PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามหน่อยครับ เกี่ยวกับ full และ repack

ultramanbabe
4th December 2011, 13:38
คือสุมมุติมีเกมที่ co-op กันได้
แล้วมีคนหนึ่งเล่น full
อีกคนเล่น repack
แล้วมาครีห้องเล่นกันจะเห็นห้องมั้ยครับ:help:help

Cpt.Price
4th December 2011, 13:46
ก็ต้องดูว่า repack มันตัดอะไรไปไหม

ถ้าไม่ได้ตัดอะไร เขาก็แค่ บีบไฟล์ให้เล็กลงเฉยๆ

ก็ลองเอามาเล่นด้วยกันดูก่อนสิถ้าเป็นพวก openwolrd มันน่าจะเล่นได้

ว่าแต่จะเล่นเกมอะไรล่ะ

ultramanbabe
4th December 2011, 14:55
tom clancy's H.A.W.X ภาคแรกครับ

taethemember
4th December 2011, 15:28
REPACK มีหลายแบบครับ เช่น ตัด Multiplayer, ลดคุณภาพมูฟวี่ หรือแค่ บีบไฟล์เฉยๆ (lossless)

ถ้า REPACK ที่เห็นบ่อยๆก็จะมี BLACK BOX กับ R.G. Catalyst

BLACK BOX - มักเป็นแบบ lossless

R.G. Catalyst - มักเป็นแบบ ตัด Multi,ลดคุณภาพมูฟวี่

ผิดพลาดประการใดต้องขอโทษด้วย

ส่วนเกม HAWX ต้องดูด้วยว่าเป็นแบบไหนครับ :rofl