PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บูตไม่เข้าครับ

alexsamui2
4th December 2011, 14:08
สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...d=1#post570381
แต่ผมลองโหลดธีมอื่นอันนึง(ธีม Halloween) ตอนลงอยู่ ไปดูเห็นมันเขียนว่า x86 ก็คือ 32 บิด แต่ของผมใช้ 64 บิด ผมเลยรีบปิดไปตอนมันใกล้จะติดตั้งเสร็จ เกือบเต็มหลอด (ผมว่ามันคงติดตั้งเสร็จแล้ว เพราะมันเปลี่ยนได้แล้ว)กด Ctrl Alt Del ปิดไป แล้วก็มาลงของ x64 แทน แล้ว restart ตอน boot เครื่อง กำลังจะเข้ามันก็เป็นรูปหัวฟักทอง แล้วมันก็ไม่ขึ้นอะ มีแต่เมาส์ ลองเข้า safe mode ก็เหมือนกัน boot ไม่ขึ้น ค้าง เห็นแต่เมาส์:dash

hpz
4th December 2011, 14:10
ลองเลือกตัวเลือกอื่นๆแทน safe mode ครับ good last or retore

alexsamui2
4th December 2011, 14:23
ลองเลือกตัวเลือกอื่นๆแทน safe mode ครับ good last or retore

ตัวไหนอะครับ ผมไม่เห็นเลยอะ

alexsamui2
4th December 2011, 14:38
ผมลองแล้วครับ มันก็เข้าไม่ได้อยู่ดี

alexsamui2
4th December 2011, 15:05
:dash:dash:dash:dash:dash:dash:dash:dash

hpz
4th December 2011, 17:20
พอดีมธุระ ปรกติถ้าเป็น ธีม อย่างเดียวถ้ามี hiren ก็ใช้ minixp เข้าไปลบ ออกตัว windows ก็จะกลับมาเป้นธีมเริ่มต้นนะครับ
แต่ถ้าไป ทำอะไรกับ file ต่างๆด้วยโดยเฉพาะ explorer ก็หา file explorer มาลงใหม่ ส่วนใหญ่ถ้าผมเล่นพวกนี้ผมก็ทำการ backup ใว้ก่อน

alexsamui2
4th December 2011, 17:27
พอดีมธุระ ปรกติถ้าเป็น ธีม อย่างเดียวถ้ามี hiren ก็ใช้ minixp เข้าไปลบ ออกตัว windows ก็จะกลับมาเป้นธีมเริ่มต้นนะครับ
แต่ถ้าไป ทำอะไรกับ file ต่างๆด้วยโดยเฉพาะ explorer ก็หา file explorer มาลงใหม่ ส่วนใหญ่ถ้าผมเล่นพวกนี้ผมก็ทำการ backup ใว้ก่อน

ใช้แผ่น Repair ของ Windows 7 ได้ไหมครับ

hpz
4th December 2011, 17:37
เท่าที่เคยลองเหมือนจะไม่ได้นะครับ ว่าแต่ท่านลง ธีมอย่างเดียวเหรอครับ มี link ไหม link ของธีม ถ้าลงแต่ธีมอย่างเดียวหาทางเข้าไปลบธีมนั้นออกก็น่าจะเข้าได้นะครับ

Xgenza
4th December 2011, 17:38
ใช้แผ่น windows7 repair น่าจะได้ครับ

ผมเคยใช้แผ่น windows ทำ system restore ได้นะ

alexsamui2
4th December 2011, 17:44
เท่าที่เคยลองเหมือนจะไม่ได้นะครับ ว่าแต่ท่านลง ธีมอย่างเดียวเหรอครับ มี link ไหม link ของธีม ถ้าลงแต่ธีมอย่างเดียวหาทางเข้าไปลบธีมนั้นออกก็น่าจะเข้าได้นะครับ
ลบยงไงอะครับครับ มันบูตเข้าไม่ได้ T^T

ใช้แผ่น windows7 repair น่าจะได้ครับ

ผมเคยใช้แผ่น windows ทำ system restore ได้นะ

ช่วยหาให้ผมหน่อยครับ T^T

hpz
4th December 2011, 17:59
ก็ใช้ แผ่น hiren แล้ว boot เข้า minixp ครับหรือถ้าหาแผ่นที่มี miniwin7 ได้ก็ดีมากครับ

alexsamui2
4th December 2011, 20:15
ผม burn ไฟล์ window 7 system x64 recovery ใสแผ่น CD แล้ว แล้วทำไงต่อครับ ให้มันอ่านต่อน boot เครื่องยงไงอะครับ T^T

alexsamui2
4th December 2011, 22:21
window 7 system x64 recovery ไม่ได้ผลครับT^T