PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องการส่งของหน่อยนะครับ

pordeenut
28th November 2011, 18:15
ผมจะสั่งซื้อ PSP รุ่น 3000 จากทางร้านพี่ joker ส่งเป็นแบบ EMS แล้วติดอยู่อย่างครับ
บ้านผมอยู่ที่ สายไหม ตอนนี้โดน น้ำท่วม แต่ก็ค่อยๆลงแล้ว แต่ยังไม่ห็นรถไปรษณี วิ่งผ่านหน้าบ้านเลยครับ
แล้วผมไม่สะดวกในการเดินทางไปที่ร้านพี่ อยากสอบถามหน่อยครับว่าจะส่งของได้ถึงไหนครับ ??

joker
28th November 2011, 22:21
หากไปรษณีย์แถวบ้านไม่ทำงาน ยังไม่แนะนำให้สั่งซื้อครับ เพราะพนักงานจะนำจ่ายพัสดุให้ไม่ได้ ให้รอจนกว่าน้ำจะหายท่วมหรืออยู่ในสถานะการณ์ปกติก่อน แล้วค่อยสั่งซื้อจะดีกว่าครับ (เงินหายาก เก็บไว้กับตัวก่อนครับ สะดวกเมื่อไรค่อยซื้อก็ได้)

pordeenut
29th November 2011, 00:24
หากไปรษณีย์แถวบ้านไม่ทำงาน ยังไม่แนะนำให้สั่งซื้อครับ เพราะพนักงานจะนำจ่ายพัสดุให้ไม่ได้ ให้รอจนกว่าน้ำจะหายท่วมหรืออยู่ในสถานะการณ์ปกติก่อน แล้วค่อยสั่งซื้อจะดีกว่าครับ (เงินหายาก เก็บไว้กับตัวก่อนครับ สะดวกเมื่อไรค่อยซื้อก็ได้)

ขอบคุณมากครับพี่
ขอถามอีกข้อครับ แล้วให้ตัวผมเองไปรับที่สำนักงานไปรษณี ตรง หลัก 4 ได้ไหมครับ !!

joker
30th November 2011, 19:02
หากไปรษณ๊ย์นำจ่ายไม่ได้ ของจะไม่ได้ไปอยู่ที่ไปรษณีย์ครับ เพราะไปรษณีย์น้ำท่วม พัสดุจะเสียหาย ของจะไม่ถูกจัดส่งไปที่ไปรษณีย์หลักสี่ครับ ทั้งนั้นทั้งนี้ ให้ลองสอบถามที่ไปรษณีย์เพื่อยืนยันอีกครั้งครับ

pordeenut
30th November 2011, 20:26
หากไปรษณ๊ย์นำจ่ายไม่ได้ ของจะไม่ได้ไปอยู่ที่ไปรษณีย์ครับ เพราะไปรษณีย์น้ำท่วม พัสดุจะเสียหาย ของจะไม่ถูกจัดส่งไปที่ไปรษณีย์หลักสี่ครับ ทั้งนั้นทั้งนี้ ให้ลองสอบถามที่ไปรษณีย์เพื่อยืนยันอีกครั้งครับ

ครับขอบคุณมากครับ