PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ข้อความของพ่อ จากแพทย์ผู้รับใช้ใก้ลชิด

~Scrubb~
1st December 2011, 20:28
ผมได้รับส่งต่อ ๆ มาจาก FB และ Mail ครับ

ซึ่งข้อความที่ว่าเป็นเรื่องจริงหรือเท็จผมก็ไม่ทราบแน่ชัด

แต่ถ้าเป็นความจริง ก็บอกตรง ๆ ครับ สงสารพ่อมาก ๆ

เนื้อความมีอยู่ว่า

' ช่วยส่งต่อด้วย แพทย์ผู้ที่รับใช้ใกล้ชิด เล่าให้ฟังว่า

ภาพที่พ่อนั่งเหม่อลอย อยู่ริมแม่น้ำเจ้าพยาเป็นเวลานาน

เหมือนจะร้องไห้นั้น ณ ที่ตรงนั้นกับเวลายาวนาน พ่อพูดออกมา ประโยคเดียวว่า

"เราไปทำอะไรให้เขาเจ็บช้ำหรือ คนไทยเหล่านั้นถึง ได้โกรธเกลียดเราขนาดนี้"

ผู้อยู่ใกล้ชิดพ่อน้ำตาใหลพรากเพราะสงสารพ่อ

ที่ทำทุกอย่างทั้งชีวิตพ่อ เพื่อคนไทยมาตลอด ..

(ช่วยส่งต่อไปอย่าหยุดนะ สำหรับเรา คนรักในหลวง)

ผมไม่รู้ว่าทำไม คนบางกลุ่ม ถึงต้องจ้องจงเกลียดจงชังพ่อถึงขนาดนั้น

ทั้ง ๆ ที่พ่อทรงยอมเสียแรงเหงื่อ แรงกาย ทำประโยชน์ให้พวกเราชาวไทยตลอดพระชนมายุของพระองค์

หรือลืมไปแล้ว ว่าพ่อเคยทำอะไรมามั่ง กว่าจะได้มาเป็นบ้านหลังนี้ กว่าจะทำให้พวกเราทุกคนในบ้านสบายจนถึงทุกวันนี้

แล้วตอนนี้มีคนบางกลุ่มมาตอบแทนด้วยการด่าพ่อ ทำลายบ้านที่พ่อสร้างมาทั้งชีวิต ...

แต่พวกคุณไม่เคยคิด ว่าแผนดินที่คุณใช้ซุกหัวนอนอยู่ทุกวันนี้ คือ " แผนดินของพ่อ "

พวกคุณจะรักใครชอบใครมันก็เรื่องของคุณ แต่อย่าดึงมาดึงฟ้าให้ต่ำลง ถ้าที่ต่ำที่สูงยังไม่รู้ ก็ไม่สมควรที่จะเกิดเป็น " คน " แล้วหล่ะ

ผมอาจจะใช้คำผิด ๆ ถูก ๆ ไปบ้าง แต่มีคำนึงที่ผมสะกดได้แม่นยำ และไม่เคยเสแสร่งคือคำว่า " ผมรักพระเจ้าอยู่หัว "

Cr. Kdiz

ninwatza
1st December 2011, 20:34
มันก็แค่คนที่เห็นแก่ค่าเงินไปวันๆ ครับ

แค่นี้พอ...

Zerg
1st December 2011, 20:42
ครูพูดให้ฟังเเล้วซึ้งเลย

oodd39
1st December 2011, 20:48
คนพวกนี้มัน . . . . . ฮึ้ย บัดซบที่สุด

maxninepower
1st December 2011, 20:57
เห็นแล้ว สงสารท่านมากอ่ะ T^T

เรป บน ผมว่าไม่ควรจะเอามาพูดนะ มันทำให้คนที่อ่านแล้วรู้สึกไม่ดีอ่า

โอเค ไว้ไปดูในข่าว เจ้าฟ้าหญิงเยี่ยมผู้ประสบอุทกภัย เอาล่ะกัน - -

==ToR==
1st December 2011, 21:02
เรป บน ผมว่าไม่ควรจะเอามาพูดนะ มันทำให้คนที่อ่านแล้วรู้สึกไม่ดีอ่า

golffen
1st December 2011, 21:07
น่าสงสารพระองค์มาก ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนานครับ

Nut_crazyboy
1st December 2011, 21:09
ผมสงสารในหลวงครับ ท่านเหนื่อยมามากแล้ว T^T เกิด ชาติหน้าฉันใดผมขอเกิดมารับใช้ พ่อหลวง จนจะสิ้น วิญญาณ ถึงชาตินี้ผมจะไม่ได้รับใช้ชาติ(อาจจะ) แต่ชาติหน้าผมขอเกิดมารับใช้ชาติทำหน้าที่ดีเพื่อพ่อหลวงของเรา

ผมรักในหลวงครับ

metalstock
1st December 2011, 21:38
ให้มันรู้ ว่าพ่อหลวง ก็ร้องไห้เป็น

Phenomenom555
1st December 2011, 22:44
มันก็แค่คนที่เห็นแก่ค่าเงินไปวันๆ ครับ

แค่นี้พอ...

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ พวกนี้เห็นแ่ก่ตัว ไม่เคยสนใจอย่างอื่น แค่ตัวเองได้เงินพอแล้ว เ-วจริงๆ:rtfm

PockyBlack
1st December 2011, 23:45
เมื่อคนแบบนี้จะหมดไปเสียที

pza00007
2nd December 2011, 00:23
เห็นแบบนี้แล้วเหนื่อยใจมากๆเลย T_T

ขอให้ไอคนพวกนั้นมันตาย 5 กันไปให้หมดเลยก็ดี

ผมรักในหลวงครับ

neenomp5
2nd December 2011, 11:06
เศร้าสลด..

aofcherclubpom
2nd December 2011, 19:41
คนเราเนอะ ๆ

tiktee37
2nd December 2011, 19:44
ผมเกลียดมาก ทุ่นนิยมอะ พวกเห็นแก่เงินมันทำได้หมด รักในหลวงมากครับ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

PassT_T
2nd December 2011, 21:29
ผมเชื่อว่าข้อความนี้ไม่น่าจะจริงทั้งหมด แต่ผมก็เชื่อว่าพ่อเองก็คงมีคำถามนี้อยู่ในใจ แต่ผมอยากบอกพ่อว่า ชีวิตของผมสละได้เพื่อพ่อ ไอ้คนที่ทำให้สังคมไทยเป็นสภาพนี้ กลับมาเมื่อไหร่ มันไม่ตายดีแน่นอน

ทรงพระเจริญ ผมจะจงรักภักดีต่อในหลวงและพระเทพฯ จนกว่าชีวิตจะหาไม่

liberate01
3rd December 2011, 00:50
คนด่าในหลวงมีแต่คนอายุเยอะทั้งนั้นทั้งๆที่เกิดมาก่อนผมก็น่าจะได้เห็นว่าในหลวงเหนื่อยเพื่อประชาชนแค่ไหน แต่ที่ไหนได้กลับมาด่าในหลวง แล้วดูเด็กๆรุ่นผมดิเกิดมาในยุคที่ท่านทำงานไม่ไหวแล้วไม่ได้เคยได้เห็นท่านทำงานจริงๆแต่ทำไมผมถึงรักในหลวงมากกว่าคนพวกนั้นละ แล้วจะด่าในหลวงไปเพื่ออะไร แล้วที่ยืนอยู่นี่มันประเทศของใครละ อยากให้คนพวกนั้นเก็บเอาไปคิด

ปล.ถ้าที่เจ้าของกระทู้เอามาลงเป็นเรื่องจริงผมจะรู้สึกแย่มากที่คนไทยคิดกับพระองค์แบบนี้