PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังไงกับ Medal Of Honor บ้างครับ ?

manning18
30th November 2011, 17:59
คืออยากถามกันว่ารู้สึกยังไงกับเกมนี้ในปีที่แล้ว ..

ตามความรู้สึกผมผมรุ้สึกว่า EA ทำภาพมาได้ดีพอสมควรเลยเรื่องภาพเวลาปรับ High ถือว่า Texture เช่นน้ำหรือใบหญ้าดูสมจริงพอสมควร (ไม่เทียบกับ BF3)

Gameplay ผมว่าการยิงหรืออะไรก็โอเคในระดับนึงแต่บางทีก็ขัดๆไป อีกอย่างคือการเดินหรือภารกิจบางทีต้องทำความเข้าใจเองค่อนข้างเยอะเน้นฟังและอ่านเอา ...

การช่วยผู้เล่นมีเพียงแค่ H กดดู HUD แค่นั้นซึ่งอาก MW3 หรือ BF3 จะมี Follow หรืออะไรอย่างชัดเจนและ Objective ในแต่ละ Mission มีถี่จนดูไม่ค่อยสำหรับแม้แต่เดินหลบก็เป็น Objective เสียแล้ว ...

ส่วนเนื้องเรื่องผมว่าเริ่มมามัน งง และ หนืดๆ มากแต่จะไปดูดีตอนท้ายเกม series นี้คาดหวังได้แค่เพียงฉากเสียสละและการเล่น classic ที่แต่ก่อนทำได้ดีภาคนี้ก็ได้เห็นการเสียสละเหมือนเดิม ...

แต่เนื้อเรื่องจริงๆดูไม่คอ่ยมีจุดหมายเหมือนเล่นไปเรื่อยๆไม่ค่อต่อเนื่องเท่าไหร่แล้วการกระทำก็เหมือนแค่ทำงั้น ไม่ค่อยมีผลในฉากต่อไป ...

ส่วนจุด climax ถือว่าโอเคแต่ไม่ได้ดีอะไรมากแต่ถ้าเล่นไม่คิดอะไรมากก็สนุกดีเหมือนกัน ขอโทษทีที่เอาเกมเก่าแล้วมาพูดใหม่แค่อยากจะรู้ว่าคิดยังไงกันบ้างเผอิญ พึ่งได้มาเล่นจริงจังอะครับ ...

ปล. แสดงความเห็นตามสบายเลยนะครับ comment สิ่งที่ผมพิมก็ได้ครับไม่มีปัญหา ^^ ...

ปลล. ผมว่า Series นี้เป็นตำนานพอๆ CoD เหมือนกันนะตั้งแต่ภาคแรกๆ ... (หลังๆเงียบ EA ไปซัด BF)

Matizano
30th November 2011, 18:04
ถ้าหมายถึงภาค 2010 เนื้อเรื่องเกมนี้เป็นFPS ที่ทำให้ผมได้อารมร่วมของทหารมากที่สุดในปีที่แล้ว

ส่วนมัลติ เสียตรงที่ยศมันตันไว แล้วตันก็ไม่มีอะไรให้ทำ

manning18
30th November 2011, 19:39
ถ้าหมายถึงภาค 2010 เนื้อเรื่องเกมนี้เป็นFPS ที่ทำให้ผมได้อารมร่วมของทหารมากที่สุดในปีที่แล้ว

ส่วนมัลติ เสียตรงที่ยศมันตันไว แล้วตันก็ไม่มีอะไรให้ทำ

อ่อครับแต่ถ้าไม่เข้าใจเนื้อจริงๆมันจะงงๆนิดๆนะผมว่า >_< หรือว่าผมงั่ง ...

UrAuZi
30th November 2011, 19:45
เนื้ัอเรื่องทำให้มีอารมณ์ร่วมกับเกมได้ดีเลยทีเดียว (ชอบตอนจบมาก)

starzerobenz
30th November 2011, 20:46
เกมนี้ชอบตรงจุด drama ของมันมากที่สุดครับ

AUSTIN
30th November 2011, 20:48
เกมมันสร้างอารมณ์ร่วมของทหารได้ดีครับ ตอนจบนี่ซึ้งมากเพลงขึ้นก็ซึ้งทันที

แต่แนะนำนะถ้าอยากเล่นแบบการเล่นทหารๆจริงๆก็ไป Arma ไม่ก็ Operation Flashpoint ครับ ถึงอารมณ์ร่วมมันจะมีไม่มาก(ส่วนมากไปมีอารมณ์กับความเครียดมากกว่า 5555+)

siamzone
1st December 2011, 01:16
เนื้อเรื่องก็ดีนะ เสียงปืนกับeffect นี่โคตรเร้าใจเลย

BloodWar
1st December 2011, 01:48
Medal Of Honor 2011 รู้สึกว่าเอาเรื่องเนื้อจริงของภารกิจของนาวิกโยธินสหรัฐ ที่ถูกส่งไปตามล่า บินลาดิน(ใช่ป่าวหว่า) ที่พอจะจำได้ หน่วยของเราที่ถูกส่งไปทำภารกิจ เสียชีวิตเกือบหมด และ หน่วยที่ไปช่วยเราตอนที่ถูกจับเป็นตัวประกัน เสียกำลังพลไปเกือบๆ 20 นายได้อ่ะ (ถ้าผิดพลาดขออภัย)