PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเจ็บน่ะครับ

princegameza
4th December 2011, 02:34
คือว่าผมมีคนมาจีบผมง่า และเค้าพึงเลิกกับแฟนมาครับ เค้ามาจีบผมเพราะเค้าไม่มีใครครับ
ผมควรทำไงดีล่ะครับ ที่ผมรู้เพราะผมไปส่องเฟสเค้ามา ครับ
T Tตอนนี้ผมอยากร้องไห้มากๆเลย ที่คบกับผมเพราะไม่มีใคร
ส่วนแฟนเก่าเค้าก็รอให้เค้ากลับไปคบกันใหม่
ผมเจ็บสุดๆเลย T T"

ผมขอร้องน่ะครับ ช่วยตอบให้มีวิธิแก้ปัญหาหน้อยน่ะครับ
ไม่ใช่ตอบแบบขำๆ ผมเครียดจริงๆน่ะ

onalovejung
4th December 2011, 02:36
ไปหาหมอคับ (ล้อเล่นคับไม่อยากให้เคลียด)

tentaethaibio
4th December 2011, 02:42
ลองคิดดีๆก่อนนะครับในการตัดสินใจ

Akkawut
4th December 2011, 02:46
ลองเปลี่ยนแนวเป็นอาเบะดูดิครับ

ปล.ขำๆ

First3lood
4th December 2011, 02:51
อย่าคิดมากครับ ผมเป็นกำลังใจให้ เคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับ เข้าใจครับ !

ปล. ฝน !! ใช่ว่าตกทุกวัน...ทุกข์เหมือนกันใช่ว่ามีตลอดไป ^^'

http://fix.gs/uploadpic/2011/11/01/2011-11-01-1320161454-430986404265549566.gif

Jizsy
4th December 2011, 08:06
ถ้าเขาจะกลับมาดีกันก็น่ายินดี
แต่ถ้าคุณคิดว่าเจ๋งหว่าก็ทำให้แฟนคุณเห็นไปเลย
ปล.คนที่ดีกับคนที่ใช่ต่างกันนิดเดียว :heart

August
4th December 2011, 13:45
เหมือนผมเลยครับ เข้าใจความรู้สึก ''เจ็บสุดๆ!!''

ของผมก็คือ ผมไปเจอเขาครั้งแรก เขามีแฟนอยู่ไม่ได้คิดไรมากรู้แค่ว่า 'ชอบ' แค่นั้นเอง

ก็ไม่ได้ไปทำอะไรให้เขาเลิกกัน เขามีปัญหากันอยู่แล้วตัวเขาเองก็บอกว่า 'จะเลิกแล้ว'

หลังจากเขาเลิกกันผมก็มาหาเค้า สามสี่ครั้ง

ผมกะจะหาทางบอก รัก เขาครั้งหน้าที่เจอกัน นัดเจอกันที่บ้านเพื่อนแล้วเค้ามาสาย

เพื่อน(ผู้หญิง)ผมก็โทรตาม เขาบอกว่าอยู่บ้าน 'แฟนเก่า'

จริงๆรู้ว่า เขาเคยมีอะไรกัน มาแล้ว คือตอนนั้นผมแทบจะนํ้าตาร่วงอะ

แล้วเพื่อนผมก็ด่าเขาอะ แบบประมาณว่า '***เลิกกันแล้ว***จะไปหาอีกทำไม ไปให้เขา...หรอ ?'

เออ... พูดแบบนี้ นํ้าตาแทบจะร่วงกว่าเดิมอีก.. แล้วเพื่อนผมก็วางสาย แล้วมันก้เล่าเกี่ยวกับแฟนเก่าเขาอะ 3-4 คน

ผมกะเพื่อนอีกคน (ผู้ชาย) ผมบอกก่อนว่า 'กูกลับก่อนนะ กูไม่รอแล้ว.. กูเจ็บ!' แล้วอีกวันเพื่อนผมก็มาเล่าให้ฟังประมาณว่า '***กลับไปได้แปปเดียวมันก็มาแล้ว'

แล้วเพื่อนก็เล่าให้ฟังว่า มันไม่ได้ไปทำอะไร มันไปเอาของ ลืมไว้ โอเคพูดแบบนี้ผมเชื่อนะครับ เพราะว่าไปแค่แปปเดียวจริงๆดูจากเวลาแล้ว..

แต่ผมก้ตั้งใจแล้วว่าจะ 'ตัดใจ' ไปเลย จากคนนี้ ไม่คุยกันประมาณ เดือนนึง แล้วอยู่ๆเขาโทรมานะ ........

โอเค.. พอละ เหมือนไม่ได้มาช่วย จขกท. เหมือนมาระบายเอง...

ปล. สำหรับของ จขกท. ถ้าเขายังรอแฟนเก่าอยู่ผมว่าแนะนำให้ตัดใจแบบ 'เด็ดขาด' เลยครับไม่งั้นจะมาเศร้ายืดเยื้อ แบบผม

ballba
4th December 2011, 18:02
ผมก็เคยเป็นมา

ถ้าถามว่าผมทำยังไง

ในเมื่อเขาคิดที่จะคบผม ไม่ว่าเหตุผลใดก็ตาม

ผมก็จะทำทุกวันให้ดีที่สุด ให้กำลังใจเธอ ดูแลเธอ

และทำให้เธอเข้าใจ ในความรัก

อย่างน้อยก็ทำให้เธอมีความสุขได้ แม้จะเป็นเหมือนแค่ที่พักพิง

แต่ว่า อย่างน้อยก็ได้ทำอะไรเพื่อใครซักคนครับ

ซักวันนึงเขาอาจจะคบกับเรา หรือว่าเขาจะไป

ยังไงก็คิดดูให้ดีและหัดเผื่อใจไว้ด้วยนะครับ

คุณเชื่อไหมว่า ยามที่คุณอกหัก คนที่ให้คุณพักพิงจิตใจ

คนนั้นสิ น่าจะเป็นคนที่ใช่และรักเราจริงๆ

อย่างพ่อและแม่ ไงครับ

พอผมเป็นที่พักพิงให้เขา สุดท้ายเขาก็ชอบและรักผม

UkuleleAlone
4th December 2011, 18:05
http://www.youtube.com/watch?v=4zE_Vj8l_SU

Msguzs
4th December 2011, 18:10
เลิกสิครับ เราไม่ใช่ของเล่นของใครนะครับ แต่ถ้าคุณรักเขาจริงก็ว่าไปอย่าง -0-

แต่ถ้าคุณไม่ได้รักเขาจริงจะคบกับเขาไปทำไมละคร้าบบ ในเมื่อเขาไม่เห็นจะรักคุณตรงไหนเลยคร้าบบบ *0*

Aunatix
4th December 2011, 19:25
เป็นไรมากเปล่าครับ
มีคนมาจีบนะครับไม่ใช่จะมาฆ่ามาเอาชีวิต จะร้องจะเครียดทำไม

เลิกสิครับ เราไม่ใช่ของเล่นของใครนะครับ แต่ถ้าคุณรักเขาจริงก็ว่าไปอย่าง -0-

แต่ถ้าคุณไม่ได้รักเขาจริงจะคบกับเขาไปทำไมละคร้าบบ ในเมื่อเขาไม่เห็นจะรักคุณตรงไหนเลยคร้าบบบ *0*

ยังไม่ได้เป็นแฟนกันจะเลิกยังไงอะครับ :sweat

nutsergeakung
4th December 2011, 19:29
มีคนมาจีบดีกว่าไม่มีคนมาสนใจนะครับแต่ก็นะอยู่ที่ท่านจะตัดสินใจไง เอาใจช่วยครับสู้ๆ

Famous
4th December 2011, 19:56
เลิกยุ่ง ลบเฟส ความรู้สึกของเราไม่ใช่ของเล่นคับไม่ได้มีไว้แก้เหงาไค

arabas
4th December 2011, 20:09
วันนี้คุณบอกรักพ่อแม่แล้วหรือยัง และเตรียมของขวัญให้พ่อในวันพรุ่งนี้แล้วหรือยัง