PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องอยากบอก

chigarat
30th November 2011, 02:49
ตามหัวข้อครับ คือผมเกลียด วงเฟรม วงดร.ฟู ผมคิดว่ามันเสี่ยวๆ ยังไงไม่รู้ครับ

ผมไม่หวังให้ใครคิดแบบผมครับ แค่ผมอยากบอก อยากระบายเฉยๆ ครับ

ปล.ผมเมาครับ

ปล.2 อย่าด่าคนคนบ้าอย่าว่าคนเมา

ขอบคุณครับ :eek::eek:

inmyhate01
30th November 2011, 13:19
ตามกระแสครับ ผมคิดว่าทางค่ายหรือศิลปินเค้าก็อยากจะทำเพลงในสไตล์ของเค้า
ซึ่ง RS มันก็เป็นค่ายที่ทำเพลงตลาดอยู่แล้ว เพราะเมื่อก่อนเพลงแนวๆแบบนี้ก็เป็นที่นิยม
ของวัยรุ่นไทยส่วนมากอยู่แล้ว แต่เนื่องจากปัจจุบันนั้นวัยรุ่นไทยมักหันไปฟังเพลงต่างประเทศกันเยอะ
แล้วก็พอมองย้อนกลับดูของเก่าๆ ก็เลยมองว่ามันเสี่ยวมันไม่เท่

Petchrio~
30th November 2011, 13:24
ตามกระแสครับ ผมคิดว่าทางค่ายหรือศิลปินเค้าก็อยากจะทำเพลงในสไตล์ของเค้า
ซึ่ง RS มันก็เป็นค่ายที่ทำเพลงตลาดอยู่แล้ว เพราะเมื่อก่อนเพลงแนวๆแบบนี้ก็เป็นที่นิยม
ของวัยรุ่นไทยส่วนมากอยู่แล้ว แต่เนื่องจากปัจจุบันนั้นวัยรุ่นไทยมักหันไปฟังเพลงต่างประเทศกันเยอะ
แล้วก็พอมองย้อนกลับดูของเก่าๆ ก็เลยมองว่ามันเสี่ยวมันไม่เท่

ต่างประเทศที่ว่า เกาหลีป่ะหว่า ? :sweat

เพลงเก่าๆ นะ ผมว่าเล่นโคตรยาก มันไม่เสี่ยวหรอก ผมว่าไทยใหม่ๆอะ ปัญหาอ่อน อะไร หงุง หงิง ๆ ไม่รู้

เสียงก็คอมพิวเตอร์ ไปหมด เดี๋ยวนี้คนจะมาเป็นศิลปิน แค่ร้องเพลงเป็น หน้าตาดี ดีดกีต้าร์หรือ อูคูเลเล่ เป็นสักสามสี่ คอร์ด

ก็ได้เป็นละ เหอะๆ ไม่อยากบอกว่าใครบ้าง เยอะอยู่ :pleasantry

inmyhate01
30th November 2011, 13:32
ไม่ว่าจะเป็น เกาหลี ญี่ปุ่น เพลงอนิเมะ ฟรั่ง หรืออินเตอร์ ทั้งนั้นแหละ ผมก็ยอมรับเหมือนกันว่าผมก็ไม่ได้ฟังเพลงไทย

แต่ผมก็ไม่เคยมองว่าเพลงไทยเสี่ยว ส่วนพวกที่มันไม่ได้ใช้ความสามารถจริงๆทำ อย่างพวกชอบลิปซิ้ง หรือไม่ก็พวกขายหน้าตา

อันนี้ผมก็ไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ แต่ถ้าเพลงไหนเพราะๆหนุกผมก็ชอบฟัง เพราะผมถือคติกับตัวเองเสมอว่า

"เสพดนตรีเป็นศิลปะไม่ใช่แฟชั่น"

SoNy009
30th November 2011, 14:15
พวกวงดนตรีถ้าไปอยู่ RS ไม่รุ่งน่ะครับ
ผมก็คิดว่า ไม่ค่อยดีเท่าไร ผมก็เฉยๆไว้

แต่วงเฟรมอะ ยอมรับฝีมือดี

SemIFaIL
30th November 2011, 14:36
ไม่ได้ฟังเพลงไทยแล้ว เลิกไปตั้งนานแล้วฟังแต่ US Inter Japan ฟังกันอยู่แค่นี้ เบื่อเพลงไทยมันจำเจเกินฟังแล้วเซ้ง ไทยมันจำกัดแนวเกินผมไม่ชอบผมชอบความอิสระไม่ยึดติดเพลงกระแส ช่วงนี้กำลังฟัง R&B กับ RIP ชอบ Pitbull มาจับใจ ฟังเพลง metal เกินหาเพลงสบายหูฟังแทน