PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามราคาอัพ xbox ครับ

suponkung
29th November 2011, 10:42
คือ xbox360 ของผมอะครับ ทีแรกมันก็เล่นได้ปกติแหละครับ ผมไปลองอัพ LT2.0 เอง ตอนนี้ มันไฟแดง E64 อะครับ ผมจะส่งไปไห้พี่อัพอะครับ เลยจะถามค่าใช้จ่ายในการอัพว่าเท่าไหร่ แล้วผมส่งไปแค่ตัว DVD ได้ไหมครับ ตัวคีผมยังอยุ่ครบครับ ถ้าไงรบกวนตอบวันนี้นะครับ เพราะเด๋วพรุ่งนี้ผมจะส่งไปไห้ทำครับ ขอบคุณมากครับพี่ เรื่องคี เด่วผมส่งไปไห้พี่ดูก่อนก็ได้ครับ เพราะ ตอนที่เป้น 1.91 ผมอัพเองก็มะเหงเปงไร นี่งงเลย ช่วยทีนะครับพี่ ขอบคุณมากครับ

joker
30th November 2011, 19:14
พอดีมีผู้สอบถามมาคล้ายๆกัน ลองดูจากคำตอบด้านล่างนี้นะครับ

:ask 1.ผมสามารถส่งเฉพาะตัว DVD drive ไปที่ร้านอย่างเดียวได้ใช่ไหมครับ(หรือจำเป็นต้อง ส่งทั้งเครื่องไป)
:answer ส่งมาแต่ตัว Drive ก็ได้ครับ แต่ต้องทำการ Update เครื่องให้มี Dashboard รุ่นใหม่ก่อน (2.0.13xxx) จากนั้นค่อยแกะ Drive ส่งมาครับ หากไม่ทำการ Update เครื่องก่อน จะ Up เป็น LT2.0 ไม่ได้ครับ ไม่แนะนำให้ Update เครื่องผ่าน Online ในช่วงนี้นะครับ เพราะมีการ Protect ของ microsoft ตั้งแต่วันที่ 17 พฤศจิกายน 2554 ที่ผ่านมา (รายละเอียดเพิ่มเติม (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=42026))

:ask 2.ราคาค่าบริการรวมค่าจัดส่งคืน เป็นเงินเท่าไหร่ครับ(กรณีส่ง EMS พอดีอยู่จ.พทลุงครับ)
:answer หากส่งมาเฉพาะ Drive มีค่าบริการส่งกลับ 70 บาทครับ หากส่งมาทั้งเครื่องมีค่าส่งกลับ 200 บาทครับ

:ask 3.เมื่อทำการอัพเดท DVD drive แล้วจำเป็นต้องอัพเดท dashboard เป็นเวอร์ชั่นไหน ครับเพื่อที่จะให้สามารถเล่นเกมส์ระบบ XDG3 ได้
:answer เวอร์ชั่น 2.0.13599 ครับ (ห้าม Update โดยการต่อ Live เพราะจะเป็นเวอร์ชั่น 13604) ต้อง Update Dashboard ก่อนนะครับ (Update Dashboard ก่อนแล้วจึงทำการ update DVD drive)

:ask 4.เมื่อทำการอัพเดท DVD drive แล้วจะมีผลใดๆกับตัวเครื่อง xbox รึเปล่าครับ
:answer การ Update DVD drive จะช่วยทำให้เครื่อง Xbox 360 สามารถเล่นเกม XGD3 แบบ Copy ได้ครับ

:ask 5.ผมสามารถส่งตัว DVD drive ไปตามที่อยู่ที่ทางเว็บแจ้งเลยใช่ไหมครับและผมต้องโอนค่า ใช้จ่ายเมื่อไหร่ ครับ
:answer ราคาค่า Update 500 บาท ค่าส่ง EMS กลับ 70 บาท รวม 570 บาทครับ (หากส่งมาทั้ง เครื่อง 500+200 = 700 บาท) ให้แนบเงินมาในกล่องเลยหรือจะโอนตามมาทีหลังก็ได้ครับ ส่วนที่อยู่ในการจัดส่งให้ดูจาก Link นี้ครับ
http://www.jokergameth.com/shop/product_info.php?products_id=594

:ask 6.ผมเผลอไปอัพเดทจากแผ่นเกม ตอนนี้เครื่องเปิดเข้าหน้าจอไม่ได้ ขึ้นเฉพาะหน้าจอขาว แล้วมีตัวเลข Status Code 24 ตัว ต้องแก้ไขยังไงครับ
:answer ต้องแก้ไข 2 ขั้นตอนครับคือ
- ขั้นตอนแรก ต้องแก้ไขเครื่องที่ค้างอยู่หน้า Status Code ให้สามารถเข้าหน้าจอ Dashboard ได้ก่อน จากนั้น จึงทำการ update dashboard หรือ System ของเครื่องให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ 13xxx แต่หลัง จาก Update Dashboard ในเครื่องแล้วเครื่อง Xbox360 จะเล่นเกม Copy ไม่ได้ เล่น ได้ เฉพาะแผ่นแท้เท่านั้น
- ขั้นตอนที่ 2 Update DVD drive ให้มี Firmware ใหม่ล่าสุด LT+2.0 เพื่อให้เครื่องเล่นเกม Copy ได้ อีกครั้งครับ

:ask 7.ถ้า Update ไปแล้วจะเล่นเกม Online ได้หรือเปล่า
:answer การเล่นเกม online นั้นต้องตรวจสอบก่อนครับว่าเครื่องนั้นถูกแบนหรือเปล่า หรือมีปัญหา เรื่องเคยเล่นเกมแบบ AP2.5 แล้วเล่นไม่ได้หรือไม่ หากมีปัญหาที่ว่าถึงแม้จะ Update Firmware แล้วก็ใช่ว่าจะเล่นเกม Online ได้นะครับ แต่หากไม่มีปัญหาเรื่องโดนแบนหรือเครื่องถูก Flag เมื่อ Update ไปแล้วจะสามารถเล่นเกม Online ได้ไม่มีปัญหาครับ (ไม่แนะนำให้ทำการต่อ online ในช่วงนี้ เพราะ MicroSoft มีโปรเทคใหม่มาครับ)

:ask 8.ที่ร้านมีปัญหาเรื่องน้ำท่วมหรือเปล่าครับ ส่งไปรษณีย์ได้หรือเปล่า
:answer ไม่มีปัญหาครับ ทางร้านสามารถจัดส่งให้ทางไปรษณีย์ได้ เพราะไปรษณีย์เปิดทำการปกติครับ หรือหากสะดวกมาที่ร้านก็ได้ครับ เพราะบริเวณร้านของเราน้ำไม่ท่วมครับ