PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยคับ คอมมันเป็นอะไรไม่รู้ กดเข้าเกมส์ แล้วมันไม่ยอรัน!!

Buzlight-Year
4th December 2011, 03:38
คือ โหลดเกมส์มาเสจแล้ว ลงตามธรรมดาอ่ะครับบ ตอนกดเข้าเกมส์ เกมส์มันไม่ยอมรันขึ้นมาอ่ะครับ
ถ้าเกิดบางที่ที่ลงเส็จแล้ว เข้าเกมส์ได้ พอปิดเครื่อง เปิดใหม่ มันก้จะเข้าไม่ได้อีกเลยย !!
อยากทราบว่าปัญหาแบบนี้มันเกิดขึ้น จากอะไรครับบ .

ปล. ผมเด็กใหม่ครับบ ช่วยบอกผมที่ ครับ!! ขอบคุณครับ :help

[Really~Nuts]
4th December 2011, 03:56
เกมอะไรครับที่เล่นไม่ได้ และขอทราบสเป็คคอมคุณด้วยครับ

4th December 2011, 05:27
need for speed :: the run , call of duty 8 , ที่กล่าวมาเล่นได้ลื่นทุกเกมส์คับ

มันมีปัญหาตรงที่ ผมปิดคอมไปแล้ว เปิดมาอีกที มันเข้าเกมส์ไม่ได้แล้วอ่ะ ครับ!!

aonizuka
4th December 2011, 05:38
เคยเป็นเหมือนกันครับ พอลง windows ใหม่ก้อหายเป็นปกติ สงสัยไวรัสมั้ง

4th December 2011, 05:41
ขอบคุณครับ อาจเป็นได้ พอดีที่บ้านผมไม่มีแสกนไวรัสด้วย!! แฮะๆ

แต่อยากให้ผู้รู้จริงๆ ช่วยบอก เหตุผลที่แท้จริง อ่ะครับ!!

kyokyosa132
4th December 2011, 07:45
ขอบคุณครับ อาจเป็นได้ พอดีที่บ้านผมไม่มีแสกนไวรัสด้วย!! แฮะๆ

แต่อยากให้ผู้รู้จริงๆ ช่วยบอก เหตุผลที่แท้จริง อ่ะครับ!!

ผมใช้มาหลายปีแล้วครับ แบบไม่มี แอนตี้ ก็ไม่มีไรหนิครับ ลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ

ของผมใช้ Win7 x32bit original

เหม่อมึuเอ๋อ
4th December 2011, 08:17
อาจจะเป็นที่ rundll.exe
ลองหาวิธีแก้ใน google ดูครับ เยอะแยะ

4th December 2011, 16:44
ผมใช้มาหลายปีแล้วครับ แบบไม่มี แอนตี้ ก็ไม่มีไรหนิครับ ลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ

ของผมใช้ Win7 x32bit original
ของผมใช้ win 7 64bit อ่ะ ครับ!!

จะลองหาวิธีทำดูครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ!!

Till The Death Of Me
4th December 2011, 16:48
ผมว่าลองวิธีง่ายๆอย่าง run as administrator ก่อนก็ได้ครับเป็นหลายเกมมากผมก็เคยเป็น

tompbio
4th December 2011, 17:02
COMBOFIX

ตอบโจทย์ท่านได้ หาย 100 เปอร์เซ็นท์

4th December 2011, 18:52
ผมว่าลองวิธีง่ายๆอย่าง run as administrator ก่อนก็ได้ครับเป็นหลายเกมมากผมก็เคยเป็น

อันนี้ผมเคยลองทำแล้วครับ ขอบคุณครับ!!