PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง

Seasonedz
27th November 2011, 23:08
คือผมกับเธอเราทะเลาะกันครับแต่เรายังไม่ได้เป็นแฟนกันหรอกแค่เหมือนลองคบกันเฉยๆทะเลาะกันได้ทุกวัน แต่ผมไม่เคยโต้กลับอะไรเลยเธอเคยว่าผมเห็นแก่ตัวผมก็ไม่ได้ว่าอะไรเธอบอกขอโทษผมผมก็ให้อภัยซึ่งเป็นแบบนี้หลายครั้งมากพอผมทำผิดผมก็ขอโทษเธอเช่นไปไหนไม่ได้บอกผมขอโทษเธอบอกไม่เป็นไรแต่ผมก็รู้อยู่แหละเธอมักเป็นแบบนี้พอผมเงียบเธอจะบอกไม่อยากคุยแล้วอะดิแล้วก็จะงอลต่อไปเรื่อยๆทุกๆคืนผมนอนไม่หลับเลยนึกถึงเธอแต่ดันนึกถึงเวลาที่ทะเลาะกันเะอบอกเธอเหนื่อยที่จะวิ่งตามผม ผมก็เหนื่อยนะที่วิ่งตามเธอมาระบายใส่ผมงอลได้ทุกที่ทุกเวลาผมอยากจะบอกกับเธอว่าผมก็มีความอดทนเหมือนกัน..

tentaethaibio
28th November 2011, 19:37
เขา เป็นห่วงคุณแสดงว่า เขารักคุณมากแค่ไหน แต่ถ้าทะเลาะมากเกินไป ลองใช้คำปลอบๆดู เวลาทะเลาะกัน ควรเป็นกลาง อย่าเพิ่งไปอยู่ฝ่ายใด

รบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยนะครับ ถ้า จะดี

Stalkergame
28th November 2011, 21:34
นี่ขนาดยังไม่ได้เป็นแฟนกันยังทะเลาะกันขนาดนี้ ผมว่าต้องเปิดใจคุยกันหน่อยนะ คุยตรงๆเลย ต้องปรับตัวเข้ากันหน่อย
แบบนี้ไม่งั้นถ้าพอเป็นแฟนกันคุณอาจจะเป็นคนที่ต้องเดินตามต้อยๆอย่างเดียวซึ่งไม่รู้ว่าจะเรียกว่าความรักได้จริงหรือเปล่า
เพราะผมมีเพื่อนที่เป็นลักษณะนี้หลายคนละ วันๆเดินตามต้อยๆอย่างเดียว มีหน้าที่คือรับการเหวี่ยงเมื่อเธอไม่พอใจ ซึ่งสุดท้ายก็ลงเอยด้วยกันแบบไม่ดีครับ

ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้นะครับ^^

Jameconner
28th November 2011, 23:40
เขาอาจเชคว่าคุณใส่ใจเขามากแค่ไหนไง^^

Master
29th November 2011, 02:32
+ความหวานเยอะๆ ครับ รักตาย เยย :dance

Seasonedz
29th November 2011, 13:48
คือผมกับเธอเราทะเลาะกันครับแต่เรายังไม่ได้เป็นแฟนกันหรอกแค่เหมือนลองคบกันเฉยๆทะเลาะกันได้ทุกวัน แต่ผมไม่เคยโต้กลับอะไรเลยเธอเคยว่าผมเห็นแก่ตัวผมก็ไม่ได้ว่าอะไรเธอบอกขอโทษผมผมก็ให้อภัยซึ่งเป็นแบบนี้หลายครั้งมากพอผมทำผิดผมก็ขอโทษเธอเช่นไปไหนไม่ได้บอกผมขอโทษเธอบอกไม่เป็นไรแต่ผมก็รู้อยู่แหละเธอมักเป็นแบบนี้พอผมเงียบเธอจะบอกไม่อยากคุยแล้วอะดิแล้วก็จะงอลต่อไปเรื่อยๆทุกๆคืนผมนอนไม่หลับเลยนึกถึงเธอแต่ดันนึกถึงเวลาที่ทะเลาะกันเะอบอกเธอเหนื่อยที่จะวิ่งตามผม ผมก็เหนื่อยนะที่วิ่งตามเธอมาระบายใส่ผมงอลได้ทุกที่ทุกเวลาผมอยากจะบอกกับเธอว่าผมก็มีความอดทนเหมือนกัน..
วันนี้ครับผมออนบ่ายโมงพอเข้าไปใน msn เธอขึ้นสภานะว่าไม่ออนก็อย่าออน เห็นแก่ตัวมากไปละรู้ไหมกูเกลียดนิสัยแบบนี้ จากนั้นผมก็บอกเธอว่าทำงานให้พ่ออยู่ผมผิดหรอ?เธอเงียบอยู่

ballba
29th November 2011, 15:24
สิ่งที่นายและเธอทำ มันเหมือนคนรักกันแล้วนะ จากที่อ่าน = =

ยังไงผมว่าก็ลองปรับความเข้าใจกันนะครับ

sydyon
29th November 2011, 15:33
นายเจอ "ผู้หญิงงี่เง่า" เข้าให้แล้ว

นายควรลองถามใจตัวเองก่อนว่า

นายคบกะคนคนนี้ นายรู้สึกว่านายต้องทนไหม (คิดว่าทนอยู่แล้วแหละ จากที่เล่ามา) แล้วรู้สึกลำบากใจ หรืออะไรก็ตามที่ทำให้ รู้สึกไม่ดีไหม

ถ้าเป็นเช่นนั้น หาแฟนใหม่ที่เข้ากะเราได้ดีกว่าครับ

Seasonedz
30th November 2011, 16:52
ก็รู้สึกต้องทนนะแต่ผมก็ทนมานานแล้วอยากจะจบๆไปซักทีแต่มันก็ไม่จบซักทีพยายามลุกขึ้นมาปลอบเธอง้อเธอ

Jizsy
30th November 2011, 17:07
คนเราความอดทนมีขีดจำกัด
ระวังมันจะระเบิดออกมาทำร้ายกัน :stop

Seasonedz
30th November 2011, 17:18
ครับแต่ผมยังไม่จบกับเธอเพราะผมบอกเธอไว้มะรืนนี้ก็ได้เจอกันแล้วอะไรๆน่าจะดีขึ้นเป็นเพราะความเหงาด้วยแหละมั้งครับ