PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง Assassins Creed - Revelations ฉาก Hagia Sophia's Secret

GeminiIcey
28th November 2011, 16:50
มุมกล้องมันทำพิษอีกแล้วครับ -*- 4ภาคแล้วยังไม่แก้ไขเรื่องนี้สักที

อยากรู้ว่าตรงจุดนี้โดดไปเกาะฝั่งตรงข้ามยังไงให้ถึงอะครับ
กดทิศทาง D อย่างเดียว พอโดดออกไปแล้วมุมกล้องมันหมุน กลายเป็นเราโดดเบี้ยวไปทางขวา
พอแก้ด้วยการกด D + W มันกลายเป็นเราพุ่งเฉียงออกไปทางซ้ายอีก

เลยอยากรู้ว่ากะยังไงให้มันโดดไปถึงอะครับ >.<
เล่นมาตั้งแต่เช้าจนนี่ก็เย็นแล้วยังไม่ผ่านเลย ตกตายตรงนี้ตลอด
จนวิ่งจากข้างล่างขึ้นมาจนถึงตรงนี้คล่องแล้วเนี่ย T.T

Ezios
28th November 2011, 16:55
เวลากระโดดไป ระหว่างกลางอากาศ กด ปุ่ม Shift ด้วยจ๊ะ

silaphop
28th November 2011, 18:02
ง่ายๆๆ ครับอันนี้ แค่คลิก ขวา แล้ว Spacebar เลยครับ มันก็จะกระโดนไปข้างหลังโดยไม่ต้องเลือกทิศทางครับ

ปล. ตอนแรกผมก็ตกเหมือนกัน ฮาฮาๆ :D

GeminiIcey
28th November 2011, 18:08
ง่ายๆๆ ครับอันนี้ แค่คลิก ขวา แล้ว Spacebar เลยครับ มันก็จะกระโดนไปข้างหลังโดยไม่ต้องเลือกทิศทางครับ

ปล. ตอนแรกผมก็ตกเหมือนกัน ฮาฮาๆ :D
ขอบคุณครับ >.< ผ่านแล้ว

นึกไม่ถึงว่ามันจะง่ายแบบนี้แฮะ วันนี้เลยเสียเวลาทั้งวันฟรีๆ้เลย T.T