PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครมีวิธีกำจัด แมว (ขี้แมว) ดีๆ บ้างครับ

finaleak
29th November 2011, 10:05
แมว ไปขี้บ้าน ผมประจำเลย ครับ ผมเบื่อมาก

ไม่ได้ รังเกลียด มันหรอก แต่ ทนกลิ่นขี้มันไม่ไหว จริงๆ ครับ

ทั้งไล่ ก็แล้ว เอา BB ยิงก็แล้ว เผลอ ก็เข้ามาอีก

บ้านข้างๆ มันเลี้ยงไว้ แต่มันเลี้ยงไว้ข้างนอก

จะทำยังไงดีครับ รู้ว่ามันน่ารัก แต่ผมเดือนร้อนจริง ๆไปว่าคนเลี้ยง มันก็คุยกับแมวมัน ว่า "อย่าไปบ้านเขานะลูก" ดูมัน กรูอยากจะ.....เจ้าของจริงๆ

ลองค้น Google แล้ว

บ้างก็บอกให้ เอา EM เทไว้ที่ๆ มันมาขี้ (ช่วงนี้ไม่รู้ว่าแพงแล้ว EM )

บ้างก็บอกให้ เอา พริกบน พริกไท น้ำส้มสายชู บ้างก็บอกไม่ได้ผล เดี้ยวก็มาอีก

บ้างก็บอกให้ ซื้อ เครื่องไล่แมว ultrasonic cat (มีด้วยหรอ) อันนี้น่าจะ เจ๋งดีนะ แต่ไม่รู้ราคาเท่าไร แล้วได้ผลหรือเปล่า

ใครมีความคิดเห็นดีๆ บอกหน่อยนะครับ ไม่อยากจะ ฆ่า ยำ ทำ แกง มันหรอก แต่มันเืดือนร้อนจริงๆ

benz1230
29th November 2011, 10:13
เอาสายไฟฟ้า(ปอกเปลือก)พันรอบรั้ว แล้วเสียบปลั๊กเลยครับ กันได้ทั้งขโมยและแมว = =

โหย ฝนตกทีคงตายอหิวาต์กันทั้งบ้านละครับ

ทำสายดินสิครับผม :)

i3utterfly
29th November 2011, 10:13
เอ่อ จขกท ครับ ลองลงทุนซื้อ กระบะทรายซักอัน เอาทรายเท แล้วเอาไปวางใกล้ ๆ ที่มีมาขี้ แล้ว ค่อย ๆ ขยับ ๆ ไปทีละนิด ๆ ทุกวัน น่าจะพอช่วยได้นะครับ
ป.ล. อย่าเอา BB gun ไปยิงมันเลยครับ สงสารมัน เป็ยบาปด้วย จริง ๆ นะ

อ่ะ นี่ คาถาแก้กรรม เครดิตจาก www.bbgun2u.com (เชียงใหม่)

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ทะวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเต

หากข้าพเจ้าจงใจหรือประมาทพลาดพลั้ง ล่วงเกิน บิดา-มารดา ครูบาอาจารย์ พระพุทธ พระธรรม พระอรหันต์ทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์เจ้า ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย รวมถึงผู้มีพระคุณ และท่านเจ้ากรรมนายเวร จะด้วย กาย วาจา ใจ ก็ดี ขอได้โปรดอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วย หากข้าพเจ้ามีเจ้าของในตัวติดตามมา ขออนุญาตมีคู่ มีครอบครัวได้เหมือนคนปกติทั่วไป ขอถอนคำอธิษฐาน คำสาบานที่จะติดตามคู่ในอดีต ขอให้ต่างฝ่ายต่างเป็นอิสระต่อกัน

ข้าพเจ้าจะประพฤติตนในทางที่ถูก ที่ชอบ ที่ควร ขอบุญบารมีในอดีตกาลที่ผ่านมาจนถึงปัจจุบัน จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและครอบครัว ตลอดจนบริวารที่เกี่ยวข้อง จงเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ลาภ ยศ สุข สรรเสริญ สติ ปัญญา ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ อุปสรรคใด ๆ โรคภัยใด ๆ ขอให้มลายสิ้นไป ขอให้ข้าพเจ้ามีความสว่างทั้งทางโลก ทางธรรม ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเข้าสู่พระนิพพานเทอญ

หากมีผู้ใดเคยสร้างเวรสร้างกรรมกับข้าพเจ้า ไม่ว่าจะชาติใดภพใดก็ตาม ข้าพเจ้ายินดีอโหสิกรรมให้ ขอถอนความพยาบาท ความอาฆาต และคำสาปแช่งในทุกชาติ ทุกภพ ขอให้ข้าพเจ้าพ้นจากคำสาปแช่งของปวงชน ของเจ้ากรรมนายเวร ขอให้พ้นนรกภูมิ พบแสงสว่าง ทั้งทางโลก ทางธรรม เทอญ.

ฆ๋าแมวตัวนั้นทิ้งแม้งไปเลยครับวางยาฆ่ามันเลยแล้วบอกเจ้าของมันว่าขี้หมดท้องตาย วิธีนี้ใช่ได้ผลครับ
บาปหนักเลยนะท่าน ฆ่าสัตว์ใหญ่ -*-

เอาสายไฟฟ้า(ปอกเปลือก)พันรอบรั้ว แล้วเสียบปลั๊กเลยครับ กันได้ทั้งขโมยและแมว = =
อันนี้ก็อีกคน -*-

รอดักตอนมันขี้ครับ
เอา BB ยิงดากมัน ยิงรัวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
รับรอง มันเข็ดแน่ครับ
ปล.1ต้องยิงดากนะครับ !!
ปล.2ระวังขี้กระจายครับ !!

โหดกันจังน้อ 55+

คาถาแก้กรรม อยู่ด้านบนนะครับ ^^ [/COLOR]

sydyon
29th November 2011, 10:18

เอา BB ยิงดากมัน ยิงรัวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

i3utterfly
29th November 2011, 10:30
คุน i3utterfly บ้าเรื่องใสยะศาลปล่าวครับเนี้ย -.- มีคาถาด้วยแค่แมวตัวเดียวมาขี้นี้เป็นกรรมแล้วหรอ

ป่าว บ้าไสยหรอกครับ เพียงแต่เล่น BB gun แล้วพี่ที่เล่นด้วยกันเค้าบอกว่ามันบาปกรรมจริง ๆ สัตว์มันไม่รู้อะไร มันเป็นตามธรรมชาติมัน ถ้ามันรู้ว่าส้วมมีไว้ขี้มันก็คงจะเข้าเหมือนเราล่ะครับ ที่ เอาคาถาแก้กรรมมา เพราะ ทางเว็บ BBgun2u เค้าบอกว่าให้ช่วยๆ กันเตือนพวกเดียวกัน( BBgun) ด้วย ว่าสัตว์มันก็มีความรู้สึกนะครับ นึกซะว่าถ้าเราเป็นแมวตัวนั้น แล้วหาที่ขี้ไม่ได้อ่ะ ปวดขี้ก็ปวด ยังมาโดนยิงอีก น่าจะเข้าใจความรู้สึกตอนที่หาที่ขี้ไม่ได้นะครับ ว่าเป็นยังไง
ป.ล. ที่บอกว่าเป็นกรรม เพราะจขกท ไปยิงมันโดยที่มันไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรนั่นล่ะครับ -*- แค่หวังดี มาบอกวิธีแก้ปัญหา แล้วก็เตือน ด้วยความหวังดีเท่านั้นเองครับ ^^ จะสัตว์ มด แมลง ถ้าเราตั้งใจกระทำลงไปนั่นคือ บาปครับ ขอโทษด้วยครับ ผมอยู่กับหลวงพี่(พี่ชาย)เยอะไปหน่อย ธรรมะเลยซึมซับเข้าสมองมากไป ^^

UkuleleAlone
29th November 2011, 10:32
ส่งประรัมประนูลงข้างบ้านเธอสิฮ่าๆๆ

bboyday
29th November 2011, 10:38
ไม่เคยตอบกระทู้คายในนี้ แต่ว่าแบบของคุณนี้มาแปลกนะครับ แต่พอดีผมมีประสบการณ์นิดหน่อยอาจพอช่วยได้
เพราะว่าที่บ้านคุณแม่ชอบเลี้ยงแมว (แต่ผมไม่ชอบนะคงเปงแบบคุณ) เพราะผมต้องถูกบังคับให้ช่วยเลี้ยงนะ
เอาละเข้าเรื่อง คือว่า แมวมานจะไม่เหมือนหมานะครับ แมวมันจะขี้เป็นที่ ที่เดิมประจำ ส่วนหมามันขี้ไปเรื่อย(แล้วก็ แมวไม่เยี่ยวเป็นที่ แต่หมาจะเยี่ยวเป็นที่ประจำเพราะต้องทำอาณาเขต เคยสังเกตุไหม)
เวลาแมวขี้ มันจะหาที่ที่มีฝุ่นหรือทราย ที่ร่วนเมื่อขี้แล้วมานจะต้องกลบขี้มาน (มันเป็นสัตว์สอาดนะ) ที่นี้ถ้าเลี้ยงก็ต้องทำกระบะใส่ขี้เถาบ้าง ทรายบ้างให้มานนะ แต่ถ้าไม่เลี้ยงต้องทำลาย ส้วมมันซะ
มีวิธีทำลายส้วมแมว คือ จำกัดบริเวณของเราอย่าให้มีฝุ่นทรายขี้เถา ถ้าทำไม่ได้ ก็ต้องใช้สารอะไรก็ได้ที่กลิ่นมันแรงๆ เช่น น้ำยาล้างห้องน้ำ น้ำมันก๊าด ไปเทลาดตรงที่มานขี้ประจำ มานย้ายที่ขี้ก็ไปเท
ดักไว้อีก เรื่อยๆ มานจะค่อยๆ หายไปเองครับ ทำมาแล้ว แมวบ้านผมมานไปขี้ในป่าหรือตามกองขยะเลยครับ (สงสัยคนเลี้ยงแมวข้างบ้านคุณคงใช้วิธีนี้แน่แน่ มานเลยไม่ขี้ตรงเจ้าของแต่มาขี้บ้านคุณ)

ปล. เอากลอนไปบทหนึ่งนะ บางที่อาจจะชอบ

ขี้แล้วโดดคือกบ ขี้แล้วกลบคือแมว ขี้แล้วแจวคือหมา ขี้แล้วรักษาคือคน

earthcici
29th November 2011, 10:50
อ๊าก อย่าไปยิงม๊านนน...สงสารๆ ถ้ามันมาอึที่บ้านคุณบ่อยๆก็ลองไปซื้อทรายมาครับเอาใส่กระบะทรายหรือกะละมังชามถ้วยอะไรก็แล้วแต่(ที่บ้านผมทำเป็นบ่อเลย ฮ่าๆ) เอาไปวางไว้ตรงที่ที่มันอึน่ะครับแต่ถ้าตรงนั้นมันเป็นจุดอับทำให้มีกลิ่นเหม็นก็ค่อยๆขยับไปที่อื่นก็ได้ครับ ตอนผมเลี้ยงแมวใหม่ๆก็ไม่รู้จะทำไงดีมันเล่นกันซะในบ้านเลยก็เลยลองวิธีแบบนี้ดูก็ได้ครับก็ได้ผลนะเออ ยกเว้นแมวมันจะด้านรักที่เก่าอ่ะนะ55+

finaleak
29th November 2011, 11:10
ฆ๋าแมวตัวนั้นทิ้งแม้งไปเลยครับวางยาฆ่ามันเลยแล้วบอกเจ้าของมันว่าขี้หมดท้องตาย วิธีนี้ใช่ได้ผลครับ

โดนจริงๆ เลยครับ

finaleak
29th November 2011, 11:10

อันนี้สุดอ่ะครับ

finaleak
29th November 2011, 11:13
ไม่เคยตอบกระทู้คายในนี้ แต่ว่าแบบของคุณนี้มาแปลกนะครับ แต่พอดีผมมีประสบการณ์นิดหน่อยอาจพอช่วยได้
เพราะว่าที่บ้านคุณแม่ชอบเลี้ยงแมว (แต่ผมไม่ชอบนะคงเปงแบบคุณ) เพราะผมต้องถูกบังคับให้ช่วยเลี้ยงนะ
เอาละเข้าเรื่อง คือว่า แมวมานจะไม่เหมือนหมานะครับ แมวมันจะขี้เป็นที่ ที่เดิมประจำ ส่วนหมามันขี้ไปเรื่อย(แล้วก็ แมวไม่เยี่ยวเป็นที่ แต่หมาจะเยี่ยวเป็นที่ประจำเพราะต้องทำอาณาเขต เคยสังเกตุไหม)
เวลาแมวขี้ มันจะหาที่ที่มีฝุ่นหรือทราย ที่ร่วนเมื่อขี้แล้วมานจะต้องกลบขี้มาน (มันเป็นสัตว์สอาดนะ) ที่นี้ถ้าเลี้ยงก็ต้องทำกระบะใส่ขี้เถาบ้าง ทรายบ้างให้มานนะ แต่ถ้าไม่เลี้ยงต้องทำลาย ส้วมมันซะ
มีวิธีทำลายส้วมแมว คือ จำกัดบริเวณของเราอย่าให้มีฝุ่นทรายขี้เถา ถ้าทำไม่ได้ ก็ต้องใช้สารอะไรก็ได้ที่กลิ่นมันแรงๆ เช่น น้ำยาล้างห้องน้ำ น้ำมันก๊าด ไปเทลาดตรงที่มานขี้ประจำ มานย้ายที่ขี้ก็ไปเท
ดักไว้อีก เรื่อยๆ มานจะค่อยๆ หายไปเองครับ ทำมาแล้ว แมวบ้านผมมานไปขี้ในป่าหรือตามกองขยะเลยครับ (สงสัยคนเลี้ยงแมวข้างบ้านคุณคงใช้วิธีนี้แน่แน่ มานเลยไม่ขี้ตรงเจ้าของแต่มาขี้บ้านคุณ

ปล. เอากลอนไปบทหนึ่งนะ บางที่อาจจะชอบ

ขี้แล้วโดดคือกบ ขี้แล้วกลบคือแมว ขี้แล้วแจวคือหมา ขี้แล้วรักษาคือคน

อาจจะต้องลอง วิธีนี้ดูบ้าง

UrAuZi
29th November 2011, 13:06
บอกผมหน่อยสิว่าทำไงให้รูปตัวเองด้านซ้ายใหญ่แล้วตั้งกระทู้ไงแล้วเอารูปใส่ลายเซ็นไง ส่งคำตอบมาที่ tawin.chul@hotmail.com ปล.ใครใจดีก็ส่งคำตอบมาละกานนะ
หาดูเเถวๆหมวด เอ่อม จำชื่อไม่ได้เเฮะ ตอนนี้ไล่ม่รู้มีรึเปา เเต่ตอนบอร์ดเก่าจะโพสวิธีการต่างๆเอาไว้

Petchrio~
29th November 2011, 13:25
โหดกันจริงๆ หนังสติํก นี่รับได้ แต่นี่ BB gun อื่ม :sweat คนเราไปยิงกันเองยังชํ้าบางทีเลือดตกใน ( อันนี้ไม่รู้ ) และไปยิงแมว เหอะๆ สุดๆ

บาปหนาแน่ๆ :pleasantry

Sticker.
29th November 2011, 14:11
จับมันแล้วเอาตูดมันไปถูๆตรงหน้าบ้านเจ้าของมัน แล้วบอกแมวว่าขี้ตรงนี้ๆๆๆ เสร็จแล้วก็โยนใส่กรงขังหมา จบ!

tok325603
29th November 2011, 20:00
บ้านผมก็มีครับ แมวจรจัด กินปลาคร๊าฟในบ่อผม 10กว่าตัว เรียบ

ตะคุบกรง นกกรงหัวจุก ทำให้นก บินออกไปเลย แล้วจะบอกว่า กวนตรีนมากไอตัวนี้ ถ้าไม่วิ่งไปไล่ ก็จะนั่งมอง และ มีอีกเยอะ ไม่อยากจะบนนยาย แต่แค้นมาก

pond259
29th November 2011, 20:03
เจ้าของดูแลไม่ดีก็เลี้ยงเองเลยครับ ตัดปัญหา:o
ปล1.ขำๆครับ:dance
ปล2.แต่ล่ะคนโหดๆทั้งน้านนน :dash

Bumblebee
29th November 2011, 20:53
บอกแมวครับแบบที่เจ้าของมันทำ " อย่ามาบ้านกูนะลูก " :o

RAZORWIN
29th November 2011, 23:38

ทำสายดินสิครับผม :)

ได้คิดก่อนพิมพ์ไหมครับ

ถ้าเป็นสัตว์เลี้ยงคุณหล่ะ

shisaku
30th November 2011, 00:34
สาระเลยละกันนะ

เคยเห็นคนเค้าเอาขวดน้ำ ใสด้วยนะ พวกขวด โค๊กไรนี่ละ แกะสติกเกอร์ออก แล้วใส่น้ำให้เต็ม เอาไปวางไว้รอบๆบ้าน หรือบริเวณที่แมวมันมา (ใช้กับหมาได้ด้วยนะ)

แต่ไม่รู้ว่ามันได้ผลหรือปล่าว เห็นเค้าบอกมาอีกที ยังไม่เคยลอง ได้ผลยังไงบอกกันด้วยนะ

finaleak
30th November 2011, 10:27
นายครับเราแนะนำนะไปซื้อลูกซองอัดลมไม่ก็สไนอัดลมสุ่มยิงมันพอมันวิ่งมา(อาศัยความแม่นต้องเล่นเกมยิงๆบ่อย)ยิงแม้งให้ตัวเขียวเลยจะได้จำท่าไม่เข็ดก็ยิงต่อไปท่าอยากมีความสุขก็ต้องลงทุนครับไม่ก็ไม่อยากให้มันเจ็บก็ซื้อยาฆ่าแมลงมาพ้นใส่อาหารวางไห้มันแดรกพอมันตายเตะซ้ำซัก 3-4 (เพื่อความสะใจ)แล้วก็หั่นเป็นชิ้นๆยัดลงถุงทิ้งถังขยะแม้งเลยครับ :yes

โคตรอ่ะ 555+

metalstock
30th November 2011, 14:14

เลวไปป่ะ - - แมวมันก็เป็นสัตว์นะ

neenomp5
30th November 2011, 14:52
เอาขวดน้ำวางไว้หน้าบ้าน

LookPhet
30th November 2011, 16:17
เก็บ ขี้มันไปไว้หน้าบ้าน เจ้าของแมว สิครับเอากองใหญ่ๆเลยนะ 555+

saimtogo
30th November 2011, 17:04
ผมมีคำถามมาถามครับ ปล.ดูที่ลายเซ็น
อย่าปั้มระวังโดนตุ๋ย:confused:

starscream
30th November 2011, 18:46
คอมเม้นท์ของแต่ละท่านฮามากเลยครับ
ผมว่าลองคุยกับเจ้าของแมวให้ลองใช้ทรายแมวดูสิครับ

pmpor
30th November 2011, 18:51
ตอนแรกก้งง BB ยิงได้ไง นึกว่า Blackberry ที่แท้ BB Gun :sweat

finaleak
2nd December 2011, 11:23
คอมเม้นท์ของแต่ละท่านฮามากเลยครับ
ผมว่าลองคุยกับเจ้าของแมวให้ลองใช้ทรายแมวดูสิครับ

คุยแล้วครับ ท่าน แต่คุยไม่รู้เรื่อง เขาบอกว่าทำแล้ว แต่..บ้านมัน เอาตาข่าย ปิด รั้ว มันหมดเลย (แล้วแมวจะขี้บ้านมันได้ยังไง) เลี้ยงแบบไม่สน มันจะขี้ที่ไหน

แถม มันเอากรง(บ้านแมว) ไว้ข้างนอกเลยครับ

บ้านผม ปิดตาข่าย ไม่ได้ด้วย

ปล.โปรดสัตว์ ทุกข์ ชาวบ้าน ใครบาป กันแน่เนีย

communism
2nd December 2011, 11:57
:neaผมว่า น่าจะจับแมวมันมา สอนว่า ที่ไหน "ขี้ได้"ที่ไหน"ขี้ไม่ได้" ถ้ามันมาอีกจับมันใส่กรง ถ่วงน้ำ จบ!!!

shisaku
2nd December 2011, 15:07
ถ้าไม่ได้ผลจริงๆ เลี้ยงหมาสู้ไปเลยดีไหมครับ

เลี้ยงหมาตัวใหญ่ๆล่ะ เลี้ยงพุดเดิ้ล ชิวาวามานี่ แมวมันไม่กลัวนะ :)

magabers
2nd December 2011, 15:12
จขกท.ต้องไปฆ่าเจ้าของบ้านครับ..แล้วท่านจะไม่ได้กลิ่นขี้แมวอีกเลย..เพราะท่านจะไปอยู่ในคุก

Type-7442
2nd December 2011, 15:26
เอ่อ จขกท ครับ ลองลงทุนซื้อ กระบะทรายซักอัน เอาทรายเท แล้วเอาไปวางใกล้ ๆ ที่มีมาขี้ แล้ว ค่อย ๆ ขยับ ๆ ไปทีละนิด ๆ ทุกวัน น่าจะพอช่วยได้นะครับ
ป.ล. อย่าเอา BB gun ไปยิงมันเลยครับ สงสารมัน เป็ยบาปด้วย จริง ๆ นะ

อ่ะ นี่ คาถาแก้กรรม เครดิตจาก www.bbgun2u.com (เชียงใหม่)

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ทะวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเต

หากข้าพเจ้าจงใจหรือประมาทพลาดพลั้ง ล่วงเกิน บิดา-มารดา ครูบาอาจารย์ พระพุทธ พระธรรม พระอรหันต์ทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์เจ้า ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย รวมถึงผู้มีพระคุณ และท่านเจ้ากรรมนายเวร จะด้วย กาย วาจา ใจ ก็ดี ขอได้โปรดอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วย หากข้าพเจ้ามีเจ้าของในตัวติดตามมา ขออนุญาตมีคู่ มีครอบครัวได้เหมือนคนปกติทั่วไป ขอถอนคำอธิษฐาน คำสาบานที่จะติดตามคู่ในอดีต ขอให้ต่างฝ่ายต่างเป็นอิสระต่อกัน

ข้าพเจ้าจะประพฤติตนในทางที่ถูก ที่ชอบ ที่ควร ขอบุญบารมีในอดีตกาลที่ผ่านมาจนถึงปัจจุบัน จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและครอบครัว ตลอดจนบริวารที่เกี่ยวข้อง จงเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ลาภ ยศ สุข สรรเสริญ สติ ปัญญา ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ อุปสรรคใด ๆ โรคภัยใด ๆ ขอให้มลายสิ้นไป ขอให้ข้าพเจ้ามีความสว่างทั้งทางโลก ทางธรรม ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเข้าสู่พระนิพพานเทอญ

หากมีผู้ใดเคยสร้างเวรสร้างกรรมกับข้าพเจ้า ไม่ว่าจะชาติใดภพใดก็ตาม ข้าพเจ้ายินดีอโหสิกรรมให้ ขอถอนความพยาบาท ความอาฆาต และคำสาปแช่งในทุกชาติ ทุกภพ ขอให้ข้าพเจ้าพ้นจากคำสาปแช่งของปวงชน ของเจ้ากรรมนายเวร ขอให้พ้นนรกภูมิ พบแสงสว่าง ทั้งทางโลก ทางธรรม เทอญ.

บาปหนักเลยนะท่าน ฆ่าสัตว์ใหญ่ -*-

อันนี้ก็อีกคน -*-

โหดกันจังน้อ 55+

คาถาแก้กรรม อยู่ด้านบนนะครับ ^^ [/COLOR]

การแก้กรรมทำไม่ได้ครับ ยืนยันเลยครับ

finaleak
15th December 2011, 11:16
จขกท.ต้องไปฆ่าเจ้าของบ้านครับ..แล้วท่านจะไม่ได้กลิ่นขี้แมวอีกเลย..เพราะท่านจะไปอยู่ในคุก

นั้นก็แรงไป นะครับ ท่าน ให้คุณไปอยู่ คนเดียวดีกว่า 555+

zadizman
15th December 2011, 20:09
ค่ายบางระจันไปทางไหนครับ

hades051
15th December 2011, 20:23
แต่ละคนอย่างเถื่อนคับ -*-

Crowszerro 3
15th December 2011, 22:55
เอามารวมๆๆเป็น1กองแล้วเอาข้าวไส่จาน3จานบี้ขี้แมวไห้เละและตักไส่จานแบ่งไห้เพื่อนคนล่ะจาน:sweat

theyus01
16th December 2011, 15:49
เอาน้ำมันราด จุดไฟ ครับ !!

assist05
16th December 2011, 19:46
ใจเย็นนายคุยกะมันดีๆ ถามมันนี่พูดภาษาคนฟังไม่รู้เรื่องหรือไง 555 ล้อเล่นคับๆ

เอาพริกไทยมาโรยไว้ตรงที่มันมาขี้คับ มันดมแล้วจะฉุนไม่ขี้ตรงนั้นอีก แต่ตรงอื่นไม่รู้นะ