PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่น BF3 หลุดบ่อยสุดๆ

HOLOGRAM
1st December 2011, 17:53
คือ เล่นแบบ MP จบด่าน แรก มักจะหลุด ตอนกำลังจะเข้าด่านที่2ประจำ ต้องเข้าเกมใหม่ตลอด บางทีเล่นด่านต่อไปได้แล้ว เจอ Game disconnected Something went wrong อีก บางทีก็หลุดแบบไร้เหตุผลไม่มีอะไรขึ้นเลย เกิดจากอะไรครับ

boomman
1st December 2011, 18:23
แต่ก่อนผมก็เคยเป็นนะ
แต่ก็ค่อยๆลดลง (ตอนนี้ยังเป็นบ้าง)
น่าจะเกี่ยวกับระบบเกมส์แหละครับ (เป็นเกือบแทบทุกคนนะ)

รอ DLC ที่จะมาพร้อมกับแพทใหม่ดีกว่านะ ผมว่า

yasintorn123
1st December 2011, 18:28
โห เล่น scar h โหดจัง สอนเทคนิคหน่อยครับ ผมเล่น scar h กากมาก ตอนนี้มีแค่ ดอท กับ กริบหน้าครับ

expenbik
1st December 2011, 18:28
ผมเซงมากเคยครับบางทีพอจะเข้าเกม load level ก็ว่าทำไมมันนานกดที่เกม ค้าง เปลี่ยนด่านโหลดเสร็จเรียบร้อยจะเข้า เลือกตัวค้าง แล้วบางทีเข้าไป เปิดมาถึงแพ้และยังไม่ทันเลือกตัวละครเลย

blackop
1st December 2011, 18:31
หลังแพทล่าสุดนี้เกมส์มีปัญหาเยอะมาก

expenbik
1st December 2011, 18:40
เล่นแบบ rush 10-20 นาที เสียเวลาเข้าเกือบ 5 นาที

HOLOGRAM
2nd December 2011, 09:20
ขอบคุณครับ

โห เล่น scar h โหดจัง สอนเทคนิคหน่อยครับ ผมเล่น scar h กากมาก ตอนนี้มีแค่ ดอท กับ กริบหน้าครับ

ไม่รู้สิครับ ผมก็ยิงปกติของผมนั้นแหละ ปืนนี่ค่อนข้างแรงครับ แต่ลั้นกระสุนช้าไปหน่อย ส่วนมากผมจะได้ยิงระยะไกลกับปานกลางครับ ถึงฆ่าได้เยอะ ถ้าไปเล่น M16A3 มันจะต่างกันมาก ผมเล่นอยู่ 2 สายอ่ะครับ Assault กับ Engineer สายอื่นไม่เล่นครับ

2nd December 2011, 17:50
ขอบคุณครับ

ไม่รู้สิครับ ผมก็ยิงปกติของผมนั้นแหละ ปืนนี่ค่อนข้างแรงครับ แต่ลั้นกระสุนช้าไปหน่อย ส่วนมากผมจะได้ยิงระยะไกลกับปานกลางครับ ถึงฆ่าได้เยอะ ถ้าไปเล่น M16A3 มันจะต่างกันมาก ผมเล่นอยู่ 2 สายอ่ะครับ Assault กับ Engineer สายอื่นไม่เล่นครับครับ ยิงยิกๆ เหรอครับ แต่ใช้แล้วผมอับโชค ครับ ปืนนี้ แต่เล่นM416 แล้วค่อนข้างที่จะคิลได้

HOLOGRAM
2nd December 2011, 21:32
ครับ ยิงยิกๆ เหรอครับ แต่ใช้แล้วผมอับโชค ครับ ปืนนี้ แต่เล่นM416 แล้วค่อนข้างที่จะคิลได้

ยิงยิกๆก็ได้ครับ ถ้าอยู่ไกล เอาเป้าขึ้นอีกสักหน่อยเกมนี่สมจริงที่กระสุนจะตกตรงไหน แล้วก็ยิงตอดไปครับ เดี๋ยวก็ตาย ถ้าอยู่ในระยะปานกลาง 100-200 m ก็ยิงรัวๆได้ครับ

ผมว่ามันก็ไม่ได้ใช้ยากอะไรเลยนะ

Not~P
2nd December 2011, 23:24
เป็นที่แพท มีปัญหากันหมดนี่ก็เป็น = ="

Scar แนะนำนะ แต่ก่อนเคยใช้ แต่หลังแพทใหม่มามันลดความแรงไม่รู้ยังโหดอยู่เปล่า โฮโล + ที่จับ + ที่เก็บเสียง นิ่งมากๆ แรงระดับนึง ตอนนี้ไม่รู้มันกากยังนะ แต่ตอนแรกแจ่มมากๆ เพื่อนผมใช้อยู่กดไป พันกว่าตัวละ นิ่ง+แรง ลองดูๆ

2nd December 2011, 23:39
ยิงยิกๆก็ได้ครับ ถ้าอยู่ไกล เอาเป้าขึ้นอีกสักหน่อยเกมนี่สมจริงที่กระสุนจะตกตรงไหน แล้วก็ยิงตอดไปครับ เดี๋ยวก็ตาย ถ้าอยู่ในระยะปานกลาง 100-200 m ก็ยิงรัวๆได้ครับ

ผมว่ามันก็ไม่ได้ใช้ยากอะไรเลยนะงั้นแปลว่าผมกาก อะดิ ยศก็กะโหลก เล่นก็ไม่ค่อยเก่ง ปิงก็เยอะ อัปเฉา

hongzana
3rd December 2011, 00:05
ครับ ยิงยิกๆ เหรอครับ แต่ใช้แล้วผมอับโชค ครับ ปืนนี้ แต่เล่นM416 แล้วค่อนข้างที่จะคิลได้

แอดเพื่อนเรามาสิ เดวเราจะเล่นกับนายเอง ชื่อ ใน battlelog ChRisXopHerz-