PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอเล่าเรื่องราวความรักของตัวเอง

masixmatagon
18th July 2011, 20:59
ต่อจากนี้เป็นข้อความของเราตั้งแต่สมัยเด็กๆ ประมาณ ม.3 พิมพ์ผิดตรงไหนก็ขอโทษที
เมื่อสมัย เด็ก เราไม่เคยสนใจเกี่ยวกับความรักเลยซักนิด จนมาถึงตอน ม.3 เราเริ่มรู้สึกชอบคนๆนึง เขาชื่อเล่นชื่อฟ้า
เขาไม่ได้หน้าตาดีแต่ก็ไม่ได้แย่จนเกินไป ผิวเขาก็ไม่ได้ขาวนะ เป็นคนผิวดำ ความรักเรื่องสีผิวจริงๆเราก็ไม่ได้สนหรอก
แล้วเมื่อจบ ม.3 เราย้ายไปเรียนอีก ร.ร. แต่เราก็บอกรักเขาผ่าน msn มันเหมือนการตามจีบเพราะเราคอยบอกเขาอยู่ทุกวันๆ
เขาถามผมว่า
:::อย่าเลือกเราเลยคนที่ดีกว่าเรายังมีอีกนะ :::
ถึงเขาจะหน้าตาไม่ได้แต่นิสัยเขาและท่าทางเป็นคนเฮฮาผมเลยชอบ
แต่จนสุดท้ายเราก็เลยยอมแพ้ เพราะ จีบไปเท่าไหร่ก็ไม่มีทางได้ แล้วไม่นาน ความโลภก็ยังมีต่อ [จบคนแรก]
:
:
:
:
:
:
เรายังไปชอบเด็กคนนึง
ดูแล้วน่ารัก (เริ่มชอบคนที่หน้าตา) เขาชื่อ ไอติม แต่นิสัยเขาไม่ดีนะ เป็นคนชอบอ่อยผู้ชาย ใครจีบไม่มีทางติด ผมก็จีบต่อไปหว่านเสน่ห์ไปเรื่อยๆ สงกรานต์ก็กะจะไปเจอกัน แต่ก็ไม่ได้ไปเจอกันจนได้ สุดท้ายก็ต้องยอมแพ้ไปอีก เขาได้บอกเรามาว่า
::::อย่าเลือกน้องเลยคนดีกว่าน้องอะมีอีกเยอะนิสัยน้องไม่ได้ดีหนิ:::
ทำให้สู้ไม่ได้ต้องยอมแพ้อีกเช่นกัน [จบคนที่ 2]
:
:
:
:
:

แล้วไม่นานใน ปวช .1 นี้เอง เราได้เล่น hi5 (ตอนนั้นยังไม่คิดมาเล่น facebook) แล้วเพื่อนก็ทัก msn มา (เพื่อนชื่อ เคน) ชวนเราคุยกับแฟนของเขาแล้วคุยไปคุยมา แฟนเขามีเพื่อนอยู่คนนึงอยากมีแฟน แล้วผมก็อยากมีแฟนเหมือนกัน เราจึงลองโทรศัพท์คุยกันแล้วทำท่าว่าจะไปได้ดี เราโทรคุยเขาไป จนมีวันนึง เขาอยากมาที่บ้านของเรา แต่เขาเป็นคนต่างจังหวัด เขาคนเชียงราย
ผมเป็นคนเชียงใหม่ แต่ในที่สุด เขาก็ได้มาที่บ้านผม จริงๆคนทางบ้านก็ห้ามๆ แต่สุดท้ายเขาก็ได้มานอนบ้านผม เขามากับเพื่อนของเขา คนที่จะเป็นแฟนกับเรา ชื่อมุก แล้ว เพื่อนที่มากับเขา ชื่อ ออย คนที่ชื่อ ออย นี้เป็นแฟนกับเคนเพื่อนของผม
เมื่อวันที่มุกมาบ้านผม เขาได้มานอนที่ห้องชั้นล่างที่บ้านเรากับคนที่ชื่อ ออย ผมได้พาพวกเขาไปเดินเที่ยวห้าง มีเรา ออย มุก
จากนั้นเมื่อเย็นๆ คนที่ชื่อ ออย บ่นว่า ลืมเอาเสื้อมา จึงไปที่ตลาดใกล้บ้าน แล้วไปซื้อเสื้อให้ ผมออกเงินผมให้ส่วนนึง
เมื่อกลับมาบ้านผม ตอนนี้เป็นเวลากลางคืนแล้ว เขาก็กินข้าวที่บ้านเรา แล้วก็ไปอาบน้ำชั้นบนของบ้านผม เขาบอกอย่าแอบดูนะ ก็แน่อยู่แล้ว ผมเป็นสุภาพบุรุษพอ ผมไม่ไปดูหรอก ผมก็นั่งรอ ออย กับ มุก อาบน้ำเสร็จ ก็พาเขาไปส่งเข้าห้องแล้วก็นอน เมื่อเขากลับไปแล้ว ผ่านไปไม่ถึงอาทิตย์ ผมเข้าไปดู hi5 แล้วพบว่า hi5 ของคนชื่อมุก ที่เป็นแฟนผมนั้น
เขียนชื่อ hi5 ไว้ว่า มุกรักเกม !!! มันทำให้ผมรู้สึก จี๊ดที่หัวใจ มันคงเป็นความรู้สึกเจ็บที่ผมไม่เคยเจอมาก่อน
แต่ผมก็ลองโทรไปหาเขาดูเขาบอกว่า ป่าว น้องเราเล่น hi5 เราไม่ได้มานานแล้วนะ ผมก็ยังรู้สึกไม่ดี
จนพบว่า เคน เพื่อนผม มีเพื่อนคนนึง ชื่อว่า เกม แล้วมีอยู่หลายๆครั้ง พ่อของเคน ตามหาเคน
จนพบว่า เคน ไปนอนหอกับ ออย เขาคาดกันว่า คงจะมีอะไรกันแล้ว แล้วนอกจากนั้น ยังมีมุก กับ เกม อยู่ด้วย
มันก็แน่อยู่แล้ว เธอหลอกเรา เธอแค่คบเราแก้เซ็ง !! เราเลยลบทุกอย่างที่เกี่ยวกับเขา ไม่ว่าจะ เบอร์มือถือ รูปถ่ายของเขา
ตั๋วที่เขาใช้มาเชียงใหม่ ผมทิ้งไปทั้งหมด และพยายามลบความทรงจำนี้ออก แล้ว hi5 ผมก็ปิดของตัวเองทิ้งแล้วเริ่มต้นเล่นfacebook ผมแค้นคนนี้มากและถ้าเราเจอกันอีกอย่าได้มาคุยกันอีกเลย [จบคนที่ 3]
:
:
:
:
:

และแล้วมาถึงล่าสุด ตอนนี้เราอยู่ ปวช 2. คนที่ผมรักมากในตอนนี้ชื่อว่า บัว..
ผมได้แอบรักคนๆหนึ่งมาตั้งแต่ ปวช 1 รักก่อนที่จะไปรักคนที่ 3 ที่ผ่านมานี้ รักตั้งแต่ครั้งแรกที่เจอเธอ ถึงจะบอกว่าเราชอบผู้หญิงที่หน้าตาอีกแล้วเหรอ ก็ชอบ ที่นิสัยก็แล้ว ชอบที่หน้าตาก็แล้ว ครั้งนี้ขอชอบคนที่น่ารักมากที่สุด เท่าที่เจอมาก่อนหน้านี้ไม่ได้หรอกครับ !!
เราแอบชอบเขามาตั้งนานไม่เคยรู้ข้อมูลอะไรเขาซักอย่าง ตอนแรกเราก็ไม่ได้หวังแม้แต่จะคุยกับเขาเพราะเราไม่ได้มั่นใจหน้าตาตัวเอง ถึงนิสัยผมจะเป็นแบบ เวลาคุยกับใคร มักจะใช้คำว่า เรา แทนตัวของตัวเอง จะใช้คำว่า ผม แทนคนที่นับถือ
จะใช้คำว่าเราและผม ในเวลาที่ งงๆ ว่าข้อความนี้จะให้ใครอ่านบ้าง อิอิ
ผมไม่ได้ชมตัวเองแต่เราว่า เราเป็นคนที่นิสัยดี ไม่พูดคำหยาบ (เรื่องจริง !!) เรามักเป็นคนที่ถูกรักแกตั้งแต่เด็กๆ เป็นคนอ่อนแอ ไม่ได้มีอะไรที่โดดเด่น แต่เรื่องสมัยเด็กกว่านี้มันแย่ยิ่งกว่าเรื่องความรักนี้ซะอีกแต่ขอไม่เล่าละกัน
คนๆนี้แรกๆผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก ขอแต่เห็นเธอทุกวันก็สบายใจแล้ว แต่ว่า ผมได้บอกเพื่อนสมัย ปวช คนนึงว่า ผมชอบบัวมาตั้งแต่ ปี 1 แล้ว เพื่อนเลยบอกผมว่า ไปขอเบอร์เลยดิ แต่ผมบอกว่า ไม่เอา ไม่กล้านะ ไว้รอหาโอกาสละกัน
แต่เราก็พลาดโอกาสมาเรื่อยๆ จนถึงวันนั้น เพื่อนผม เห็น บัว แล้วรีบวิ่งตามไปขอเบอร์โทรศัพท์ ผมก็ไม่คิดว่าเขาจะเอามาให้จริงๆ ไม่คิดว่าจะได้จริง เพื่อนบอกว่า ต้องโทรนะ (ตอนแรกที่เขาเอาให้เป็นเบอร์ปลอมแต่กลัวเสียใจเลยวิ่งไปขอเบอร์จริงอีกที)
หลังจากนั้นกลับบ้านไปผมได้โทรคุยกับเขา ผมเริ่มคุยแม้ครั้งแรกจะไม่ค่อยกล้า แต่ก็ค่อยๆพยายามคุยไป
ผมก็เริ่มคุยกับเขาใน facebook ด้วย มีรูปที่ถูกใจผมก็ขอก๊อปไปอะนะ จริงๆก็ขอเขาแล้ว แต่เขาอนุญาตรึเปล่าไม่รู้
เริ่มคุยกับเขาทุกวันๆ จนได้ยินเรื่องที่ว่า เพื่อนเขาบอกว่า เขาเพิ่งจะอกหักมา แล้วคำๆนี้ มันทำให้ผมรู้สึกเจ็บอกอีก
มันเหมือนกับว่า ผมดันมาผิดเวลา พอคนๆนึงจากไปผมดันมาแทนเวลานั้นพอดี มันอาจจะเป็นการผิดที่มาก
แต่ผมกลับยังคงตามบอกรักเขาต่อไป มีคนอยู่หลายคนทั้งเพื่อนเก่า เพื่อนใหม่ ทั้งครูที่เคยสอนพิเศษให้ผมสมัย ม.1
ทั้งสมาชิก ส่วนหนึ่งของ www.jokergameth.com ที่เคยเป็นกำลังใจให้ผม ผมก็อยากขอบคุณหลายๆคน
ที่มาเป็นกำลังใจให้ ผมก็มีความรู้สึกท้อบ้าง แต่ก็พยายามใหม่ ท้อ แล้ว พยายาม สลับกันไปมา
ไม่กี่วันที่ผ่านมา ผมได้คุยกับเขา เขาได้บอกมาว่า
:::ทำไมถึงต้องเป็นเราหล่ะคนอื่นดีกว่าเรามีอีกเยอะ::: (เอาอีกแล้วหลายคนแล้วนะที่บอกแบบนี้)
ถ้าขนาดเธอยังไม่ดีงั้นคงไม่มีผู้หญิงคนไหนดีกว่าเธอแล้วแหละ จะเป็นไงหล่ะ ก็เรารักเธอ อะ จะเป็นเธอแล้วทำไม
เธอเป็นคนที่เรารู้สึกชอบมากกว่าทุกคนที่เราผ่านมา อันนี้พูดจริงจากใจ
เราคิดถึงขั้นที่เราจะแต่งงานกันเลย ถึงหลายคนอาจจะคิดว่า เกินไปรึเปล่า ยังเด็กกันอยู่ จะแต่งงานแล้วเหรอยังไงก็ต้องเจอคนอีกเยอะ !! อ้าวแล้วผมเจอมาบอกรักมาไม่เห็นเคยสำเร็จซักคน !!
ครั้งนี้ผมขอสำเร็จบ้างไม่ได้เหรอ ผมรอมานาน คนนี้คือสเปคที่ใช่ที่สุดของผม ผมหาแบบนี้ไม่ได้แล้วจริงๆ
จะให้ผมต้องทนรอตามหาใหม่อีกไม่เอาแล้วได้ไหม ถ้าในสุดเขตสเลดเป็ด หนังในดวงใจ ผู้ชายอะพยายาม 3ครั้ง ถ้าไม่ได้ก็เลิกพยายามเถอะ แต่ว่า นี่มันคนที่ 4 แล้วนะ ผมพยายามเกินมาด้วยซ้ำถ้าไม่สำเร็จก็ไม่ไหวแล้ว ผมขอรักคนนี้มากที่สุด
แม้อาจจะต้องทรมาน แต่ผมอยากเห็น รอยยิ้มของเธอ แค่ผมเห็นรอยยิ้มของเขาก็มีความสุขแล้วหล่ะ
ทุกวันนี้ผมยังอยากให้เขารักผมกลับ ผมยังคอยตามจีบเขา จีบไปเรื่อยๆ โดยที่ไม่รู้ว่าจะมีทางสำเร็จบ้างไหม
เราขอเถอะนะ เธอช่วยมาเป็นแฟนเราหน่อยจะได้ไหม แม้ข้อความพวกนี้จะเป็นข้อความแนวๆระบายอารมณ์ แต่เราอยากให้เธอได้มาเห็นว่าเรารักเธอขนาดไหน เราผ่านมาขนาดไหนแล้ว เธอคนนี้เราขอพยายามมากที่สุด
ข้อความนี้อาจจะยาวเกินไปก็ขอโทษด้วย แต่ผมอยากใช้ข้อความนี้บอกหลายๆคนว่ามีคนๆหนึ่งพยายามเพื่อความรักแต่ก็ไม่สำเร็จมาหลายครั้ง
ผู้หญิงมักจะพูดว่า มีคนดีกว่าเราอยู่อีกเยอะ แสดงว่า พวกเธอไม่ดีเลยเหรอ เป็นไปไม่ได้หรอก มันก็จริง
แต่มันคงจะไม่มีผู้หญิงคนไหน ที่ดีไปซะทุกอย่าง จริงไหม แล้วเราชอบเธออะ เราก็ไม่ได้ดีไปซะทุกอย่าง
เธอบอกว่าเรา ดีเกินไป เปล่าเลย เราก็ธรรมดาเหมือนคนอื่น เราก็แค่คนธรรมดาคนหนึ่งที่เราหลงรักเธอ
เราอยากพยายามทำให้เธอมีความสุขให้ได้ ถึงแม้เราจะปวดใจบ้าง แต่เรารักเธออะจริงไหม ปวดใจนิดหน่อย แต่ถ้าทำให้คนรักของเรามีความสุขได้เราก็จะทำ เรามีความสุขทุกครั้งทีเห็นเธอยิ้ม แล้วเราจะทำทุกอย่างเพื่อให้เธอมีความสุขและยิ้มทุกๆวัน
เราจะทำให้ทุกวันของเธอเป็นวันแห่งความสุข
วันไหนที่เราท้อแบบสุดๆวันนั้นเธอคงจะไม่ได้คุยกันอีกถ้าเราไม่รักใครแล้วเรามักจะทำเป็นไม่รู้จัก
แต่เรายังไม่อยากให้เป็นแบบนั้น เราขอเถอะได้ไหม เธอคนนี้มารักฉันที

เพราะงั้น มาเป็นแฟนกับเราเถอะนะ ขอร้อง..... แล้วเราจะทำให้ดีที่สุด สัญญา....

protroman
18th July 2011, 21:11
มีคนที่ดีดว่าเราตั้งเยอะทำไมถึงเลือกเรา >>>> เพราะเธอคือคนที่เราว่าใช่ (โดน!!!!!)

Jung Hye Wook
18th July 2011, 21:14
เอาตรงๆเลยนะ ไม่ได้อ่านครับยาวเกินไปสำหรับคนไม่ชอบอ่านเเบบผม ผมมาให้กำลังใจ

18th July 2011, 21:18
ก็ขอโทษครับมันยาวไปจริงๆอะแหละ เอาให้รู้ว่าผมเจ็บจากที่ผ่านๆมาก็พอ มาเริ่มอ่านตรงคนล่าสุดก็ได้ครับ
ข้อความอันอื่นคือให้ดำเนินเนื้อเรื่องได้ (สมควรยาว 4หน้าโปรแกรม Word)

ballba
18th July 2011, 21:22
ความรักแหละนะ

ถึงแม้คนจะมีเป็นล้านคน แต่ตัวเลือกผมก็มีแค่คนเดียว ^^

ปล.ไม่ได้อ่านหมดครับ แต่มาเป็นกำลังใจให้

เรื่องราวของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน

แต่สำหรับผมนี่ เล่าเป็นตัวหนังสือคงไม่ได้

มันเยอะเกินไปกว่าจะจำได้และอธิบาย

ที่ผ่านมาตลอดไม่มีอะไรดี โดยเฉพาะเรื่องลูก

แล้วก็คบมาไม่รู้กี่คน มันเลยจำไม่ได้เลย

อยากเขียนบ้างจัง - -

18th July 2011, 21:29
ผมว่าความรักของทุกคน ถ้าจะเขียนกันจริงๆ ยาวยิ่งกว่านี้อีกเยอะ แต่พิมพ์แบบนี้ก็สะบายใจเหมือนกัน เหมือนเป็นการระบายอารมณ์ ที่ไม่รุนแรง (มั้ง)
แล้วยังได้กำลังใจจากหลายๆคนด้วย ขอบคุณครับ ถ้าอ่านดูดีๆแล้ว ในข้อความผมก็ขอบคุณ สมาชิกเว็บ jokergameth ด้วย
เพราะตอนเป็นบอร์ดเก่าผมเคยโพสไว้แล้วมีส่วนนึงคอยให้กำลังใจผมอะครับ

ผมปรับข้อความให้อ่านง่ายขึ้นแล้ว เริ่มอ่านจริงๆหลังจากคนที่ 3 ครับ