PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ดูหนังแล้วได้อะไร??

GrimReaper
4th December 2011, 00:25
ดูหนังแล้วได้อะไร??
1.ได้ความรู้บางอย่าง เช่น 2012 -*-
2.ผ่อนคลายอารมณ์จิตใจ วางความเครียดทุกอย่าง
3.ได้รับความสนุกสนาน ความตื่นเต้น
4.ได้รับคำโดนๆ คำคมๆในหนัง ไช้ในชีวิตประจำวันได้ เช่น คำพูดที่ฝรั่งไช้จีบสาว คำด่าฮาๆ สำหรับคนที่ใช้ชีวิตแต่ในโลกส่วนตัว อยู่แต่บ้าน สามารถเลียนแบบท่าท่างได้ อันนี้แนะนำครับ
ถ้าคนที่พูดไม่เก่ง อยู่แต่โลกส่วนตัว ไปส่องกระจกซะครับแล้วพูดกับหน้ากระจก *-*
5.การดูหนังนั้นขึ้นอยู่กับหนังถ้าหนังแนว horror ไม่แนะนำไห้ดูบ่อยครับสำหรับคนที่จิตตกง่ายเหอะๆ แต่สามารถใช้ในการอยู่รอดจากการโดนไล่ฆ่าได้เหอะๆ มันเหมือนแนวทาง-*-
5.1หนังตลก : ถ้าคุณเป็นคนไม่ตลกแนะนำไห้ดูหนังตลก -0- คุณจะได้รับคำพูดใหม่ๆ คำกวนโอ๊ย มุขแป้กๆ ฮาๆ มาใช้ในชีวิตประจำวันได้ *-* ไม่ก็เอาไว้คุยกะหญิงอะนะ-0-
5.2 romance comedy : ดูเอาไว้เป็นตัวอย่างเช่นอยากรู้วิธีจีบสาวแต่ละเรื่องในหนังว่าไช้ยังไงพูดยังไง ได้ครับแนะนำ
5.3 action : เหอะๆอันนี้ไม่รู้สิ ถ้้าดูอย่าง never back down น่าจะเลียนแบบถ้าต่อสู้ได้ อย่างเด็กแถวบ้านมันดูโคมแฝกมันถือไม้มาทำท่าของมัน -*-
5.4 ไม่รู้สิีมีแนวไรมั่งอีกไม่รู้
6.จะทำไห้คุณเบื่อเกมส์ไปเลยเนื่องจากไม่ได้แตะคอม
7.คุณจะรู้สึกอย่างทำอะไรซักอย่างถ้าดูหนังบางเรื่อง เช่น เล่นดนตรี เล่นกีฬา ออกกำลังกาย เยอะแยะ
8.ข้อนี้สำคัญมากๆครับ สำคัญที่สุดแล้ว อย่าดูมากนะเดี๋ยวสายตาเสีย วะๆๆๆๆอุบะๆๆๆๆ

อยากหาหนังแนวไหนดูไห้คนแนะนำก็ google ละครับส่วนมากผมหาหนังตลกดู

MINGs
4th December 2011, 00:33
กำลังงงอยู่ :sweat

tompbio
4th December 2011, 00:34
-*- นึกว่าถาม พี่แกไล่เรียงมาให้เสร็จเลย ขอบพระคุณมากครับ

Axlrose
4th December 2011, 02:14
บ้านน้ำไฟพึ่งเข้าถึงเหรอครับ หรือหัดพิมพ์ดีดเสร็จแล้วครูให้ลองพิมพ์คุยกับเพื่อน เอ่อ... เท่าที่คุณตั้งข้อมา มันไม่ใช่คำถามนะครับ เหมือนเป็นระบายอะไรมากครับ ทำไมไม่ไปโหมด movie ละครับ มีอยู่

dantezeedza
4th December 2011, 05:52
เอ่อให้ความบันเทิง

tiktee37
4th December 2011, 05:55
ดูหนังได้ไร = ได้ดูหนัง