PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แจกโปรแกรมลบเซ็นเซอร์หนัง ใช้ได้จริง

golfzoomzaa
30th November 2011, 20:47
วิธีติดตั้ง
1. install โดยคลิกที่ install
2. อย่าเพิ่งเปิดโปรแกรมนะครับ ให้ Copy Path ไปวางไว้ที่ install ไว้ก่อน เช่น
C:\Program Files\Video Enhancer
3. ให้เปิดโปรแกรม Patch และกด Patch จากนั้นก็ done
4. เปิดโปรแกรม VideoEnhancer ได้แล้วครับ
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
วิธีใช้
1. ที่ Input vidio file ให้กด Browse เพื่อหา วีดีโอที่ เซ็นเซอร์ครับ
2. เลือกคุณภาพ (ผมเลือกที่ Better quality, lower speed) เพื่อให้ภาพคมชัดครับ
3. เลือกปลายทางที่เก็บไฟล์ Video ที่ลบเซ็นเซอร์ออกแล้วที่ Output vidio file
4. กด Srart ได้เลยครับ หลังจากนั้นก็รอซักครู่หนึ่ง แล้วจะขึ้นว่า Done เท่านี้ก็เรียบร้อยครับ เซ็นเซอร์หายไปแว้ววว!!
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

วิธีการทำอย่างละเอียดอยู่ในไฟล์ที่ดาวน์โหลดไป ลองโหลดไปใช้กันดูครับผม

1..DOWNLOAD (http://adf.ly/3x6rK)

2..DOWNLOAD (http://adf.ly/3x6sC)

kekjaja
30th November 2011, 21:03
มีตัวอย่างหนังที่ลบแล้วให้ดูป่ะครับ อะจิ๊ยๆ

kokod
1st December 2011, 16:59
ภาพมันแค่ชัดขึ้นไม่ใช้หรอคับ ขอดูตัวอย่างหน่อยคับ!

basz17
1st December 2011, 17:24
เซ็นเซอร์ คืออะไรหว่า มันอยู่ในหนังอะไรนะ

อยากรู้จังเลย....

Crowszerro 3
2nd December 2011, 15:51
มันแค่ไห้ภาพมันเนียนขึ้นชัดขึ้นเท่านั้นเองครับถ้าตัวหนังมันเซนเซอร์มาอยุ่แล้วใช้ไปก็แค่เนียนขึ้นแต่ไม่เห็นไรเหมือนเดิมผมเคยลองและครับ

dontspam2meplz
2nd December 2011, 22:50
โปรแกรมลบเซนเซอร์ ผมหามาตั้งแต่สมัยหัดเล่นเน็ตเลย จนป่านนี้หลายปีแล้วยังไม่เจอ เดี๋ยวนี้เลิกหาไปแล้วครับ เปลี่ยนไปใช้การหาหนังแบบไม่เซนเซอร์ดู

ตั้งใจจะเอาไว้ใช้เวลาหนังมันเซนเซอร์พวกบุหรี่หรือเหล้านะครับ คือมันรำคาญ ฮ่าๆ

thotsawat555
2nd December 2011, 23:00
ผมโหลดหนังที่เขาริปจากBlu-Rayนอกแล้วเอามาใส่เสียงไทยจากDVD

นอกจากได้เสียงไทยแล้ว ยังไม่เซ็น ไม่ตัด (ที่จริงหนังHitmanที่ขายในไทยถูกตัดไปประมาณ5-10นาที ได้ ที่จริงมีฉากนางเอกถูกแก้ผ้าแล้วถูกแซ่ตีด้วย แต่ไทยตัดออก)