PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเบื่อมากเลยครับ

August
30th November 2011, 21:36
เซ็งมากครับ ไม่รู้จะทำยังไงดี

แบบคือ 2 วันก่อนคนที่ผมชอบโทรมาผมดีใจนะ(มากด้วย) แต่พอมาอีกวันก็ไม่โทรละ

ผมก็ไม่อยากโทรกลับไป มีความรู้สึกว่า ' เรามีความสำคัญรึเปล่า ? ' ' คุยกะใครอยู่รึเปล่าที่ไม่ใช่เพื่อน ? '

แล้วก็ส่วนมากไม่ได้ใช้โทรศัพท์อยู่แล้วคือ 'พูดไม่เก่ง' ปกติผมชอบเงียบๆ แล้วบางทีเขาก็เงียบ ผมกลัวเขาเบื่อด้วยอะครับ

ตอนนี้ก็ไม่กล้าโทรไปเพราะโทรไปแล้วไม่รู้จะพูดยังไงดี

เฮ่อออ!!!

degden009
30th November 2011, 21:40
กล้าที่จะชอบ ก็ต้องกล้าที่จะทำสิครับ
แน่นอนตอนแรกมันก็อาย ผมก็อาย(โคตรๆ) แต่พอสนิทกันแล้ว คำว่าอายคืออะไรเลยแหละ :yes

August
30th November 2011, 21:48
คือผมรู้จักเขาแล้วน่ะครับ เขาก็รู้จักผม

เขาชอบเรียกผม ที่รัก,แฟน

อะไรประมาณนี้แต่ผมดูเหมือนเขาล้อเล่นอยู่อะครับ

ผมเจอเขาครั้งแรกตอนเขามีแฟนอยู่แล้วก็เลิกกันแล้ว ส่วนตอนนี้ยังไม่รู้

แต่ว่าเขารู้จัก ม. ปลาย เยอะมากๆครับ ม.ปลาย ส่วนมากชอบมาคุยกะเขาอะ คือมีเยอะอะที่ชอบเขา

แล้วแฟนเก่าของเค้าส่วนมากก็เป้น ม.ปลาย หมด

ความรู้สึกตอนที่ได้คุยประมาณว่า มีคนอื่นอยู่แต่มาคุยกับผม

themzaza07
1st December 2011, 19:54
เหมือนผมเลยแหะ !!

degden009
1st December 2011, 19:58
โหย เค้าพูดแบบนี้ละ คุณก็บอกไปเลยว่า ผมจริงจังนะครับ ลุยกระหน่ำ อย่าได้ถอย!!

GrimReaper
1st December 2011, 23:15
ดูท่าทางแฟนนายจะเข้าสังคมเก่ง + ไม่อยากไห้ไครเสียใจด้วยนะ บางทีแฟนนายอาจจะคิดถึงแฟนเก่าอาจต้องการรอเขากลับมา ( ไม่เป็นไร gu รอได้ ) ประมาณนี้อ่ะครับ แบบนี้จีบยากครับเคยเจอมาก่อน นิสัยเป๊ะๆเลยเหอๆ ( หาคำพูดก่อนโทรไปเน้อ )

August
2nd December 2011, 13:29
ดูท่าทางแฟนนายจะเข้าสังคมเก่ง + ไม่อยากไห้ไครเสียใจด้วยนะ บางทีแฟนนายอาจจะคิดถึงแฟนเก่าอาจต้องการรอเขากลับมา ( ไม่เป็นไร gu รอได้ ) ประมาณนี้อ่ะครับ แบบนี้จีบยากครับเคยเจอมาก่อน นิสัยเป๊ะๆเลยเหอๆ ( หาคำพูดก่อนโทรไปเน้อ )

เมื่อวานไปนั่งเล่นกะเขามาครับ แล้วก็เพื่อนเขาอีกสองคน

เขาคุยเก่งมาก นิสัยเปิดเผย แบบเหมือนไม่มีความลับอะไร อยากทำไรก็ทำ อะไรแบบนี้อะครับ

แล้วผมก็นะ ดันพูดไม่เก่ง + ขี้อายแบบสุดๆ ก็นั่งเงียบๆ เหมือนสร้างห้องของตัวเองมาอีกห้องหนึ่งเล็กๆมีที่ว่างสำหรับคนเดียวอะไรประมาณนี้

เขาคุยกะเพื่อนตลอดอะครับ ผมเห็น3คนนั้น แล้วมีความรู้สึกว่าผมเป็นส่วนเกินที่ไม่สามารถแทรกเข้าไปได้ (เพื่อนเขาผู้หญิงน่ะครับ)

แบบเพื่อนเขาจะพูดอะไรกันก็เกรงใจผมไรแบบนี้ คิดว่าพอผมกลับเขาก็น่าจะพูดอะไรเกี่ยวกะผมแหละ

แล้วเวลาเดินกะเขาสองคนผมอยากชวนเขาคุยอะครับ แต่ว่าไม่รู้จะคุยอะไร ส่วนมากก็จะเอาเรื่องที่เขาพูดกันหรือไม่ก็มีอะไรปละหลาดตาก็ทัก

แต่ว่าแค่ คำสองคำ ผมก็เงียบๆ เขาก็เดินต่อ .. อีกอย่างโทรศัพท์เขาชอบมีคนโทรเข้าตลอด ผมก็ไม่อยากถามว่า 'ใคร ?' กลัวจะยุ่งกะเขามากไป

แต่เพื่อนเขาถามพอดี เขาก็บอกว่า พ่อ โอเคอันนี้ผมเชื่อแต่ อีกอันหนึ่งมีคนโทรมาแต่ยังไม่รับ แล้วเพื่อนเขาก็ถามอีกรอบ เขาบอกว่า พี่

เอ่อ.. ผมก็ไม่รู้จะทำไงนะ ก็นั่งเงียบๆ

ผมมีความรู้สึกว่า ' ***ชวนกูมา บอกว่าคิดถึง พอบอกไม่อยากไปบอก ''ไม่คิดถึงเราใช่มั้ย ?'' แต่พอมาแล้วไม่สนใจกูเนี่ยนะ ? ' (อาจจะหยาบนิด)

Resistance
3rd December 2011, 18:43
เดินใกล้ๆเธอ นั่งใกล้ๆ เธอก็มีความสุขแล้ว นะผมว่า

ปล. จขกท.นิสัยเหมือนผมมาก!

ผมโคตรจะมีความสุขเลยอะครับ ผมชอบมองหน้าเขานะ แล้วพอเขามองมาผมก็จะหลบตาหน่อย

แล้วครั้งก่อนเขาถามว่า ทำไมชอบมองอะ เห็นนานละ เอ่อ.. ผมพ๔ดกไม่ออกเลยก็แถๆไปว่า ' ก้มองทุกคนอะ '

(ตอนนั้นนั่งกับเพื่อนด้วย 4-5 คน ถ้าอยู่กันสองคนกะจะบอกชอบ หรือไม่ก็หยอดสักนิด)

ปล. เดี่ยวคืนนี้ กะว่าจะโทรไปหา แต่ก็ไม่รู้จะกล้าโทรรึเปล่า

โทรไปแล้ว ผมชอบเงียบ ละพอผมเงียบเขาก้เงียบ

เฮ่อ.... คนนี้ใช่สำหรับผมมากๆ แต่เหมือนผมจะไม่ใช่สำหรับเขา...

เผื่อใจรอไว้ได้เลยยย

ลองคิดว่า "แค่เห็นเธอก็มีความสุข เราก็มีความสุขแล้ว"

ผมว่าน่าจะมีควาสุขกว่านะครับ

August
3rd December 2011, 19:01
เดินใกล้ๆเธอ นั่งใกล้ๆ เธอก็มีความสุขแล้ว นะผมว่า

ปล. จขกท.นิสัยเหมือนผมมาก!

ผมโคตรจะมีความสุขเลยอะครับ ผมชอบมองหน้าเขานะ แล้วพอเขามองมาผมก็จะหลบตาหน่อย

แล้วครั้งก่อนเขาถามว่า ทำไมชอบมองอะ เห็นนานละ เอ่อ.. ผมพ๔ดกไม่ออกเลยก็แถๆไปว่า ' ก้มองทุกคนอะ '

(ตอนนั้นนั่งกับเพื่อนด้วย 4-5 คน ถ้าอยู่กันสองคนกะจะบอกชอบ หรือไม่ก็หยอดสักนิด)

ปล. เดี่ยวคืนนี้ กะว่าจะโทรไปหา แต่ก็ไม่รู้จะกล้าโทรรึเปล่า

โทรไปแล้ว ผมชอบเงียบ ละพอผมเงียบเขาก้เงียบ

เฮ่อ.... คนนี้ใช่สำหรับผมมากๆ แต่เหมือนผมจะไม่ใช่สำหรับเขา...

เผื่อใจรอไว้ได้เลยยย

August
3rd December 2011, 19:29
ถ้ามีโอกาสอยู่ด้วยกัน2คน ให้บอกประมาณว่า "...(ชื่อเธอ) เรามีอะไรจะบอก...เราชอบ...อะ"

ระหว่างที่พูดให้มองหน้าเธอแบบจริงจัง(ไม่ใช่ยิ้มนะ)

ผมเคยใช้วิธีนี้อยู่นะ แต่ตอนพูดจบ เขาก็เงียบผมก็เงียบ ในหัวเหมือนมีเสียงที่ฟังไม่รู้เรื่อง(แบบตลาดสด)ไหลเข้ามา

แล้วเสียงนั้นมันก็จบด้วยคำว่า "ไม่ใช่" จู่ๆปากมันก็ขยับเองว่า "ล้อเล่น" - -*

ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่ามันเกิดขึ้นได้ไง

ปล. จขกท. นิสัยเหมือนผมมาก(เงียบๆไม่คุย)

นี้เดี๋ยวดึกๆ ผมจะโทรไป แต่ก็ไม่รู้จะพูดว่ายังไงก่อนดี

เพราะว่า ไม่เคยโทรไปก่อนเลย เคยโทรไปแค่ครั้งสองครั้งเองแต่นานแล้ว

August
3rd December 2011, 21:08
เฮ่อ... จะโทรไปดีมั้ย ...

edit: โทรไปละไม่รู้จะพูดไรดี กลัวเงียบ

Winters
3rd December 2011, 23:16
สมัยที่ผมจีบนี่ผมโครตอาย จะพูดอะไรทีๆ นี่ยากมาก พอสนิทด้วยเมื่อไหร่เวลาผ่านไป พูดกันเป็นเพื่อนเลยสนุกมากหยอกล้อเล่นกันสนุกสนาน แต่เลิกกันไปละ -.- เสียดาย

August
4th December 2011, 00:31
เอิ่ม... วันนี้ก็ไม่ได้โทร..

ตอนแรกกะจะโทรก่อนหน้านี้สัก ชม.

แต่ดันไม่ว่างสะงั้น เฮ่อ.....

จะโทรไปตอนนี้ก็ยังไงอยู่ ?

yakuzaom007
4th December 2011, 00:41
ละวังจะได้เป็นแค่คน แก้เบื่อนะครับ
ด้านได้อายอด

August
4th December 2011, 00:58
ละวังจะได้เป็นแค่คน แก้เบื่อนะครับ
ด้านได้อายอด

ก็พยายามอยู่ครับ

แต่ว่าโทรไปแล้วกลัวเงียบ ไม่มีไรคุย ไม่รู้จะพูดไง พูดไม่เก่งด้วย

พรุ่งนี้จะโทร ถ้าโทรได้

zForlorNz
4th December 2011, 01:04
http://youtu.be/Bi_0u7Ybuos
ระวังจะเจอแบบนี้ล่ะกัน :)

ความกล้าตัวโตๆ !!

August
4th December 2011, 01:22
เมื่อกี้อาบนํ้า

คิดไปคิดมา ตอนแรกเขาโทรมาอยู่ 2 วัน ละไม่โทรเลย

ละอีกสัก 4-5 วันโทรมาอีกรอบนึงละก็ไม่โทร

ลองๆคิดดูเหมือน ว่า ' เขาอยากให้เราโทรไปมั่ง ' เหมือนลองใจเราอะไรประมาณนั้น(แอบเข้าข้างตัวเอง)

หรือไม่ก็ ไม่โทรเพราะ ' โทรไปก็ไม่ค่อยคุย น่าเบื่อ ' หรือเขาคุยกับ 'คนอื่น' อยู่ ? (คิดในแง่ร้าย)

ปล. ผมคิดมากไปเองอะ
ปล2. อยากให้ถึงพรุ่งนี้ดึกๆเร็วๆแหะ จะได้โทร (วันนี้มี มาร เลยอดโทร)

August
4th December 2011, 02:20
เมสเซจไปหาง่ายกว่ามั้งถ้าไม่กล้าอ่ะ แต่อย่าลืมสมัครโปร Free SMS ก่อนส่งนะ อิอิ :D:D:D

เขาใช้ bb ครับ บางทีเขาไม่เปิด sms ดู เคยลองส่งไปแล้ว

ปล. คือจริงๆไม่ใช่ไม่กล้าโทรอะครับ แต่ว่าโทรไปแล้วผมกลัวจะเงียบแล้วต้องวาง กลัวเขาเบื่อ

onalovejung
4th December 2011, 02:30
เขาคือเพื่อนผมหรือเปล่าเท่าที่อ่านมามันใช้เลยเหมือนมาก

August
4th December 2011, 11:19
เขาคือเพื่อนผมหรือเปล่าเท่าที่อ่านมามันใช้เลยเหมือนมาก

ยังไงอะ ?

คือคนที่ผมชอบ คือเพื่อนนายหรอ

หรือนายถามว่า 'เขา' ที่ว่า คือ 'เพื่อน' ของผม ?