PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : assassin's creed revelations ทำไงดี ผมทำสูตรไม่ติดสักอันครับ ใครช่วยบอกวิธีโกงอื่นหน่อยครับ

lagoon5566
2nd December 2011, 06:25
http://upic.me/i/q3/dwm2011-12-0206-21-47-75.jpg (http://upic.me/show/30828408)

PentiumIQ
2nd December 2011, 06:35
เล่นสูตรก็ไม่หนุกดิ

lagoon5566
2nd December 2011, 06:43
เล่นสูตรก็ไม่หนุกดิ

ผมขอแค่มีเงินก็พอแล้ว

ไม่อยากไปขโมยตังชาวบ้าน

เด๋ยวชาวบ้านด่าเอา:rofl

PentiumIQ
2nd December 2011, 07:06
ผมขอแค่มีเงินก็พอแล้ว

ไม่อยากไปขโมยตังชาวบ้าน

เด๋ยวชาวบ้านด่าเอา:rofl
มันก็เเค่เกมไม่ต้องสนใจชาวบ้าน

wriy9oN
2nd December 2011, 07:21
ผมมีวิธีหาเงินง่ายๆ เทพๆ
คือ ส่งลูกน้องไปเก็บ EXP บ่อยๆเงินจะเเน่มาก ผมลองเเล้วซื้อหน้าไม้ได้ภายใน5ภารกิจ

jackylucky
2nd December 2011, 08:47
ผมมีวิธีหาเงินง่ายๆ เทพๆ
คือ ส่งลูกน้องไปเก็บ EXP บ่อยๆเงินจะเเน่มาก ผมลองเเล้วซื้อหน้าไม้ได้ภายใน5ภารกิจ

อย่างงั้นแหละครับ แล้วผมแนะนำอีก (เล่นแค่วันสองวันก็ได้มาแปดหมื่น!!!)

อันดับแรก เปิดธนาคารเยอะๆ (มากที่สุดที่ทำได้ ให้พอดีกับเงินเรา) เสร็จแล้ว ก็ไปโขมยตังหรือวิธีเรปบน ไปอัพเกรดร้านอะไรก็ได้ครับ อาวุธ หมอ เสื้อผ้า หนังสือ ได้หมด ให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้

ทำสลับกันไปมาครับ...

เปิดธนาคาร เปิดร้าน...

เสร็จแล้วก็ทำภารกิจอะไรก็ได้ต่อเรื่อยๆๆๆๆ

พอเบื่อแล้วก็มาดูที่ธนาคาร เราก็ได้เงินครับ โดยกดที่ withdraw money

ยิ่งสร้างธนาคารเยอะ ก็ยิ่งมีขอบเขตการได้เงินกว้าง (สมมุตตอนแรกได้ 7500 อัพอีกทีก็เป็น 10000 ได้เงินมากกว่านั้นไม่ได้ ถ้าอัพเกรดหมดจะได้ถึง 80000 เลย)

ยิ่งสร้างร้านเยอะ ก็ยิ่งได้เงินเร็ว!!! (เงิน ปกติจะเข้าแบงค์เพราะความเจริญของเมือง เหมือนภาษีที่คนเข้าประเทศ แล้วเอามาให้เรา... ต้องรอ 20 นาทีเงินถึงจะเข้าแบงค์

แต่มากน้อยแค่ไหนขึ้นอยู่กับการสร้าง

ถ้าเยอะ 20 นาทีนี้ก็ได้เงินเยอะตามที่เราสร้าง เช่น สร้าง 1 ร้านได้ 200 บาทต่อ 20 นาที

แต่สร้าง 10 ร้าน ได้ 7500 บาทต่อ 20 นาที

ถ้าน้อยก็ได้เงินน้อยตามไปด้วย

พอเราอัพเกรดแบงค์กับร้านจนหมด เราก็จะได้เงินเยอะมาก (หลายหมื่นเลย) อยากซื้ออะไรก็ซื้อ

* แต่ ถ้าเงินที่ได้มานั้นเพียงพอกับอัพเกรดสถานที่ (เล่นหอ galata จะเห็นมีป้าย In ve... อะไรเขียนไว้ เราก็ไปซื้อมัน ราคา 40000 เลย แต่ซื้อแล้วดี เพราะจะได้เงินเข้าแบงค์เร็วขึ้นเหมือนสร้างร้าน)

ไม่ได้มีแค่ที่เดียว สถานที่สำคัญๆมีหมด จะเห็นมีตัวเหมือนศาลาอยู่บนแผนที่

ทีนี้เราก็จะได้เงิน 20000 กว่า ต่อ 20 นาที เปิดค้างไว้เฉยๆก็ได้ครับ เงินก็ไหลมาเปิดเทน้ำเทท่า

ส่งลูกน้อยไปเยอะๆก็ได้เงิน ทำเยอะๆลูกน้องเราเก่ง ยิ่งเก่งก็ยิ่งทำภารกิจยากได้ ยิ่งยากยิ่งได้เงินเยอะ

ทุกอย่างเริ่มมาจาก 0 หมดครับ ถ้าทำไปจดก้าวหน้า ก็จะได้ตามที่หวัง...

ปล. ยาวซะ 555

meknoi035
2nd December 2011, 08:59
ผมใช้วิธีเดียวกับข้างบนแหละครับ แต่ซื้อระเบิดมันไปหน่อยเลยหมดตูด = =

แล้วก็คุณต้องดูเวอร์ชันTrainerกับเวอร์ชันตัวเกมว่ามันตรงกันหรือเปล่า แล้วบางTrainerมันก็ใช้ไม่ได้จริงๆแหละครับ แถมทำเกมค้างอีกต่างหากเพราะบางทีทำอะไรเกินขอบเขตที่เกมวางไว้

ปล.ว่าแต่ทำไมGameCoppyWorldของคุณมันเป็นภาษาไทยง่ะ ฆาตกรรมของลัทธิ ใช้GoogleTranslateหรือเปล่านิ55

Aries_Palmme
2nd December 2011, 13:12
เกมส์นี้เเนะนำว่าไม่ต้องใช้สูตร ไม่งั้นความสนุก จะไม่ได้สัมผัส ใกล้จบละ อ่ะ คุคิคิคุ

lagoon5566
2nd December 2011, 15:24
ขอบคุณทุกคนที่บอกสิ่งดีๆครับ:thank