PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณรู้สึกอย่างไร....

Xandel
29th November 2011, 16:10
คุณรู้สึกอย่างไร....หากแฟนของคุณที่เลิกกันไม่นาน แล้วคุณกำลังพยายามง้อและขอคืนดีกับเธออยู่นั้น คบกับคนอื่นแล้ว

นี่คือเรื่องจริงที่เกิดกับผม

ผมคบกับเธอคนนี้มา 4 ปี แต่เนื่องด้วยระยะทาง ทำให้ผมกับแฟนผมต้องคุยผ่าน กล้องmsn fb กับโทรศัพท์อย่างเดียว
แต่แล้วผมก็มีปัณหากันกับแฟนของผมเกี่ยวกับเรื่องเก่าๆ (ผมเคยนอกใจเธอ แต่เธอรับได้และยังคบและอยู่กับผมมาตลอด)
แต่แล้วแฟนผมก็บอกเลิกกับผมไป ผมพยายามง้อและขอคืนดีกับเธอ ( ตลอดเวลาประมาณ 2 เดือน )
ผมง้อเธอและพยายามทำทุกอย่างให้เธอยอมคืนดีกับผม แต่หล่อนก็คอยย้ำและพูดกับผมเสมอ ว่าเธอตัดใจจากผมแล้ว เธอไม่อยากทนเจ็บเพระาผมอีกแล้ว
(ทั้งๆที่คบกันมาถึง 4 ปี ผ่านพ้นทุกปัณหา ทั้งทุกข์และสุขมาด้วยกัน)
แต่ผมก็ยังไม่ละความพยายาม ก็พยายามง้อและขอคืนดีต่อไป ทำทุกอย่างดีๆให้ แต่เธอก็ไม่คิดจะกลับมา (อาจเพราะเธอหมดใจแล้ว)
แต่ผมสืบไปๆมาๆ จากรุ่นพี่และเพื่อนของเธอ ปรากฏว่า "เธอกำลังมีรุ่นพี่มาชอบและจีบเธอ และเธอก็ชอบพี่เขาคนนั้นด้วย" (รุ่นพี่คนนี้ มาจีบตั้งแต่ผมยังคบกันอยู่)
ผมปวดใจมาก เมื่อรู้ข่าวนี้ ผมกลายเป็นเหมือนคนบ้า พยายามทำทุกอย่างให้เธอกลับมาให้ได้ แต่เธอชอบพี่คนนั้นแล้ว ผมจึงหมดโอกาส
แต่มาวันนี้ เธอคนนั้นบอกกับผม ว่า "เธอตอบรับและคบกับพี่คนนั้นแล้ว" ....

พวกคุณๆ ท่านๆ จะรู้สึกอย่างไร "เมื่อคนที่เรารักที่สุด ไม่รักเราแล้ว แต่เรายังคงรักและอยากให้เธอกลับมา แต่วันนี้ คนที่เรารักไปเป็นแฟนคนอื่นแล้ว"

สำหรับผม ตอบได้คำเดียว : ปวดใจจนแทบอยากตาย เสียใจจนพูดอะไรไม่ถูก กินไม่ได้ นอนไม่หลับ (ผมไม่ได้นอนมาเกือบสัปดาห์แล้ว เพราะเครียดเรื่องๆนี้)

......เธอจากไปแล้ว.....สุดที่รักของฉัน....กลายเป็นที่รักของคนอื่นไปปแล้ว.....ในวันนี้....พูดได้แค่.....ขอให้เธอและเขา....ได้รักกันนานๆ

"รัก มิใช่การครอบครอง แต่เป็นการเสียสละ....ถึงแม้ต้องยอมสละคนที่เรารักที่สุดไป"

ถ้าความรักในความคิดของนายคือ รักคือการให้ไม่ใช่ครอบครอง แค่ได้เห็นคนรักมีความสุขเราก็มีความสุข

นายคงไม่มาเสียใจแทบบ้าหรอกครับ แต่เพราะว่านายรักที่จะครอบครองและอยู่กับเธอตังหาก

ถึงดิ้นรนให้ตาย เขาก็ไม่มีวันกลับมา ถ้าหากว่าใจเขาไม่มีเราอยู่ข้างใน

จริงๆถ้าเขารักเราจริง เราไม่ต้องทำอะไรหรอกครับ เขาก็มาหาเราเอง

แต่ถ้าเขาไม่รักเรา ทำดีแค่ไหน เขาก็ไม่มีวันกลับมา เราก็ต้องทำใจนะครับ

ผู้หญิงบนโลกนี้มีอีกเยอะครับผม ^^

ฮะ ผม "เคย" เป็นคนคิดที่จะครอบครอง แต่นับจากวินาทีที่เธอบอกว่า "เธอชอบพี่เขาเหมือนกัน" นั่นหล่ะอะ ที่ผมรุ้จักคำว่า "ยอมเสีย" ถึงแม้การกระทำของผมมันจะขัดกับคำพูดอย่างโจ้งๆก็เหอะ

ballba
29th November 2011, 16:19
ถ้าความรักในความคิดของนายคือ รักคือการให้ไม่ใช่ครอบครอง แค่ได้เห็นคนรักมีความสุขเราก็มีความสุข

นายคงไม่มาเสียใจแทบบ้าหรอกครับ แต่เพราะว่านายรักที่จะครอบครองและอยู่กับเธอตังหาก

ถึงดิ้นรนให้ตาย เขาก็ไม่มีวันกลับมา ถ้าหากว่าใจเขาไม่มีเราอยู่ข้างใน

จริงๆถ้าเขารักเราจริง เราไม่ต้องทำอะไรหรอกครับ เขาก็มาหาเราเอง

แต่ถ้าเขาไม่รักเรา ทำดีแค่ไหน เขาก็ไม่มีวันกลับมา เราก็ต้องทำใจนะครับ

ผู้หญิงบนโลกนี้มีอีกเยอะครับผม ^^

Famous
29th November 2011, 17:30
ผมเลิกกับแฟน2อาทิตมันมีใหม่ ส่วนผมใช้เวลาเกือบ2เดือนทนทุกและสุดท้ายเริ่มต้นกับสิงใหม่ๆ ให้อดีตเป็นบทเรียนสอนให้จำคับ

basara69
29th November 2011, 18:42
สู้ๆครับ ผมว่าถ้าเค้าไม่อยากอยู่กับเรา เราก็ปล่อยเค้าไปดีกว่าครับ

ผมว่า จขกท ไม่อยากเป็นคนโง่หรอก ในเมื่อเค้าไม่รัก ก็ไม่จำเป็นต้องอยู่แล้วครับ

อยู่แบบไม่มีตัวตน จนทำให้เราลืม ตัวตน ของเราไป

ผมว่าสู้ออกมาหาคนที่ยอมรับในตัวตนของเราดีกว่า

อย่าจมปลักอยู่กับความทุกข์เลยครับ ^^ สู้ๆครับผม