PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณหงุดหงิดบ้างมั้ยที่ว่าBF3ดันไปติดTOP ชาตอันดับ1 ทั้งๆที่น่าจะเป็นCrysis 2 น่ะ

Crowszerro 3
29th November 2011, 22:32
จากภาพถ้าเทียบกะความแตกต่างสวยๆกว่าเห็นๆDX11 ลงmod 1.9 ยิ่งสวยกว่า:confused:

http://www.youtube.com/watch?v=s7PC8yN28XI

boomman
29th November 2011, 22:33
ก็เกมส์เขามาแรงนิ

นายเปรียบเทียบแค่ภาพของเกมส์ นายลองเปรียบเทียบระบบมัลติเพยเยอ์ดู

คอมนายไม่แรง นายไม่ได้ลองมัลติ นายไม่รู้ !!

ผมหวังว่านายคงไม่ใช่ user : gun-gun นะ

ปล.คงจะไม่เกิดมาม่านะ อิอิ

FreedomBlood
29th November 2011, 22:37
ผมเฉยๆนะ ถ้าจขกท หงุดหงิดผมว่าแนะนำให้พบแพทย์จะดีกว่าไหมครับ จะไปหงุดหงิดกับยอดขายเกมทำไม

Nut_crazyboy
29th November 2011, 22:42
มันคนละแนวกันครับ คนละ Engine ด้วย เครียดก็บ้าแล้ว เพราะเกมส์เค้ามาแรงจริงๆ ผมเฉยๆ นะ ครับ เพราะ ผมเล่นทุกเกมส์

RES_PAUL
29th November 2011, 22:43
ที่ BF3 ได้รับความนิยมเพราะ............(อะไรไม่รู้ยังไม่เคยเล่นไม่มีบุญแต่บอกได้เลยว่านี่แหละสุดยอด FPS)

ที่ CRYSIS2 ไม่ได้รับความนิยมเพราะ = ='' มันเน้นออกแนวเว่อล่ะมั้งในความคิดผมมันไม่ได้คำว่าสมจริงในความเป็นจริง

แต่ถ้าให้บอกตริงๆในคลิป CRYSIS2 ไม่ได้สวยกว่า BF3 เลย BF3 แจ่มกว่าเยอะแสงเงาฝุ่นเอยระบงระเบิดดีกว่าเยอะ

DX11 แค่ปรับการแสดงผลเล็กๆน้อยๆเองเช่น TEXTURE ไรงี้(มีคนที่เขามีบุญได้แตะ DX11 บอกมางั้น)

ปล.สรุป จขกท. คือใครจากกระทู้นั้นสรุปใช่ไอ้นั่นหรือเปล่า =[]='' งงไปหมดแล้วสับสนจริงๆ

ปล2. CRYSIS2 คนร้างชนิดหาไม่ได้เลยผมเล่นอยู่ MULTI ว่าจะขายต่อแค่ 300 เพื่อนผมมันยังไม่เอาเลยมันบอกเอาไปทำไมไม่มีคนเล่น(แป่วๆๆ)

PhraoBWS
29th November 2011, 22:43
มันก็ EA เหมือนกันไม่ใช่หรอ

siraiwich2539
29th November 2011, 22:50
ผมก็ว่า BF3 มันสวยสู้ crysis 2 ได้ น้อยนะ

tiktee37
29th November 2011, 22:56
เอาความเห็นผมนะ Crysis ไม่ได้เรื่อง ได้แค่ความสวย เด็กๆผมยอมรับเลยว่าอยากให้มีเกมส์ภาพสวยๆแต่ตอนนี้ไม่ใช่ละโตขึ้นละความคิดมันเปลี่ยน

Crowszerro 3
29th November 2011, 22:59
สรุปCysisเน้นภาพสวยเวอร์แต่ไม่เน้นเนื้อเรื่องยิงๆปีศาจไปตามทางหรือป่าวแต่BF3 เนื้อเรื่องดี-เอฟเฟก :sweat ประมาณนี้ป่าวครับ

Matizano
29th November 2011, 23:03
ไม่หงุดหงิด เป็นคนชอบยอมรับความจริง

SpeeDSperM
29th November 2011, 23:05
ผมว่าโทนสีของ bf มันให้อารมณ์ดีกว่า crysis อีก crysis มันแค่สีสดกว่า Reflec แสงสะท้อนบนผิวโลหะวิ้งกว่าแค่นี้เอง ถ้ายิ่งพูดเรื่อง แสงเรื่องฝุ่น bf ยิ่งทิ้งห่างนายลองเล่น BF ปรับ Ultra ดูสิแล้วจะรู้ว่าบรรกาศมันดีแค่ไหนโดยเฉพาะในป่าแล้ว Engine นี้มันโครตใช่สำหรับเกมส์สงครามอะ นายลองเล่นแบบสูงสุดทั้งสองเกมส์แล้วจะรู้ถึงภาพมันจะสุดยอดทั้งคู่แต่อารมณ์ร่วม บรรยากาศในเกมส์นี่โครตจะต่าง

เพิ่มเติม มาหงุดหงิดเรื่องแค่นี้เล่นเกมส์ต่อไปเถอะอย่างไปทำกินอย่างอื่นเลยหงุดหงิดกว่าเยอะ

ว่างั้นล่ะครับ

ปล.เป็นชาว สวิฟตี้ เหมือนกันหรอครับ ^^

ฮา ฮา พวกเดียวกัน

รักเลยละครับเธอคนนี้

BentSSRU
29th November 2011, 23:07
Crysis 2 ผมว่ามันน่าเบื่อเนื้อเรื่องอะแต่BF3เนื้อเรื่องมันส์ดีมันก็เลยได้ละมั้ง

iLoveCreeper
29th November 2011, 23:12
Call of duty สวยสุด :pleasantry

มาจากไหนเนี้ย

พูดไปงั้นครับ

battlefield 3 กับ Crysis2 ยังไม่ได้ลอง multiplayer

คอมผมไม่แรง ซื้อมาแล้วกลัวไม่ได้อรรถรส :dash

gafiled1
29th November 2011, 23:13
Call of duty สวยสุด :pleasantry

มาจากไหนเนี้ย

Not~P
29th November 2011, 23:15
ที่ BF3 ได้รับความนิยมเพราะ............(อะไรไม่รู้ยังไม่เคยเล่นไม่มีบุญแต่บอกได้เลยว่านี่แหละสุดยอด FPS)

ที่ CRYSIS2 ไม่ได้รับความนิยมเพราะ = ='' มันเน้นออกแนวเว่อล่ะมั้งในความคิดผมมันไม่ได้คำว่าสมจริงในความเป็นจริง

แต่ถ้าให้บอกตริงๆในคลิป CRYSIS2 ไม่ได้สวยกว่า BF3 เลย BF3 แจ่มกว่าเยอะแสงเงาฝุ่นเอยระบงระเบิดดีกว่าเยอะ

DX11 แค่ปรับการแสดงผลเล็กๆน้อยๆเองเช่น TEXTURE ไรงี้(มีคนที่เขามีบุญได้แตะ DX11 บอกมางั้น)

ปล.สรุป จขกท. คือใครจากกระทู้นั้นสรุปใช่ไอ้นั่นหรือเปล่า =[]='' งงไปหมดแล้วสับสนจริงๆ

ปล2. CRYSIS2 คนร้างชนิดหาไม่ได้เลยผมเล่นอยู่ MULTI ว่าจะขายต่อแค่ 300 เพื่อนผมมันยังไม่เอาเลยมันบอกเอาไปทำไมไม่มีคนเล่น(แป่วๆๆ)

จขกท คือ คนที่คุณรู้ว่าใคร ผู้ที่เอ่ยสเปคคอมไม่ได้ :eek:

BloodWar
29th November 2011, 23:24
ก็นะ แล้วแต่ความคิดส่วนบุคคลครับ โดยส่วนตัวผม CRYSIS2 เคยลองเล่นแล้วก็ อื้ม ภาพสวยดีนะ แต่เรื่องเนื้อยังสู้ BF3 ไม่ได้อ่ะครับ (BF3 ผมปรับ มีเดียมเล่น ผมจึงไม่อาจวิจารณ์ เรื่อง กราฟฟิคของ 2 เกมได้ TTwTT)

pkill1994
29th November 2011, 23:45
ผมว่าโทนสีของ bf มันให้อารมณ์ดีกว่า crysis อีก crysis มันแค่สีสดกว่า Reflec แสงสะท้อนบนผิวโลหะวิ้งกว่าแค่นี้เอง ถ้ายิ่งพูดเรื่อง แสงเรื่องฝุ่น bf ยิ่งทิ้งห่างนายลองเล่น BF ปรับ Ultra ดูสิแล้วจะรู้ว่าบรรกาศมันดีแค่ไหนโดยเฉพาะในป่าแล้ว Engine นี้มันโครตใช่สำหรับเกมส์สงครามอะ นายลองเล่นแบบสูงสุดทั้งสองเกมส์แล้วจะรู้ถึงภาพมันจะสุดยอดทั้งคู่แต่อารมณ์ร่วม บรรยากาศในเกมส์นี่โครตจะต่าง

เพิ่มเติม มาหงุดหงิดเรื่องแค่นี้เล่นเกมส์ต่อไปเถอะอย่างไปทำกินอย่างอื่นเลยหงุดหงิดกว่าเยอะ

ว่างั้นล่ะครับ

ปล.เป็นชาว สวิฟตี้ เหมือนกันหรอครับ ^^

BNCC41
29th November 2011, 23:49
ิแต่ MW3 เนื้อเรื่องแจ่มจริงๆนะ ซึ้งง T^T

/me เผ่นน โลดด !!

kasama603
29th November 2011, 23:54
ก็เห็นโหลดเล่นกันทั้งนั้น จะบ่นทำไมหว่า ?? เขามีมาก็โหลดเล่นไปเหอะ เขาผลิตเกมส์ให้เล่นแล้วยังบ่นโน่น บ่นนี่ เดี๋ยวเขาก็ไม่ทำเกมส์ลงpcหรอก ไอ้หอย

F-A-I-L
29th November 2011, 23:55
ผมว่า Nokia ก็ทนดีนะ

(เลิกกินมาม่า แล้วหันมา สูดอากาศที่ ทะเลดีกว่า ฟื้ดดดด อ่าาาาห์)

RlucksN
30th November 2011, 00:02
crysisผมว่าเฉยๆนะ ในความรู้สึกผมน่ะนะ