PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ด่วน!!!ครับขอรายชื่อผู้ตัดสินฟุตบอลซีเกมส์ครั้งที่ 26 นี้หน่อยครับ!!!!

ononoGamer
29th November 2011, 18:40
////////
edit: กรรมกระทู้โดนย้ายจากหมวด Main
////////

ขอรายชื่อผู้ตัดสินฟุตบอลซีเกมส์ครั้งที่ 26 นี้หน่อยครับ!!!!
ใครรู้ช่วยผมหน่อยครับ :sweat
ต้องทำรายงานส่งพรุ่งนี้ครับถ้าไม่ได้ผมซวยแน่เลยครับ
ใครรู้ผมขอหน่อยนะครับจะเป็นพระคุณอย่างแรง

ผมหาแล้วหาไม่เจอจริงๆทั้งภาษาไทย ภาษาอังกฤษ แล้วไม่เจอจริงๆ
ใครรู้ช่วยผมทีนะครับบบบ ผมหาสุดความสามารถผมแล้วจริงๆ

ปล.ที่ผมตั้งกระทู้หมวดนี้คือเพราะคนมันเข้าเยอะไปโพสหมวดกีฬาแล้วแลจะได้คำตอบพรุ่งนี้น่ะ :yes
ปล2.คืออาจจะผิดหมวดรึป่าวผมไม่แน่ใจนะ ถ้าผิดก็ขอภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับผม

JigsawHYHY
29th November 2011, 18:45
ใช่ป่าวผมไม่แน่ใจ นะ ครับลองจิ้มดู (http://thainews.prd.go.th/seag2011/news_details.php?id=157)

นายวรวีร์ มะกูดี นายกสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยและประธานผู้ตัดสินฟุตบอลของเอเชีย กล่าวว่า หลังจากวานนี้ ได้ดูเกมการแข่งขันฟุตบอลชาย ในซีเกมส์ ครั้งที่ 26 ที่กรุงจาการ์ต้า ประเทศอินโดนีเซีย นัดที่ทีมชาติไทย พ่ายให้กับ เจ้าภาพ อินโดนีเซีย 1-3 ประตู ได้มีความเห็นว่า ผู้ตัดสินชาวเกาหลีใต้ คิม ชอง ฮยอค ทำหน้าที่ผิดพลาดหลายครั้ง โดยเฉพาะการให้ 2ใบแดงกับนักเตะไทย คิดว่ามันรุนแรงเกินไป ดังนั้นตนเองและคณะกรรมการผู้ตัดสินของ สหพันธ์ฟุตบอลแห่งเอเชีย หรือ เอเอฟซี จะนำเทปเกมนี้มาพิจารณาอีกครั้ง หากพบว่าผู้ตัดสิน คิม ชอง ฮยอค ตัดสินผิดพลาด ก็เตรียมจะมีบทลงโทษต่อไป

ononoGamer
29th November 2011, 18:48
อ่อครับขอบคุณมากครับ คนเดียวก็ยังดี
อาจารย์เขาจะเอาทั้งหมดเลยนี่สิ เฮ้ออหนักใจ :sweat

montreepot
29th November 2011, 19:06
อยากรู้ว่าวิชาอะไรครับ?

เกิดมา ผมไม่เคยต้องหาชื่อพวกนี้เลย

ช่วยบอกผมที ผมก็จะเก็บไว้เป็นข้อมูล เอาไว้ไปวิจารณ์การศึกษาไทยบ้างครับ

คือ ถ้าเป็นพละ แล้วมันต้องหาชื่อกรรมการมาทำไม? แถมเป็นแค่ซีเกมส์ด้วย?

งง มากครับ บอกที แล้วผมจะหามาให้จนครบ

ถ้าเป็นรุ่นผมคงดีซิ งานง่ายๆแบบนี้ก็ได้คะแนน แต่เราได้อะไรกัน?