PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง GTA Vice City น่ะครับช่วยที

toeimusic2000
4th December 2011, 10:46
มี 3 คำถามนะครับ

1.ภารกิจที่ให้บังคับฮอล์ ไปวางระเบิด ฮอลมันเดินหน้าไปไม่ได้หรอ กด W ก็บินขึ้นอย่างเดียวอ่ะ

2.เวลาเปลี่ยนอาวุธ กด ไรครับ แล้วก็เวลาซื้อปืนกดไงครับ

3.คือว่า ภาค San Andress ผมแสกนแล้วเครื่องผมเล่นได้แต่ winXP เท่านั้น ซึ่งเครื่องผมเป็น win7 มีทางแก้ไขให้ win7 เล่นได้มั้ยครับ

:-3
4th December 2011, 11:04
1. กดปุ่มลูกศรมั้ง ให้ตัว ฮ มันเอียงไปข้างหน้า หรือไม่ก้ใช้เมาส์เลื่อน แต่เมาส์นี่บังคับยาก

2. กดปุ่มเลื่อนตรงกลางเมาส์ ละตอนซื้อปืนกด e หรือ f หรืออะไรไม่รุ้ ลืม :sweat

3. ไม่รุ้

Rufiorocco
4th December 2011, 11:05
สำหรับภารกิจบังคับฮอล์นะครับ เท่าที่ผมเคยเล่นมาจำได้กด Shift มันจะไปข้่างหน้าครับ
สำหรับกดเปลี่ยนอาวุธนะครับ เลื่อนเม้าเอาเลยครับ (ไอลูกตรงกลางเม้าส์อะ)
ส่วนข้อ 3 Win7 ไม่สามารถเล่นได้่นะครับ :pleasantry

4th December 2011, 11:11
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับบ :clap

montreepot
4th December 2011, 13:17
มั่วหมดอ่ะครับ

ที่ถามนี้คือ ภารกิจ ที่ บังคับ ฮอ วิทยุไปวางระเบิืดตึกใช่ไหม?

ปุ่มมันก็มีบอกครับ กด แป้นขวามือครับ

8 บินตรง พุ่งไปข้างหน้า

4 หมุนซ้าย

6 หมุนขวา

2 ถอยหลัง

W บินขี้น

S ลงจอด

A เอียงซ้าย

D เอียงขวา

ผมไม่รู้ว่าเล่นเกมส์เดียวกันป่าวนะครับ แต่ Vice City ผมเล่นแล้วใช้คีย์แบบนี้

เปลี่ยนปืน กด . (Del) แป้นขวาคีย์บอร์ดนั้นละ กับ Enter มั้ง (ถ้ากด 0 แล้วยิง แสดงว่าใช่ละ) จะเลื่อนเม้าท์ก็ได้

Gta San ลงได้ทุก Window ครับ Window 7 ก็ลงได้

คุณลองลงก่อนซิครับ พอลงแล้วเป็นยังไง ก็มาบอกปัญหาครับ....

ป.ล.งง เหมือนกัน ภาค Vice City ใช้เม้า บังครับฮอ ได้หรอ 555 (มันภาค IV ครับ)

และ ก็งง อีกคอมเม้นต์นึงมากๆ คือ Shift นี้ละครับ ตั้งแต่เล่น Gta มาทุกภาึค

เครื่องบิน หรือ ฮอ ผมไม่เคยได้กด Shift เลยละ 55

boomslan02
4th December 2011, 13:40
GTA SAN Win7 ผมเล่นได้นะครับ ผมเคยเล่นแล้ว

เวลาซื้อปืนกด Shift

4th December 2011, 15:58
ขอบคุณมากครับ montreepot ช่วยได้เยอะมาก ละเอียดมากก นี่แหละคำตอบที่ดีที่สุดๆๆๆ แต่ว่าของผม หน้าเลข 9 น่ะ เด่วปรับหน่อยดีกว่า

montreepot
4th December 2011, 20:53
ขอบคุณมากครับ montreepot ช่วยได้เยอะมาก ละเอียดมากก นี่แหละคำตอบที่ดีที่สุดๆๆๆ แต่ว่าของผม หน้าเลข 9 น่ะ เด่วปรับหน่อยดีกว่า

ขอบคุณไม่กด Thank อ่ะ 55

มั่วยางงงงงงงงงงงงงงไง เนี่ยยยย :eek:

ภารกิจ ของ A ใช่ปะหลังจากค่าคนตีกอล์ฟใช่ปะละ
ภาคนี้เราเล่นเครียร์ละ ด่านนี้ ต้องวางระเบิด 3-5 จุด(มั้ง) คือ ด้านล่าง 2 อัน ด้านบน2 อัน ด้านบนสุด 1 อัน กระมั้ง

ที่ผมบอกมั่วคือ 2 คนที่เขาบอกว่ากดเลื่อนเม้าบ้าง กด Shift บ้างไงครับ

แต่ของคุณก็ถูกนะ ไปดูตรงปรับปุ่มคอนโทรล ก็ได้(มันเป็นทุกเกมส์ละ 555)