PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอสอบถามเรื่องการทำลายเซ็นแบบสวยๆเท่ๆโหดๆทำไงครับแนะนำหน่อย

bararasza
28th November 2011, 12:20
ครับผมตามหัวข้าเลยครับ

หัดเล่นบอร์ดนี้เป็นบอร์ดแรกตั้งแต่เกิดมา อยากทราบว่าทำลายเซ็นต้องใช้ไรบ้างแล้วทำยังไงเว็บไหนเอาลงไง^^
ขอบคุณครับ:rose

kidsylenser
28th November 2011, 12:25
คนอื่นทำไงไม่รู้แต่ผมใช้ Photoshop ครับ

ส่วนที่ผมใช้อยู่อันนี้ ผมได้ทำการตัดมาจาก wallpaper (มีคนทำแจกไว้)

ลองใช้ ดูครับ มันก็เหมือนกับเอา รูป เอา ตัวอักษร มารวม ๆ กัน แล้วก็ลองเปิดหาเทคนิค ต่าง ๆ ตามเว็บ ครับ

ปล.ถ้าจะใช้ photoshop จริง แนะนำให้ทำความรู้จักกับ Brush แล้วเทห์ ๆ สวย ๆ แนว ๆ จะมาเพียบ

bararasza
28th November 2011, 12:39
แอบงงครับแต่ก็ขอบคุณ แล้วจะเอามายัดตรงช่องลายเซ็นไงอะครับเมื่อทำเสร็จแล้วกำหนดขนาดมันเท่าไหร่ด้วยครับ