PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำยังไงให้มันไม่กลับมาหลัง system restore (เร่งด่วนนะครับ ขอร้อง)

jackylucky
1st December 2011, 16:07
คือผมทำ system restore ไม่ได้อ่ะครับ มันติดโปรแกรม anti-virus จะต้องทำยังไงครับถึงจะลับไอตัวนี้ได้ แบบว่า system restore กลับมาก็จะไม่กลับคืนมาอ่ะครับ ผมปิดการทำงานมัน พอ system restore มันก็กลับมาเปิดใหม่ ก็ทำ system restore ไม่ได้ครับ

ไม่ต้องถามนะครับว่าทำไมถึงทำไม่ได้แค่ anti-virus เพราะว่ามันมาตื๊อให้ update ทีนี้พอเราไม่ update มันก็เข้าไม่ได้ครับ ต้องรอสัก 5-10 นาทีกว่ามันจะรันวินโดวส์(เปิดมาแล้วหน้าจอดำ ต้องรอ 5-10 นาทีแล้วมันถึงจะมีภาพ)

ช่วยทีครับ จะทำยังไงให้ system restore แล้วมันไม่กลับมา ขอด่วนที่สุดนะครับ

chikuva
1st December 2011, 20:00
add or remove program ใน contron panel ดูก่อนหรือยังครับ

USED_JKG
2nd December 2011, 02:11
เข้า softmod แล้วลบออกจาก Program and Remove สิ

paripari
2nd December 2011, 09:41
Uninstall แอนตี้ไวรัส(โดยใช้โปรแกรมช่วย)ออกก่อนนะครับแล้วค่อยรีสโตร์ดูนะครับ
ปล.ผมว่าแอนตี้ไวรัสมีปัญหาแล้วหล่ะลองหาตัวเต็มมาใช้ดูนะครับ