PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากเป็นนักบอลแต่ ไม่ได้จบจากโรงเรียนกีฬาได้ใหมครับ

kimasd555
1st December 2011, 18:37
คือผมเรียนโรงเรียนพาณิชย์อ่าครับ แต่เสาร์ อาทิตย์ ไปซ้อมบอลกับโค้ชที่เปิดสอนอ่าครับ ซ้อมอย่างเดียวไม่ได้แข่งเลย

แล้วผมสามารถไปคัดตัวเป็นนักฟุตบอลได้ใหมครับ

killerteeza
1st December 2011, 18:41
ก็ลองไปเล่นๆๆธรรมดาอ่ะครับ ละจะมีแมวมองมา หรือว่าบางสโมสรจะมีอาคาเดเมียร์ก็ลองไปสมัครและฝึกดูครับ :yes

goopae
1st December 2011, 18:45
ได้ครับ ถ้าหากคุณมีฝีมือดีและพรสวรรค์ ยังไงก็ต้องได้เป็น

montreepot
1st December 2011, 19:13
ประเทศอื่นอ่ะได้

ประเทศไทยอ่ะยาก

อย่างแรก คุณก็ต้องเตะบอลหาชื่อเสียงจากกันเลย พวกตัว โรงเรียนไงครับ

รู้จักคนเล่นบอลด้วยกันเยอะๆ ก็เข้ากลุ่ม หาทีม แล้วก็พาทีมไปสร้างชื่อบ่อยๆ

คนที่รู้จักเขาก็จะพูดต่อๆไป และ ก็จะถึงหูโค้ชนั้นๆอ่ะครับ

ประเทศเรามันเป็นแบบนี้ แต่ประเทศอื่น เขาอยากจะคัดก็ไปคัดเลย ถ้าเก่งเขาก็เอา ไม่เก่งก็ตัดออกไปครับ

ซ้อมอย่าง เดียวไม่มีวันได้เป็นนักบอลครับ มันต้องแข่งบ้าง ลงไปโชว์บ้าง เหอๆ

ลองคิดว่าคุณเป็นโค้ชฟุตบอลครับ แล้วเห็นเด็กเดินกินไอติมอยู่ กับ เด็กอีกคนกำลังแข่งบอลในสนาม

คุณเลือกใคร?

ถ้าเรียนพานิชณ์นะครับ ผมแนะนำครับ หาทีมเลยครับ ตั้งกับเพื่อนเองก็ได้ ไม่ก็หาทีมที่เขามีอยู่

เขาส่งแข่งกันเป็นประจำอ่ะครับ บอล ไพมิสเตอร์ 11 คน บอลเขต บอลอะไรแบบเนี่ยครับ

ถ้าได้แชมป์ เขาจะส่งให้มาเป็นตัวแทนจังหวัดไปแข่งกับจังหวัดอื่นอ่ะครับ (ไม่รู้ตอนนี้มีป่าว ผมเล่นฟุตซอลแล้ว)

อืม หาเล่นไปเลื่อยๆครับ ถ้าเก่งจริงๆ เดี๋ยวมันก็มีคนมารุมแย่งเองละครับ แต่อย่างแรกคือ เรา้ต้องทำให้คนรู้จักก่อน

ป.ล.สมัยหนุ่มๆ ผมเล่นบอลให้ รร ชาย พิโลกอ่ะครับ เลยมีโอกาส บ่อยๆ ที่ได้โชว์ตัวครับ เลยพูดได้

เป็นตัวแทนจังหวัดไปแข่งบ่อยๆ ตั้งแต่ ม.1 - ม.6 อ่ะครับ เปรียบเสมือนเป็นตัวจังหวัดแหละครับ

ลองดูครับ ยิ่งบอล ไพร์มิสเตอร์นี้ ถ้าได้แชมป์ ในจังหวัด แล้วไปแข่งต่างจังหวัดได้แชมป์อีก จะุสุดยอดมากครับ(เงินเยอะ)

ผมได้เต็มที่ก็แชมป์ภาคเหนือเอง 555

zerokoza
1st December 2011, 19:22
มันอยู่โอกาสในเเต่ละพื้นที่ด้วยครับ คือผมอยู่ชลบุรีอ่ะ ผมไปคัดตัว ศรีราชา เอฟซี กับเพื่อนติด ทั้งคู่ เเล้วลองไปคัด ชลบุรี ก็ติดเเต่ผมไม่ไป เพื่อนมันมีเมืองทองจองตัวไว้เเล้ว จบ ม.6 ก็ไปต่อในกรุงเทพเลย

ผมไม่ไปเเค่คัดเล่น ๆ เคยไปคัดกับ ช้างเผือกติดเขาให้ โควต้า เรียนในอัญสัมชัญ ศรีราชา เเต่ไำม่เข้าผมไม่ค่อยหวังอยากเป็นเเค่เล่นสนุก ๆ

ผมว่า ลองมาชลบุรีสิครับ โอกาสมีเยอะไม่ยากเท่าไหร่ มีเเมวมองครับ ผมเจอเเมวมองก็ตอนเเข่งกีฬาจังหวัดอ่ะ ชลบุรีอย่างที่รู้มีหลายทีมอ่ะ เช่น ชลบุรี เอฟซี ศรีราชา เอฟซี พัทยา ยูไนเต็ด

ถ้าอยากเก่ง ๆ ขึ้นมาก ๆ เลยนะ มีสมองมองให้ไกล หาช่องเป็น เเม่นยำ ตัดบอลได้ คล่องตัีว รวม ๆ เเล้วถ้าฟุตซอลเก่ง ไปบอลสบายครับ ^^

kimasd555
1st December 2011, 19:40
ที่ชลบุรี ผมเห็นว่ามันมีโรงเรียนกีฬาที่จบแล้ว จะป้อนให้3ทีมในชลบุรีไม่ใช่หรอครับ เห็นในรายการ Have a nice day อ่าครับ

anoko
1st December 2011, 19:48
ยากครับ ผมไปคัดตัวเชียงรายu16 แต่ไม่ติด ไม่ได้เรียนโรงเรียนกีฬาด้วยอะครับ

Phenomenom555
1st December 2011, 22:31
งั้นผมแนะนำไปคัดตัวกับทีมสโมสรชั้นนำทั้งหลายใน Premier League เลยครับ ถ้าเก่งจริงดังแน่ๆ

ผมล้อเล่นคร้าบบบ:p ก็อย่าที่พี่ๆข้างบนพูดแหละครับ อยู่ที่ฝีมือด้วยละครับ ฝีมือดีจริงๆ+ได้โอกาสโชว์ ก็ทำให้

หลายๆทีมสนใจขึ้นมาได้ครับ:)

montreepot
2nd December 2011, 15:44
มันอยู่โอกาสในเเต่ละพื้นที่ด้วยครับ คือผมอยู่ชลบุรีอ่ะ ผมไปคัดตัว ศรีราชา เอฟซี กับเพื่อนติด ทั้งคู่ เเล้วลองไปคัด ชลบุรี ก็ติดเเต่ผมไม่ไป เพื่อนมันมีเมืองทองจองตัวไว้เเล้ว จบ ม.6 ก็ไปต่อในกรุงเทพเลย

ผมไม่ไปเเค่คัดเล่น ๆ เคยไปคัดกับ ช้างเผือกติดเขาให้ โควต้า เรียนในอัญสัมชัญ ศรีราชา เเต่ไำม่เข้าผมไม่ค่อยหวังอยากเป็นเเค่เล่นสนุก ๆ

ผมว่า ลองมาชลบุรีสิครับ โอกาสมีเยอะไม่ยากเท่าไหร่ มีเเมวมองครับ ผมเจอเเมวมองก็ตอนเเข่งกีฬาจังหวัดอ่ะ ชลบุรีอย่างที่รู้มีหลายทีมอ่ะ เช่น ชลบุรี เอฟซี ศรีราชา เอฟซี พัทยา ยูไนเต็ด

ถ้าอยากเก่ง ๆ ขึ้นมาก ๆ เลยนะ มีสมองมองให้ไกล หาช่องเป็น เเม่นยำ ตัดบอลได้ คล่องตัีว รวม ๆ เเล้วถ้าฟุตซอลเก่ง ไปบอลสบายครับ ^^

เหอๆ ติดนู้่น ติดนี้ เก่งจังครับ สุดยอดเลย

แต่ทำไมไม่ยอมเอาสักทีเลยละครับ? เป็นผม ผมก็คงเอาไว้หมดอ่ะครับ !!!!!!

ป.ล.ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ แต่สงสัยว่าคุยเส้นหรือป่าว? เพราะ พวกโรงเรียนกีฬา มันคือ ความฝันของพวกเล่นบอลนะครับ

อย่างผมถ้ามีโอกาสก็คว้่าไว้ก่อน เหอะๆ

ยากครับ ผมไปคัดตัวเชียงรายu16 แต่ไม่ติด ไม่ได้เรียนโรงเรียนกีฬาด้วยอะครับ

เดี๋ยวนี้มี U-16 ด้วยหรอครับ?

รุ่นผมมันมีแค่ U-15 เองนะ?