PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาดู คอนเซป อาร์ท ตัวแรกของไอ้มนุษย์กิ้งก่ายักษ์ใน The Amazing Spider-Man

YOSHIO
3rd December 2011, 19:27
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=H9OYBkj90uI

วันนี้ ทางเวบไซด์ SpiderMedia.ru ได้มีปล่อยภาพคอนเซป อาร์ท ภาพแรกของไอ้มนุษย์กิ้งก่ายักษ์ ที่แปลกร่างมาจาก ด๊อกเตอร์ธรรมดาๆคนนึง ซึ่งจะเป็นคู่ปรับตัวใหม่ของพระเอกแมงมุมของเราอย่าง Spider-Man ในภาครีบู๊ตอย่าง The Amazing Spider-Man ที่จะมีกำหนดเข้าฉายให้เราชมกันในกลางปีหน้าครับ ซึ่งภาพคอนเซปอาร์ทที่ปล่อยมานั้นก็ไม่ได้ต่างอะไรไปจากคลิปที่ทางค่ายโซนี่เคยโชว์ให้ดูที่งาน Comic-Con มากนัก สำหรับนักแสดงที่มารับบทเป็นมนุษย์กิ้งก่าก็ตกเป็นของ Rhys Ifans จาก Harry Potter And The Deathy Hallows Part 1 ครับ ซึ่งในภาครีบู๊ตนี้จะเป็นผลงานการกำกับของ มาร์ค เว็บบ์ และภาพข้างล่างคือคอนเซป อาร์ท ตัวแรกครับ

โดยทางด้านเนื้อเรื่องย่อของ The Amazing Spider-Man จะเป็นภาคที่ย้อนกลับไปตั้งแต่ตอนที่ ปีเตอร์ พาร์คเกอร์ นั้นยังเรียนอยู่ไฮสคูล และเพิ่งจะค้นพบเจอพลังของใยแมงมุม ซึ่งมีตัวร้ายหลักสำคัญนั้นคือเจ้า The Lizard Man หรือมนุษย์กิ้งก่ายักษ์ที่กลายร่างมาจากคนธรรมดาๆนั้นเองครับ ซึ่งนำแสดงโดย แอนดรู การ์ฟิลด์, เอ็มม่า สโตน, ไรห์ ไอฟาน และกำกับโดย ผู้กำกับรุ่นใหม่ มาร์ค เว็บ (ที่ทำ 500 เดย์ ออฟซัมเมอร์)

The Amazing Spider-Man มีกำหนดฉายในไทยวันที่ 3 พฤษภาคม 2012 ครับ

Credit : mthai.com

captain america
3rd December 2011, 21:25
รึจะเป็นแฟนเมด :sweat

April
4th December 2011, 13:04
ดูแปลกๆยังไงไม่รู้นะภาพมันเก่าๆ

SpizerZ
4th December 2011, 14:27
ไม่น่าจะใช่น้าาา -..-

11rd
6th December 2011, 01:36
ย้อนทั้งทีทำไมไม่ทำเหมือน ซี่รี่ละ (ดูตอนเด็กๆ) พระเองไม่มีพลังพิเศษแต่ใช้เครื่องมือ ไฮเทคแทน จำได้ตอนเด็กๆ ที่ข้อมือ ไอ้แมงมุมเป็นคล้ายๆกำไลอันใหญ่ๆ ยิงออกเป็นตาข่ายจับผู้ร้าย เหมือนที่ตำรวจใช้ในสมัยนี้....

SpeeDSperM
6th December 2011, 08:24
^
^
ดูตัวอย่างใหม่ครับ ภาคนี้ใช้

eatrabyo
6th December 2011, 19:02
ผมว่าfanmadeแน่ๆ แต่ถ้าจริงๆ ผมไม่ค่อยชอบแบบนี้แฮะ:sweat

captain america
6th December 2011, 19:58
ผมว่าfanmadeแน่ๆ แต่ถ้าจริงๆ ผมไม่ค่อยชอบแบบนี้แฮะ:sweat

แต่ผมว่าก็ไม่เลวนะครับ ถ้าเป็นแบบนี้จริง ฟัดกันมันส์แน่ๆ :cool: