวนเลาะ

ผมว่าสำหรับตัวผมเองแทนที่ผมจะมานั้งพูดถึงคนเก่าๆ

ผมว่าตัวผมน่าจะเป็นคนที่สร้างอะไรใหม่ขึ้นมาเอง

ทุกคนอ่านแล้วอาจแอบด่าแอบว่า

เออ แค่นี้แหละคิดไรไม่ออกแล้ว

:yes

อ่อ อย่าเข้าใจอย่างงั้นครับ แต่ก่อนแบบว่า อยู่กันแบบพี่น้อง รักใคร่สนิทกัน แล้วที่บอกว่า คิดถึงอะไรเก่าๆ เช่น บรรยากาศกิจกรรม บรรยากาศนู้นนี้
เช่น ตอนที่มีการสร้าง แกงค์ การออกแบบเสื้อ นู้นนี้ สนุกสนานมากครับ แต่ผมนึกไม่ออกเลยอยากจะถามบรรดาสมาชิกไงครับ :)

kurosagi_diow 2
18th July 2011, 14:43
คิดถึงชื่อ สีน้ำตาล กว่าจะสะสมได้T^T ต้องคอยปั้มเนียน คอยหลบหลีกใบแดง และหลายๆอย่าง (ทุกอย่างมีที่มา)
:ask ชื่อน้ำตาลแล้วได้อะไร
:answer นั่นสินะ

ace_killer21
18th July 2011, 14:48
บุคคลากรดีๆ กระทู้ต่างๆ

worametza
18th July 2011, 15:12
บุคคลากรดีๆ กระทู้ต่างๆ
เนม คุงง งง งง ง ง ง
5555 จำได้ๆ

ShiDow
18th July 2011, 15:40
คิดถึงพี่ GIGKOK :dance

[::BlueFox::]
18th July 2011, 15:44
คิดถึง Center พี่ GIGKOK,ramis:gamer

pyrata
18th July 2011, 15:57
คิดถึงสังคมดีๆ ที่มีแต่การแบ่งปัน คิดถึงบอร์ดเก่า คิดถึงชื่อน้ำตาลที่หายไป และคิดถึงเรื่องราวที่ดีในวันวานครับ:):):):):)

kalokipee
18th July 2011, 16:09
ฮ่าฮ่า มาปั๊มเอาชื่อน้ำตาล

menoskun
18th July 2011, 16:32
บัญยากาศเว็ปสมัยก่อนน่าเล่นกว่าเยอะ เดี๋ยวนี้เจอเเต่พวกอย่า...เยอะเเยะ สมัยก่ินอยู่กันสงบสุข เดี๋ยวนี้อะไรก็ไม่รู้วุ่นวาย

duchyzaza
18th July 2011, 16:36
เทพ ดริฟในที่เข้าโค้งเเล้วเนียนที่สุดใน JKG ครับ อิอิอิ ^^

ChaDcHaN
18th July 2011, 16:44
คิดถึง Mycenterเก่า ของพี่ Ramis

bossun
18th July 2011, 16:45
คิดถึงกระทู้เก่า ๆ ที่ไม่มีวัน เรียกกลับคืนมาได้ (อาศัยแคชเอา) T^T ซึ่งบางกระทู้มีประโยชน์และความสำคัญมาก ๆ น่าเสียดายมาก ๆ :(

mosetza11
18th July 2011, 16:59
คิดถึงพี่ GIGKOK

denhotx
18th July 2011, 17:00
กระทู้ที่ตั้ง+Elite Member +หมวดอะไรต่อมิอะไรที่เข้าไปแล้วพึ่งได้เยอะเลย

Neko.Kraamzii
18th July 2011, 17:01
คิดถึงเกมที่หายไปทั้งหมด

SeFiRozZ
18th July 2011, 17:07
คิดถึงทุกอย่างเลย

®Th£ VÎŘuS™
18th July 2011, 17:20
คิดถึงคนที่หายไปในตอนนี้[บรอดเราคนน้อยลง"มาก!!"]

SuPeRPinK
18th July 2011, 19:11
อยากให้กลับมาเหมือนเดิม ทุกคนต้องช่วยกันคับ

kama1478
18th July 2011, 19:50
เออ ผมเป็นสมาชิกใหม่นะคับอาจจะไม่รู้อะไรมาก

แล้วที่ผมจะพูดต่อไปนี้ (ไม่ได้มีเจตนาแฝงร้ายนะคับ)

การที่เรานึกถึงอดีตบางครั้งมันจะเป็นกำลังให้เรา

แต่ถ้าเรายังจมลึงอยู่กับอดีตมากเกินไปมันจะเป็นผลเสีย

ผมเป็นสมาชิกใหม่อาจจะไม่มีอะไรกับ JKG มากนัก

และสิ่งที่ผมจะพูดต่อไปมันไม่เกี่ยวกับกระทู้เลยและไม่ได้ชวนเลาะ

ผมว่าสำหรับตัวผมเองแทนที่ผมจะมานั้งพูดถึงคนเก่าๆ

ผมว่าตัวผมน่าจะเป็นคนที่สร้างอะไรใหม่ขึ้นมาเอง

~DevilDunk~
18th July 2011, 19:56

ผมเห็นด้วยเช่นกันครับ จริงอยู่ที่คนอาจน้อยลงไปเยอะ ผู้ดูแลบางส่วนก็หายหน้าไป แต่ผมว่าเว็บเราตอนนี้ พวกเกรียนหรือชอบปั๊มน้อยลงนะครับ

สิ่งที่ผมคิดถึงในวันเก่าๆก็คือ พวกADMIN เก่าๆรุ่นเก๋าทั้งหลายครับ ไม่รู้ไปไหนกันหมดแล้ว และก็เพื่อนเก่าที่อยู่ในคลับบาสเก็ตบอล หมวด Sport คุณบิ๊กอ่ะครับ ไม่รู้ว่าจะสมัครมาเล่นใหม่หรือป่าว ว่าแล้วก็อยากตั้งคลับบาสใหม่อีกครั้งนึงจัง

phonrath
18th July 2011, 20:04
หลายอย่างเลยนะ ทั้งสมาชิกเก่าๆเเก่ๆๆ ทั้งหลาย เเละความฮาความสนุก มันหายไปหมดเลย

เรามาเริ่มใหม่ด้วยกันมา