PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Rome Total War / Shogun 2 total war เพื่อนๆชอบแบบไหนมากกว่ากัน

SerasoNz
3rd December 2011, 15:53
ส่วนตัวผมชอบ Rome มากกว่าเยอะเลย แต่ Shogun 2 ภาพสวยมากก อยากให้มี Rome 2 มั่งนะครับ ถ้ามีจะอุดหนุนแท้เลย

RIAD:MAz
3rd December 2011, 16:12
Shogun ครับ เพราะ ตระกูลนี้ผมเล่น โซกุนสองตัวเดียว ภาพสวย แถมมันสนุกตรงได้อารมซามูไร

SerasoNz
3rd December 2011, 16:14
Shogun ครับ เพราะ ตระกูลนี้ผมเล่น โซกุนสองตัวเดียว ภาพสวย แถมมันสนุกตรงได้อารมซามูไร
อ่ออ ถ้าอารมซามูไรมันก็มันส์ดีจริงๆแหละครับ ผมชอบไอพวกที่โดนยิงธนูอะ นอนดิ้นๆบนพื้น เห็นแล้วฮา 555

Aun_
3rd December 2011, 16:22
ส่วนตัวผมชอบ Rome มากกว่าเยอะเลย แต่ Shogun 2 ภาพสวยมากก อยากให้มี Rome 2 มั่งนะครับ ถ้ามีจะอุดหนุนแท้เลย

ผมชอบทั้ง 2 แบบเลยครับ
เพราะมันคนละยุคกัน ยิ่งสงครามกรุงโรมยิ่งชอบ สมัยก่อนเมื่อมันออกมาแรกๆเลย ผมเคยเล่นอยู่ นานโขอะ O_o เกมนี้ออกมากี่ปีแล้วนะ

Shogun 2 ถึงภาคแรกจะไม่เคยเล่น แต่ภาค2กินใจผมไปเต็มๆ โดยส่วนตัวแล้ว ชอบอ่านเกี่ยวกับประวัติศาตร์ ไม่ว่าจะประวัติอะไร ก็เลยชอบแนวนี้เพราะมันเกี่ยวกับยุคสมัยของญี่ปุ่น ซึ่งผมชอบมากเลยละครับ ^^

โดยรวมแล้วชอบทั้ง2เลย
ตระกูล Total War ที่เล่นครั้งแรกก็ Rome อะ เลยชอบและติดใจเป็นพิเศษ

mamamiyaok
3rd December 2011, 16:26
ชอบทั้ง2เกมส์เลยครับสนุกดี

SerasoNz
3rd December 2011, 16:27
ผมชอบทั้ง 2 แบบเลยครับ
เพราะมันคนละยุคกัน ยิ่งสงครามกรุงโรมยิ่งชอบ สมัยก่อนเมื่อมันออกมาแรกๆเลย ผมเคยเล่นอยู่ นานโขอะ O_o เกมนี้ออกมากี่ปีแล้วนะ

Shogun 2 ถึงภาคแรกจะไม่เคยเล่น แต่ภาค2กินใจผมไปเต็มๆ โดยส่วนตัวแล้ว ชอบอ่านเกี่ยวกับประวัติศาตร์ ไม่ว่าจะประวัติอะไร ก็เลยชอบแนวนี้เพราะมันเกี่ยวกับยุคสมัยของญี่ปุ่น ซึ่งผมชอบมากเลยละครับ ^^

โดยรวมแล้วชอบทั้ง2เลย
ตระกูล Total War ที่เล่นครั้งแรกก็ Rome อะ เลยชอบและติดใจเป็นพิเศษ

อออครับ ผมมาเล่น Rome อีกรอบหลังจากดูหนัง 300 เสร็จอะครับ เหมือนของขึ้น 555 มันส์เลยงานนี้ ส่วน SHOGUN ประวัติศาสตร์ผมก็เคยอ่านๆมาบ้างส่วนตัวผมชอบ ทาเคดะ มากเลยครับ

blackop
3rd December 2011, 16:33
เคยเล่นโชกุนตั้งแต่ภาคแรกก็เลยชอบภาค 2 เป็นเกมส์ที่ได้อารมณ์ซามูไรจริงๆ :cool:

SerasoNz
3rd December 2011, 16:34
ขอนอกเรื่องนิดสิครับ มันมีเกมแนวแบบ ให้เราไปอยู่ในสงครามนั้นๆไหมครับ แบบที่เราไม่ใช่พวก Hero อะไรเงี้ยอะ เหมือน Total war แต่เราบังคับตัวเดียว พอจะมีมั้ยเอ่ย

mark10011
3rd December 2011, 18:36
ขอนอกเรื่องนิดสิครับ มันมีเกมแนวแบบ ให้เราไปอยู่ในสงครามนั้นๆไหมครับ แบบที่เราไม่ใช่พวก Hero อะไรเงี้ยอะ เหมือน Total war แต่เราบังคับตัวเดียว พอจะมีมั้ยเอ่ย

M&B ไงครับท่าน

SerasoNz
3rd December 2011, 18:43
M&B ไงครับท่าน
Mount & Blade ใช่มั้ยท่าน เล่นจนตัวเกมทะลุแล้วครับ มีเกมอื่นไหมเอ่ย แนวๆนี้ละ

nuttakarn2012
5th December 2011, 17:32
Shogun 2 ครับ

แต่ก็อยากให้มี Rome 2 ออกมาเหมือนกันครับ

pza00007
5th December 2011, 19:39
ที่ผมชอบมากถึงมากที่สุดในตระกูลTotal war คือภาค Empire Total war กับ Napoleon Total war เพราะชอบสไตล์ การรบแบบ ถือปืนแล้วมายืนยิงประจันหน้ากันก่อนที่จะประประจัญบาน

ส่วนShogun 2 ผมก็ชอบมากๆเลยครับถึงจะไม่เคยเล่นภาคแรกก็ตาม ^ ^

Rome Total War นั้นเป็นภาคที่ทำให้ผมติด Series Total war จนถอนตัวไม่ขึ้น ^ ^

สรุปได้ว่า ผมชอบและก็รัก Series Total war นี้มากเลย ไม่ว่าจะออกมาเป็นแบบไหนก็ชอบครับ ^ ^

RomeoCoffee
5th December 2011, 20:25
ต้องรอเทียบกับ Rome 2 ครับ ถึงจะแฟร์ๆ ส่วนตัวผมกลับชอบ Medieval 2 มากกว่าอ่ะครับ เพราะ Mod เยอะมว๊ากก ก เลยทำให้เป็นภาคที่เล่นนานสุดด้วย ห้าห้า

PEEIII
5th December 2011, 20:28
ผมว่ามันทั้ง 2 เกมแหละนะครับ

siamzone
5th December 2011, 22:11
ผมชอบทุกภาคแหละครับ ตระกูล total war เคยได้ข่าวว่า จะมี rome 2 ออกมาอีก ถ้ามาคงจะดีมากเลย

gamnonae
7th December 2011, 15:58
ผมเล่นตั้งแต่ โชกุนภาคแรก เอมไพร์ นโปเลียน เมดิอีวัล จนถึง โชกุน 2 อยากบอกว่ามันส์ทุกเกม์จริงๆ แต่เอมไพร์กับนโปเลียน ผมเล่นแป๊ปเดียวเพราะ ผมไม่ชอบทหารยิงกัน มันต้องฟัดกันถูกมัียครับ เข้ามาประจัญบานกัน และม็อดมันดันออกมาตอนผมเบื่อแล้ว :bye

maxonline17
7th December 2011, 17:01
โรมมันยิงธนูไฟได้เรื่อยๆ แต่โชกุนยิง 1 ครั้งต้องรอคูลดาวน์

สนุก 2 เกมครับ แต่ผมอยากให้โชกุนมียูนิตฑูตเหมือนโรมด้วย จะได้สมจริง นี่คุยกันอย่างกะคุยโทรศัพท์ :(