PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความเเนะนำเกี่ยวกับ guitar hero ครับ

boomthai2543
2nd December 2011, 16:16
:ask คือผมเป็นคนเล่น guitar hero ไม่เก่งเลยอยากได้ข้อมูลเทคนิค ช่วงท่อนโซโล่ การวางนิ้ว การฝึกอ่ะไรอย่างนี้ครับ เเต่นิ้วผมเล็กครับเพระาผมอายุเเค่ 11 เองครับ อยากทราบครับ จะไ้ด้เล่น guitar hero เก่ง ๆ ครับขอบคุณครับ :gamer:music:party

Sunii
2nd December 2011, 16:22
เกมนี้ไม่ต้องมีเทคนิคครับ เเค่เล่นบ่อยๆ ซ้ำไปซ้ำมา เเค่นั้นเเหละ

2nd December 2011, 16:27
กำ มันต้องมีเทคนิคการวางนิ้ว ซี้ครับ :beee ถ้าเล่นไปซ้ำมาเเล้วไม่มีเทคนิคก็ไปเก่งได้ไหมครับ อย่าปั้มกระทู้น้า ~~~~~

inkink
2nd December 2011, 16:42
มีเทคนิคแต่ไม่ฝึกฝนก็แค่นั้นแหละครับ

Type-7442
2nd December 2011, 16:44
ใช้ mod ครับ

THELiw
2nd December 2011, 16:54
เทคนิคจริงๆไม่มีหรอกค่อยๆฝึกไปเดี๋ยวก็เก่งเองแล้วก็เวลากดก็วางนิ้วให้มันถนัดมือหรือไม่ก็เปลี่ยนปุ่มส่วนเวลาโซโล่อินกับเพลงเข้าไว้แล้วก็จะกดได้(จากประสบการณ์ของตัวเองอ่ะนะ)

aofcherclubpom
2nd December 2011, 19:33
ผมคนหนึ่งแหละ ที่ไม่ใช้เทคนิก แต่เล่นทุกวันและฝึกฝน:)

2nd December 2011, 22:18
:ask มีพวกเทคนิคการวางมือ อีกไหม ครับอยากรู้มาก

hoomhoom
2nd December 2011, 22:42
:answerวางมือก็ตามปกติอ่ะครับ เขียว-กลางซ้าย แดง-ชี้ซ้าย เหลือง-ชี้ขวา น้ำเงิน-กลางขวา ส้ม-โป้งขวา
ส่วน ตัวเกมก็เล่นระดับhardครับ เล่นไม่ได้ก็กระแดะเล่นมันไป ลองเล่นเพลงที่โซโล่เยอะๆ อย่างภาค3แนะนำให้เล่นเพลงcliff of doverระดับhardครับ
มันจะช่วยในการแยกสีและประสาทนิ้วครับ อย่าลืมครับ ฮาร์ทนะครับ! รับลองเล่นระดับมีเดี่ยวหรืออีซี่สบาย
ป.ล.ไม่แนะนำให้เล่นเอ๊กเพิดเลยเพราะจะมองไม่ทันและเบื่อเกมในที่สุด

Petchrio~
2nd December 2011, 22:58
โหลดโปรมาครับ ทาเนยบ้างไรบ้าง ให้มันเลี่ยน คะแนนพุ่ง :pleasantry

ปล. หวังพึ่งเทคนิคอย่างเดียวแต่ตัวน้องไม่ไปฝึกมาเอง ถึงรู้ไปก็ไม่มีความหมายหรอก

ปล.2 เกมนี้ต้องใช้เทคนิคหรอวะ พึ่งรู้ ฮ่าๆ

Rex
2nd December 2011, 23:02
ตามอง นิ้วไป จบแค่นี้ล่ะ ซื้อทั้งชุดเซ็ทวงมาเล่นได้ 1 อาทิตย์กว่า เลิก.... มันไม่ใช่แนว

Sunii
2nd December 2011, 23:05
กำ มันต้องมีเทคนิคการวางนิ้ว ซี้ครับ :beee ถ้าเล่นไปซ้ำมาเเล้วไม่มีเทคนิคก็ไปเก่งได้ไหมครับ อย่าปั้มกระทู้น้า ~~~~~

อ่าวนิผมเเนะนำดีๆ หาว่าผมปั้มกระทู้ อะไรกันครับ ก็มันจริง รึจะเอาโคตรเทคนิคผมสอนให้ได้ เอานิ้วกลางควั่ยทับนิ้วชี้ เเล้วเอานิ้วก้อยซ้ายทับนิ้วโป้ขวาครับ รับรองเเทพจนบร๊ะเจ้าเลียตรีนเลยครับ ^ ^

diawnaja
3rd December 2011, 00:46
ผมเล่นจาก easy เรื่อยๆ บ่อยๆทุกวัน ชอบอ่ะสนุก

ตอนนี้เล่น expert ได้สบายๆละ แต่เล่นจอยกีตาร์นะ เล่นบ่อยๆทุกวัน

lolikon555
3rd December 2011, 01:12
-3-ผมเล่นไม่มีเทคนิกอะคับ หัดครั่งแรกก้อ CanonRock :musicระดับexpert(เกมFoF)เพราะเห็นพวกพี่ๆเค้าเล่นเพลงนี้กันเลยลองเล่นดู หัดจากเกมFoFก่อนอะผมอะเพราะปุ่มมันมาค่อนข้างเร็ว กดง่ายว่า เล่นไปเรื่อยๆก้อเก่งเองหละ การวางนิ้วหลักๆผมก้อ ใช้ นิ้วชี้ ร่วมกับ ปุ่มเขียว และแดง นิ้วกลาง เหลือง นางฟ้า ก้อยสิ้ม เวลา แดงเขียวมาคู่ ก้อจะเอานิ้วชี้ กดเขียว นางกด แดงเอา ผมว่าผมก้อพอเก่งอยู่แต่ไม่เทพนัก เพราะผมมักจะแพ้ไอ้พวกเพลงที่มารัวๆเช่นเพลงAssissine นั้นหละ สังเกตุดีๆ ตรงปุ่มที่ไหลมา ถ้า ตรงกลางสีออกเงินๆ (ปรกติตรงกลางจุดขาว) ถ้าตรงกลางออกสีเงินๆ ก้อเอานิ้วกด ปุ่มโดยไม่ต้องกดดีดได้เลย
ปล.ผมเล่นPc ดัดแปลงคีย์บอดเป็นกีต้าเอา:gamer
ปล.เพลง Assissine วง MUse -Guitar Hero World tour ระดับexpert ยาก******วายวอด
ปล.3ถ้าเทคหนิกหละก้อ พอมีอยู่ โดยพอมีช่วง ที่ ปุ่มสีตรงกลางเงินๆ(ปุ่มที่กดสีได้เลยไม่ต้องกดดีด)มารัวๆ ก้อใช้ 2 มือกดไปเลย เช่น มาสี เขียว 2 แดง2 เหลือง2 น้ำเงิน 2ก้อใช้ นิ้วชี้ กดสีเขียว นิ้วกลางกดสีแดง นิ้วนางกดสี เหลือง ส่วนนิ้วชี้อีกมือ(มีที่คอยกดดีด)ก้อเอามากดสีน้ำเงินช่วยได้เลย(ประมารว่า โซโล่2มือ)แต่เนะนำต้องเก่งพอตัวเลยหละ ถึงจะทำได้ ไปหัดมาก่อนอิหนู่:D

DeadCarnival
3rd December 2011, 02:19
หากีต้าร์จริงๆมาเล่นจะดีกว่านะ ผมว่า:yes

3rd December 2011, 12:47
ผมเล่น กีตาร์อยู่ครับ เเต่ไม่เคยเจอ โน็ตสีที่มันกดได้เเต่ไม่ต้องกด ปิ็็กอ่ะครับ

tonkune14
3rd December 2011, 13:01
จขกท ก้อ ลอง เล่นกีต้าจิงๆๆ สิ ครับ ไม่มีใครเก่งมาแต่กิดหรอก มันต้องฝึกฝนอาเทคนิคมาประยุคใช้กับการฝึกฝนบ่อยย

เดี่ยวนิ้ว มัน กะ เล่นไปเอง ละ ๆ

jame007usa
3rd December 2011, 13:06
โห ไม่น่าเชื่อเลย

kisserza
3rd December 2011, 14:13
ง่ายๆครับ ฝึก คนเรามันต้องเดินก่อนจะวิ่งไม่มีทางที่จะเก่งในช่วงข้ามคืนได้หรอก

Lattapol087
3rd December 2011, 14:45
ผมเล่นจอยก็เริ่มจากง่ายไปยากสุดๆก็เล่นเก่งเองนิ้วไม่สำคัญๆทีี่ตาครับต้องตาไว

mookll
3rd December 2011, 17:15
เล่นเพลงนั้นๆซ้ำๆแหละครับ มันจะจำจังหวะและสีที่ลงมาให้กดได้ เพราะมันจะมาเดิมๆ และต้องเร็วและถูกต้อง

gamepkt
3rd December 2011, 18:29

ผมตอนแรกก็เล่นไม่เก่งนะครับ
แต่หลังๆมาก็คล่องเลย บางเพลงนิไม่ Miss เลยละครับ