PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอบคุณทีมงาน Jokergame

Eakbassline
29th November 2011, 13:35
ขอบคุณ สำหรับ Web ดี ๆ อย่างนี้ทำให้นักเล่นเกมส์ทั้งหลาย ได้ความรู้ และประหยัดเงินในกระเป๋า อีกด้วย ขอให้ Jokergame จงอยู่คู่คนไทย ตลอดไปนะครับ

magabers
29th November 2011, 13:37
อาเมน:rofl

gund5164
29th November 2011, 13:52
ต้องบอกว่า คนไทยชอบบอร์ดนี้ เพราะ คนไทยชอบของฟรี บริษัท EA Games ในไทยต้องปิดเพราะขาดทุน คนไทยโหลดโหดมาก ฮ่าาา เห็นเซิฟตรง, เซิฟในไทย, Vip, เซิฟนอก เอาหมด ฮ่าาาา CRACK เพียบ full repack Ali213 back-box sg mp ^^

neo_boss
29th November 2011, 15:24
5555 EA เขาน้อยใจเลยปิดหนีไปเลย ขอบคุณพี่โจ๊กมากครับที่มีบอร์ดข่าวดีๆมา update

shuji
29th November 2011, 15:26
อะไรก็ดีครับแต่ผิดหมวด นี่ไม่ดี แน่ผมคอนเฟริม :eek:

เรป ล่างไม่ต้องตอบต่อแล้วนะครับ ปล่อยตก ไปเลย ^^

auuinw
29th November 2011, 15:29
อยากจะตอบ อะ 55555555+ ปุจิ

real21th
29th November 2011, 15:39
ต้องบอกว่า คนไทยชอบบอร์ดนี้ เพราะ คนไทยชอบของฟรี บริษัท EA Games ในไทยต้องปิดเพราะขาดทุน คนไทยโหลดโหดมาก ฮ่าาา เห็นเซิฟตรง, เซิฟในไทย, Vip, เซิฟนอก เอาหมด ฮ่าาาา CRACK เพียบ full repack Ali213 back-box sg mp ^^

ก็จริงครับ
แต่ถ้าขายถูกลง คนก็จะซื้อมากขึ้น+ขยายตลาดให้กว้างขึ้ ผมอยู่ต่างจังหวัดและอีกหลายๆที่ยังไม่มีร้านขายเลย ก็ต้องอาศัย Jokergame เป็นที่พึงพาที่สุดยอดครับ

ปล EA เท่าที่ฟังๆมารอบแรกปิด EAไทยเพราะต้องตัดงบออก จึงไม่มีภาษาไทยของEAนับตั้งแต่นั้นมา
EA เลยให้ได้สิทธรับมาเป็นตัวแทนขายแทน
สักพัก ตัวแทนEAต่างประเทศเขตเอเชียได้ไปฟ้องว่า ยอดขายตกมาก เพราะว่าบ้านเราขายถูกกว่าเป็นเท่าตัว(ก็ค่าเงินต่างกันนิรับมาทุนน้อยก็ขายถูก)
โอเคไทยยอม สักพักEAก็เพิ่มให้ทุกที่ขายในราคาใกล้เคียงกัน ที่นี้การรับมาก็แพงโคตาละ คนที่รับมาขายในไทยไม่ไหวจึงถูกบีบให้ยกเลิกสัญญาตัวแทนไป
ไม่นานเกิน3วัน EAได้ตั้งให้ตัวแทนจำหน่ายในไทยรายใหม่ทันที(หรือว่าเตรียมการบีบบังคับให้ออกเพื่อหารายใหม่ที่ให้ราคาดีกว่า)
แต่ราคาก็แพงมาก
เช่นเดียวกับ วินนิ่งและอีกหลายๆค่ายเกมส์ ครับ
ปล.ไม่รู้จริงไหมนะแต่คนที่เคยอยู่ที่นั้นเล่าให้ฟัง

ปล. ผมซื้อของแท้ก็บ่อยนะครับถ้าเกมส์นั้นเราชอบจริง+มีการอัพเดดตัวเกมส์บ่อยๆ
บางเกมส์แพงมากอลังการงานสร้างสวยดีสนุก ทำให้คนอยากซื้อ
เกิดอะไรขึ้น นิ่งเลยครับ ไม่มีการอัพหรือออกอะไรมาแก้บัค หรือภาคเสริมอะไรให้เราเล่นอีก
จบซื้อแล้วซื้อเลย กำไร ฮาฮาฮา

ยกตัวอย่างเกมส์ที่อัพเดดให้เรานะครับ แบบฟรีๆ
1 Football Manager ทุกภาคอัพบ่อยมากๆ บางทีไม่กี่วันอัพ2-3ครั้ง
2 The Sims
3 FIFA (นานๆที)
4 Total War
5 FIFA Managerอัพบ่อย
6 PES อัพจากค่ายเองเรื่อยๆและมีจากผู้เล่นอีกอีกมาก

ปล.น่าจะย้ายไปคุยที่อีกห้องนะครับห้อง