PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปิดไม่ติดอีกแล้วครับ

ViRuS|Benz
30th November 2011, 18:10
ตามหัวข้อเลยครับ

ผมเปิดคอมตอนแรกติด แต่มันมีปัญหาผมเลยถอด ซิ้งค์ CPU ออกดู (กะว่าจะดูซิลิโคลน) แล้วใส่ไปใหม่พอคราวนี้เปิดไม่ติดเลยครับ

ผมมั่นใจว่าใส่แน่น 100 % ครับ แล้วสายก็ต่อถูกครับ

ไฟติดนะครับแต่ไม่ทำงาน ปกติแล้วจะมี beep 1 ที แล้วเข้าสู่หน้าจอเมน แต่ตอนนี้เสียง beep ก็ไม่มีเลยครับ

ถ้าไม่เข้าใจเดี๋ยวมีวีดีโอครับ

blackeagel
1st December 2011, 00:03
ขอสเป็คด้วย ถ้าAMD ให้ถอด CPU ออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่ ตอนถอดซิ้งค์
ขามันอาจไม่ลงล็อค อย่าคิดว่ากดกะเดือกลงแล้วCPU มันจะเข้าล็อคนะครับ
อาการที่ว่ามาเหมื่อน M/B ไม่ได้ใส่ CPU หรือไม่ก็ขามันหักครับ

ViRuS|Benz
1st December 2011, 16:56
จริงหรอครับที่ว่าขาหักเวงกำแล้ว

CPU : Intel Pentium Dual Core 2.4 ghz

no VGA

Ram 1 GB

Mainboard : Asus P5VD2-MX

Aun_
1st December 2011, 19:09
ถ้าตามความคิดผม
ผมคิดว่าบอร์ดอาจจะไปแล้วนะครับ

เอาซิ้งค์ CPU แล้วใส่ให้แน่นๆด้วยนะครับ เดียวมันระบายความร้อนไม่ดี
คือเปิดติดหมดทุกอย่างไฟเข้า แต่คอมไม่ยอมเข้าวินโดว์ จอมืดสนิท แต่ตัวคอมเองยังติด

ปล.ผิดพลาดขออภัย ผมรู้ไม่มาก และไม่มีความรู้มาก T^T

chikuva
1st December 2011, 19:55
ของ intel ขางอง่ายซะด้วยสิ ลองดูขาที่บอร์ดดูดีๆ ถ้างอแล้วซวยเลย ประกันขาดด้วยนะ