PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยเรื่อง Ps3 ที่ทำ CFM ครับ !

BNCC41
4th December 2011, 00:25
คือว่า ถ้าสมมุติผม แปลง CFW เรียบร้อยแล้ว แต่ซื้อแผ่นแท้มาเล่น เพราะอยาก ออนไลน์ บางเกมส์

ผมจะเล่นได้ไหมครับ แล้วจะ โดนแบนเหมือนกับ xbox หรือปล่าว ?

ครับผม แล้วถ้าเป็น XBOX 360 หละครับ

การที่ทำให้ เล่นก๊อปปี้ได้ แล้วใช้แผ่นแท้ จะเป็นยังไงครับ ออนไลน์ได้ไหม มีโอกาส โดนแบนหรือปล่าว

/ปล. พิมพ์ผิด >..<' อายจริง

FreedomBlood
4th December 2011, 00:43
cfw เปล่าครับ - - ถ้าแปลงcfwแล้วเอาแผ่นแท้มาเล่นนั้นมันจะบังคับให้เราอัพofw หรือเฟิมแวร์แท้นั้นเองเพราะฉนั้นถ้าเล่นมืดก็อย่าเอาแผ่นแท้เล่น จบ
เสริมนิด ถ้าเราเผลอไปอัพofw เข้ามันจะทำให้เล่นเกมก็อปไม่ได้นะครับ สายมืดก็ระวังๆกันไว้ด้วย