PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแต่งโคลงสี่สุภาพเกี่ยวกับเรื่องเรียนหน่อยครับ ( พ.พ. ปี 3 ) T^T

joeysarut
30th November 2011, 11:28
กรุณาทีครับ ผมคิดยังไงก็คิดไม่ออก -*-

ส่งพรุ่งนี้แล้วด้วย T^T

ช่วยหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องเพื่อนที่กำลังจะจบม.ต้นอ่ะครับ

EDIT : ผมแต่งได้บรรทัดเดียว แล้วไปต่อไม่ได้อ่ะครับ ช่วยหน่อยๆ

1. สามปีที่ผ่านพ้น หนอเรา

VirusCoMz
30th November 2011, 17:40
สามปีที่ผ่านพ้น หนอเรา
ยังโง่เง่าเต่าตุ่น เหมือนเดิม
ไม่ต้องการอะไรเพิ่ม แค่เกรียน
ไม่ตั้งใจเรียนหมั่นเพียร เล่นเกม

มั่วๆ = =

joeysarut
30th November 2011, 17:50
ยังโง่เง่าเต่าตุ่น เหมือนเดิม
ไม่ต้องการอะไรเพิ่ม แค่เกรียน
ไม่ตั้งใจเรียนหมั่นเพียร เล่นเกม

มั่วๆ = =

เวรกรรม ผมต้องเอาไปส่งอาจารย์นะครับ T^T

iSimilaXi
30th November 2011, 19:18
ผมลืมสัมผัสอะ ถ้าแต่งได้จะมาช่วยครับ

หากแต่ตั้งใจเรียน ผ่านแหน้ (เป็นการใช้โทอีกแบบครับ ผมลืมละเขาเรียกว่าอะไร เพื่อแปลงให้ตรงวรรณยุค)
แต่ไม่น่าขี้เกียจ จนไม่ส่งงาน
เทอมนี่ข้าส่งแหน้ ไม่แคล้วคลาดเอยยยยยยยยย

(ตรงจากชีวิตผม 5555)

พบเพื่อนคนดีนี้ ช่วยข้า
อยากช่วยแต่วันนี้ เจ้าห่างเหินไป
เพื่อนนั่นอยู่หลังล้วน โศกเศร้าจริงเอย..........

ห่างเหินสักพัก -*-

joeysarut
30th November 2011, 20:19
ผมลืมสัมผัสอะ ถ้าแต่งได้จะมาช่วยครับ

หากแต่ตั้งใจเรียน ผ่านแหน้ (เป็นการใช้โทอีกแบบครับ ผมลืมละเขาเรียกว่าอะไร เพื่อแปลงให้ตรงวรรณยุค)
แต่ไม่น่าขี้เกียจ จนไม่ส่งงาน
เทอมนี่ข้าส่งแหน้ ไม่แคล้วคลาดเอยยยยยยยยย

(ตรงจากชีวิตผม 5555)

พบเพื่อนคนดีนี้ ช่วยข้า
อยากช่วยแต่วันนี้ เจ้าห่างเหินไป
เพื่อนนั่นอยู่หลังล้วน โศกเศร้าจริงเอย..........

ห่างเหินสักพัก -*-

ขอบคุณครับ โห คุณแต่ง 10 กว่านาที ผมแต่งเป็นวันยังไม่ได้เลย T^T

ขอบคุณในความกรุณาครับ