PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเป็นอะไรก็ไม่รู้

ballba
1st December 2011, 13:14
สวัสดีครับผม ballba ประจำ love,health

วันนี้ก็มีเรื่องทุกข์ที่ยังค้างคาใจ

คือผมเลิกกับแฟนไปเพราะเธอคบกับคนเก่า คนในรูปอ่ะครับ ทั้งที่ผมก็รู้ดี

แต่ทำไมผมถึงไม่ยอมเลิกรัก และลืมไปซักที ปกติผมรักใครผมไม่เป็นนะ เลิกคือเลิก

แต่คนนี้ผมกลับไม่ยอมลืม และไม่ยอมรักใคร ผมไม่รู้หรอกว่าผมเป็นอะไร

แต่ความรู้สึกมันเป็นแบบนั้น ทุกวันนี้ ผมก็ยังเสียใจร้องไห้

ผมไม่มีความสุขเลย

ผมต้องเจอเธออยู่บ่อยๆ เห็นหน้ากัน มันก็ยิ่งทำให้ใจผมหวั่นไหวตลอด

เวลาที่ผ่านมา บางครั้งก็รู้ตัวดีว่า ผมเป็นแค่ที่ระบาย หรือคนที่โดนหลอก

แต่ก็ยังกลับมองโลกในแง่ดีเสมอ ก็ยังรักและทำทุกวันให้ดีที่สุด

จนเธอเปลี่ยนไปมาก หรือแทบหมดรักกัน แต่ผมก็ยังยอมรับกับการเปลี่ยนแปลง

วันนี้ก็เป็นวันนึงที่ผมเสียใจมาก

พูดง่ายๆ เรายังไม่ได้บอกเลิกกัน แต่เธอหลอกผม

วันนี้เราอยู่ด้วยกัน ตอนบ่ายเธอบอกไปส่งเธอที่ครั้ง เธอจะไปหาแม่ ผมก็ไปส่ง

แล้วผมสงสัยที่เบอร์โทรศัพท์ที่เธอโทรคุยมันไม่ใช่เบอร์ของแม่เธอ ผมเลยลองสะกดรอย

เดินตามเธอไป จนผมภาพของความจริง ที่เธอและคนเก่ายังรักกัน

ผมยอมแกล้งโง่ ไม่เห็นภาพนั้นซะดีกว่า ผมเสียใจมาก และเธอก็เห็นผมแล้ว

แต่ผมไม่คิดที่จะเข้าไปทัก เพราะไม่อยากทำลายความสัมพันธ์

สิ่งที่ผมพอทำได้ก็คงปล่อยเธอไป และทำให้มีความสุข

แต่สุดท้ายผมก็ยังต้องทุกข์อยู่ทุกๆวัน ไม่เข้าใจเลย เสียใจ:(

แรกๆก็ยังรักกันดี พอหลังๆเหมือนจะเบื่อ และเฉยชากันมาก :(

จะทิ้งก็ไม่ทิ้ง จะรักก็ไม่รัก มันยิ่งทำให้สับสน

ชีวิตมันเศร้า
อยู่ที่ตัวคุณเองแล้วล่ะว่าจะตัดสินใจแบบนั้น
จะเดินต่อไปข้างหน้าเพื่อพบสิ่งที่ดีกว่า
หรือจะยอมอยู่กับที่อยู่กับสิ่งเดิมๆ

ลองปล่อยให้เวลาผ่านไปสักพัก
แล้วลองค่อยๆคิดทบทวนดีๆอีกครั้ง

สู้ๆ ครับผมเอาใจช่วย !

อยู่ที่การตัดสินใจของคุณนะค่ะ รักตัวเองให้มากๆ ดูแลตัวเองดีๆ จะได้มีชีวิตใหม่ๆละกันค่ะ

ขอบคุณครับ

เวลาเท่านั้น ที่จะช่วยได้

พอทำใจได้

ก็กลับไปหาเด็ก 7-11 สิครับ เหอๆ

เหอะๆเขามีแฟนแล้วครับผม

แต่ถึงเขาจะไม่มีใคร ถ้าผมไม่รักจริงๆ ผมก็ไม่กลับไปหาเล่นๆหรอก - -

SoNy009
1st December 2011, 13:27
อยู่ที่ตัวคุณเองแล้วล่ะว่าจะตัดสินใจแบบนั้น
จะเดินต่อไปข้างหน้าเพื่อพบสิ่งที่ดีกว่า
หรือจะยอมอยู่กับที่อยู่กับสิ่งเดิมๆ

แล้วลองค่อยๆคิดทบทวนดีๆอีกครั้ง

LookPhet
1st December 2011, 13:30
สู้ๆ ครับผมเอาใจช่วย !

sydyon
1st December 2011, 13:32
เวลาเท่านั้น ที่จะช่วยได้

พอทำใจได้

ก็กลับไปหาเด็ก 7-11 สิครับ เหอๆ

JunzkiI3rown
1st December 2011, 13:38
อยู่ที่การตัดสินใจของคุณนะค่ะ รักตัวเองให้มากๆ ดูแลตัวเองดีๆ จะได้มีชีวิตใหม่ๆละกันค่ะ

pijuk2538
1st December 2011, 16:34
อย่าเครียดน้ะครับ

GrimReaper
1st December 2011, 23:22
ก่อนแรกเลยพี่ลบรูปของเธอไนลายเซ็นก่อน เพราะพี่ก็ post เยอะด้วย -0- แล้วหาหนังฮาๆดูแก้เครียดครับหาย ไปหาผู้ ญ สเปคไหม่ครับที่คิดว่าไช่ที่สุด อาจจะนานหน่อย หรือแปปเดียว เพื่อนผมมันเคยทำมันบอกหายไปเลย แถมมันบอกเจอหน้าต้องจัดไห้เข็ด -*-

kapoaraisat1
1st December 2011, 23:34
เห้ย เมื่อช้าวยังอยู่ด้วยกันเลยนิ่ภูมิ - -*

PockyBlack
1st December 2011, 23:52
ตอนนี้อยู่โสดไปสักพักแล้วกันพี่ภูมิ อย่้าเพิ่งรีบมีใหม่รอสักพักก่อน

KoRnii.FreeDOM
2nd December 2011, 00:07

เห็นด้วยเลยครับผม (:

หนุ่มหน้าหวาน
2nd December 2011, 03:40
" อยู่คนเดียวมันก็ดีแต่บาวทีมันก็เหงานะครับ " ยังไงก็อย่าเคียดละ

JiabLand
2nd December 2011, 04:05
เอาใจช่วยครับ เข้าใจน่ะเพราะผมก็อกหักบ่อย โดนแต่คนบอกเลิกทั้งๆทีเราก็ไม่ได้ผิดอะไร
แต่ก็ต้องคิดซะว่าเราคงไม่ใช่เนื้อคู่กัน:dash

nuiduidui
2nd December 2011, 04:51
ผู้หญิงมีเยอะกว่าผู้ชายนะ หาใหม่เถอะ ถือซะว่าถ้าไม่อกหักเจ็บช้ำก็ไม่เจอคนที่ใช่สิ คนที่ใช่จริงๆคือคนที่เรารักแต่เขารักเรามากกว่าเชื่อผม เพราะผมก็อกหักมาเยอะเจ็บมาเยอะ
ผู้หญิงที่ผมอกหักมาทั้งหมดที่คบนานสุดก็3เดือน หน้าตาดีไม่ได้ครึ่งคนปัจจุบันเลยผมอะคบคนนี้มาจะ5ปีและ เชื่อผมตัดใจซะเดี๋ยวก็เจอคนที่ใช่แน่ๆ ห้ามฟังเพลงอกหักนะช่วงนี้ เดี๋ยวกระแทกใจ:)

ryobaman
2nd December 2011, 16:57
กลับมาตอบให้ครับ คุณ ballba

ความรักทำให้เราเสียใจ แต่อย่าทำให้เรามองข้ามทุกสิ่งในชีวิตครับ
สู้ๆครับ (ครั้งสุดท้ายที่อ่าน ท่านยังจะไปต่อยใครคนนึงอยู่เลย หุๆ)