PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กำลังจะย้ายบ้าน ถามเรื่องเน็ตหน่อยครับ

alexsamui2
2nd December 2011, 21:50
คือ บ้านทีผมจะย้ายมันต้องขึ้นเขาไปอะครับ อยู่บนเขา Sea view แต่ว่ามันไม่มีเน็ตอะดิ -*- ตอนนี้อยู่บ้านเดิมใช้ของ Ture 20 Mb อยู่ครับครับ ผมโทรไปถามของ TOT เขาบอกบ้านบนเขามันไม่มีคู่สาย เลยติดเน็ตไม่ได้ แล้วของทรูมันต้องใช้คู่สายหรือป่าว หรือมีของอะไรยังไงมั้งครับ คือผมไม่อยากใช้ Aircard -*-

hoomhoom
2nd December 2011, 22:05
ไปอยู่ถาวรหรือพักเที่ยวครับ? = ='

alexsamui2
2nd December 2011, 22:14
ไปอยู่ถาวรหรือพักเที่ยวครับ? = ='

บ้านถาวรตลอดไปครับ

Phenomenom555
2nd December 2011, 22:16
เอ่อลองโทรถาม Call center หรือพนง.ของทรูรึยังครับว่าตรงนั้นมีสัญญาณมั้ย ถ้ามีก็น่าจะทำเรื่องขอย้ายไปได้นะครับ

alexsamui2
2nd December 2011, 22:24
เอ่อลองโทรถาม Call center หรือพนง.ของทรูรึยังครับว่าตรงนั้นมีสัญญาณมั้ย ถ้ามีก็น่าจะทำเรื่องขอย้ายไปได้นะครับ

ทำเรื่องขอย้ายเน็ตหรอครับ หรือทำเรื่องอะไร

deekiing
2nd December 2011, 22:44
aircard.... ผมเข็ดแล้วครับ -*-

Rex
2nd December 2011, 23:06
บอกตรงๆ ถ้า TOT มันยังไปไม่ถึง อย่าหวังว่า True จะยอมลากไปเลยครับ สัมปทานพื้นที่มันก็ครอบคลุมพื้นที่ใกล้ๆกันไม่ได้ล้ำออกไปไกลนักนะ แต่ก็ต้องลองดู จ่ายค่าลากสาย ถ้าโชคดีก็ยื่นคำร้องได้

ps. อีกวิธีนึงที่ใช้ได้นะ แต่ปัญหาคือ ติดต่อยาก บริการช้า (มันไกล) ดีตรงที่เน็ตเร็วแรงทะลุนรก คือ ใช้ เน็ต ยิงสัญญาณจากจานดาวเทียมครับ นอกโลกนั่นแหละ ยิงเข้าเครื่องรับได้เลย พวก Notebook PC Mac SmartPhone (อันนี้ไม่เคยลอง) ของ USA ครับ ผมเคยใช้ตอนไปอยู่เกาะ ทำวิจัย+ปาร์ตี้ เลยแจ้งเพื่อนที่อเมริกาให้มันติดต่อให้ตอนแรกคิดว่าไม่ได้เพราะเห็นมันใช้ไกลเกือบถึงเราก็โน่นแหนะ อิรัก อิหร่าน อินเดีย ไปๆมาๆ ได้เพราะ ดาวเทียม อเมริกา มันเยอะโคตรรร ตามนั้นครับ ค่าใช้จ่าย เดือนหนึ่ง เกือบแสนครับ แต่เน็ตแรงประมาณ 1 GB มั้ง

tanatorn
2nd December 2011, 23:10
ค่าลากสายคงจะแพง ถ้ามีเงินทำได้อยู่แล้วครับ

alexsamui2
2nd December 2011, 23:27
อ่อ สรุปแล้วของทรูลากสายได้ใช่ไหมครับ แล้วความแรงมันจะลดลงไหม หรือมีอุปสรรคอะไรหรือป่าวครับ

Rex
2nd December 2011, 23:31
มันลากได้ครับ แต่อยู่ที่ว่าเขาจะลากให้ตอนไหน ปีหน้า หรือ อีก 2 ปี ครับ เราไปขอคนเดียวไม่ได้ครับ มันต้องรอลง ลิส ซึ่งมันมีคนรอเยอะมากมาย ขนาดลากเข้า ซอย ไม่ถึง 100 เมตร รออย่างนาน+จ่ายเงินอีกตั่งหาก

alexsamui2
3rd December 2011, 00:47
สรุปแล้ว รอรอรอ หรอเนี่ย -*-

gsuhplyf
3rd December 2011, 09:14
คือถ้ามีชุมสายแถวนั้นอยู่แล้วคงจะไม่ยากครับ แต่ถ้ายังไม่มีชุมสายนี่ลำบากหน่อยครับ ไม่รู้ว่าเค้าจะมาติดตั้งเมื่อไหร่
แต่ถ้าเราจะให้เค้าลากสายให้ ถ้าไกลไปมันก็ไม่คุ้มหรอกครับ ความเร็วมันจะต่ำจมดินเลยครับ

อย่างของผมผมก็ให้เค้าลากสายให้ครับ บ้านผมไกลชุมสาย 8 กิโลเมตร แต่ค่าลากสายไม่คิดเพราะน้าผมมาลากให้
แต่ด้วยความไกลมันทำให้เน็ตผมเหลือแค่เนี๊ยยยย

V
V
V
ดูที่ลายเซ็นต์ผมได้เลย

alexsamui2
3rd December 2011, 09:42
คือถ้ามีชุมสายแถวนั้นอยู่แล้วคงจะไม่ยากครับ แต่ถ้ายังไม่มีชุมสายนี่ลำบากหน่อยครับ ไม่รู้ว่าเค้าจะมาติดตั้งเมื่อไหร่
แต่ถ้าเราจะให้เค้าลากสายให้ ถ้าไกลไปมันก็ไม่คุ้มหรอกครับ ความเร็วมันจะต่ำจมดินเลยครับ

อย่างของผมผมก็ให้เค้าลากสายให้ครับ บ้านผมไกลชุมสาย 8 กิโลเมตร แต่ค่าลากสายไม่คิดเพราะน้าผมมาลากให้
แต่ด้วยความไกลมันทำให้เน็ตผมเหลือแค่เนี๊ยยยย

V
V
V
ดูที่ลายเซ็นต์ผมได้เลย

เน็ตกี่ Mb หรอครับ

NaZi_BF3
3rd December 2011, 09:49
ลองยื่นคำร้องไปดูนะครับ เพราะไม่ค่อยมรความรู้เรื่องนี้