PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เหตุผลที่ผมยังชอบเล่นกับ Computers เก่าของผมนะครับ

Winnejiro
18th July 2011, 14:40
สวัสดีครับทุกๆคน :)
วันนี้, ผมแค่อยากจะมาเล่าเรื่องของให้คุณฟังนะครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าแล้วนะครับ

เพื่อนๆของบางคนเขาชอบสงสัยว่า...
ทำไมผมยังชอบเล่นกับ Computers เก่าของผมอยู่เลยละครับ

นี้คือเหตุผลของผมนะครับ:

1. ผมรัก Computers ทุกๆเครื่องของผมเท่าๆกันจริงๆนะครับ :giveheart
ผมคิดว่า นั้นคือเพื่อนที่ดีที่สุดที่ผมเคยมีเลยละครับ

2. ผมชอบสิ่งที่พวกเขาทำได้ละครับ
ผมจะ Upgrade หรือซื้อ Computer ใหม่ตอนที่ผมจำเป็นต้องใช้เท่านั้นนะครับ

3. ผมแค่ชอบคิดสิ่งที่แตกต่างจากคนอื่นๆเท่านั้นเองละครับ
ผมรู้สึกเคยชินที่ผมถูกคนอื่นๆบอกว่าผมเพี้ยนนะครับ

4. ผมอยากเรียนรู้วิธีใช้งาน Computer แบบคนรุ่นก่อนๆละครับ
เพราะผมชอบวิธีใช้กำลัง Computer อย่างประหยัดของพวกเขานะครับ

5. ผมรู้สึกสนุกที่ผมได้เล่นกับพวกเขาละครับ
ผมรู้สึกดีที่ผมเปิดเพลงโปรดของผมบน MS-DOS ได้นะครับ :music

6. ผมชอบเล่น Game(s) ที่เล่นแล้วสนุกนะครับ :gamer
ผมไม่ค่อยจะจริงจังเรื่องเกี่ยวกับ Graphics และเสียงสักเท่าไรหรอกนะครับ

7. (ขออนุญาตใช้ภาษาทหารที่ประโยคนี้หน่อยนะครับ)
"การซ่อมบำรุง Computers ทุกๆเครื่องคือภารกิจของเรา"
ในค่ายทหารที่ผมอยู่นั้น, พ่อของผมและผมจะเจอกับ Computers ในแบบที่ไม่คาดหวังอยู่เสมอเลยละครับ

8. ผมเป็นคนที่ชอบใช้ของเก่าบางอย่างที่ทำงานได้ดีละครับ
ผมชอบ Computers เก่าและเครื่องใช้ไฟฟ้าเก่าด้วยละครับ

นั้นคือเหตุผลทั้งหมดของผมนะครับ

แล้วผมก็มีความสุขที่ผมทำแบบนั้นด้วยนะครับ
แต่ผมไม่ได้หมายถึง... ผมจะไม่ชอบ Computer รุ่นใหม่ๆหรอกนะครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องนะครับ :thank

kurosagi_diow 2
18th July 2011, 15:21
ขอบคุณครับ ผมรักคุณ ตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้ว 55555

Minecraft
18th July 2011, 16:04
ถ้าผมทำได้ข้อนี้มากเลยคือ

* รัก Computers ทุก ๆ เครื่อง [เครื่องเก่าผมเปิดไม่ได้ ก็ไม่ได้ใสใจเลย แจ้ ] :dash

BoomSuperNoob
18th July 2011, 16:07
ข้อความของพี่เหมือนมีมนต์สเน่

ผมว่ามันเหมือนมนต์สะกด เห็นข้อความทีไร ผมอ่านได้เพลินทุกทีเลย

ไม่รู้เ้หมือนกันว่าเพราะอะไร

40976
18th July 2011, 16:08
โดนใจมาก!!!

inkink
18th July 2011, 17:11
น่ารักเหมือนเดิมเลยนะครับ คุณวิน :yes

Garat
18th July 2011, 18:09
อ่านแล้วเพลินดีครับ ^^
ชอบอ่านกระทู้ของคุณตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้วครับผม :)

caramel.plzzz
18th July 2011, 18:13
พิมเทพ ๆ เหอะ ๆ

SuPeRPinK
18th July 2011, 18:16
เมพขิงๆๆๆ คับ นับถือๆๆ

pyrata
18th July 2011, 18:47
อ่านเพลินดีครับ
ปล. จขกท.มีคอมกี่เครื่องครับเนี่ย

Blizt
18th July 2011, 21:43
โอ้ผมจำจขกท.ได้ครับ นึกว่าจะไม่ตามมาบอร์ดใหม่ซะละ