PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยสอนการเล่นกีตาร์ทีครับ มือใหม่ๆ

pittawat
4th December 2011, 09:47
ผมอยากหัดลองเล่นกีตาร์หน่ะครับ เอาไว้เล่นเวลา ว่างๆอ่ะครับ

teexor
4th December 2011, 10:14
เริ่มเล่นควรหัดกีตาร์โป่งก่อนน่าจะดีกว่านะครับ หัดจับคอร์ดแล้วก็จังหวะ

หาเพลงที่คอร์ดง่ายๆ แล้วก็หัดให้ได้ทั้งการเปลี่ยนคอร์ดและจังหวะให้ OK จนจบเพลง

แล้วก็่ค่อยพัฒนาไปหาคอร์ดที่จับยากๆ หน่อยและการเกาสาย นี้ก็พื้นฐานที่ตอนผมหัดใหม่ๆอะนะ:o

อ้อ ผมว่าหัดเริ่มใช้ปิกตั้งแต่หัดเลยก็ดีครับ เพราะมันจะได้รู้น้ำหนักในการดีด

siraiwich2539
4th December 2011, 10:18
เหมือนผมเเรกๆเลย โพสไว้

หัดเล่นเลยครับ

ตอนนี้ผมจำได้หลายเเละ
เเต่ไม่ได้เล่นเลย เพราะต้องตั้งใจเรียนอ่านหนังสือสอบเตรียม

stratocaster
4th December 2011, 11:17
หัดจับคอร์ดแล้วก็ตีจังหวะครับ
ไม่จำเป็นต้องเล่นกีต้าร์โปร่งก่อนหรอก เปิดมาก็ชิงไฟฟ้าเลยก็ได้ มันอยู่ที่คนทั้งนั้นอ่ะครับ
แต่ก็ต้องเรียนทฤษฐีสลับไปมาด้วยเพราะว่าก็ต้องใช้บ้างอ่ะนะ
ส่วนเรื่องพื้นฐานทางกีต้าร์ในอินเตอร์เน็ตมีเยอะแยะครับ หาง่ายมากๆ