PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บอกจบยังไงดีครับ

Seasonedz
4th December 2011, 19:22
คือผมรู้สึกว่าทนมานานพอสมควรไม่ค่อยอยากจะทนแล้วเธอไม่เคยไว้ใจผมเลย พอมีผู้หญิงมาทักเฟสผมเธอก็มักจะขึ้นสถานะแบบมีคนอื่นก็บอกมาหมดรักแล้วอะไรประมาณนี้แล้วทีของเธอคุยกันในบีบีสนิทกันโพสกันเยอะแยะไปหมดผมยังไม่ว่าอะไรเลยหลังๆผมเริ่มโมโหแบบเอือยๆคิดทำไมทำกันแบบนี้วะ ไม่เคยไว้ใจ พอผมอธิบายในเรื่องต่างๆก็บอกอื้มไม่โกรธไม่ได้เป็นไรแล้วก็เงียบขึ้นสถานะ และอีกมากมาย ทะเลาะอะไรก็ด่าผมไม่ดีบ้างทำให้เขาเสียใจบ้างแล้วผมละไม่เคยนึกถึงบ้างหรอ ฯลฯ จะทำยังไงดีครับ

ballba
4th December 2011, 19:52
รักกันไม่ไว้ใจ สุดท้ายก็ไปกันไม่รอดครับ

ในเมื่อก็พูดอธิบายให้เข้าใจแล้ว

จริงๆ จะห่วงก็ห่วงได้ แต่มันก็ต้องมีขอบเขตกันครับ

ไม่ใช่ว่าเราคุยกับคนอื่น ก็ทะเลาะ นั่นมันไม่ได้เรียกว่ารักแล้วครับ

เป็นผมก็ปล่อยเลยถ้าไม่ไว้ใจกัน

ถ้าถามว่าผมเคยเป็นไหม ผมก็เคยเป็นห้ามให้แฟนคุยกับใคร

แต่ตามความเป็นจริงแล้ว คนเรามันต้องมีอิสระกันบ้าง

บางคน ก็ยังคิดว่า รักก็คือการเป็นเจ้าของ แต่เปล่าเลย

รักก็คือการให้ครับ อยู่ที่ว่า เขาจะให้อะไรกับเราแค่นั้นเอง

ให้ความรัก ความซื่อสัตย์ความเข้าใจ เท่านั้นพอ :yes

แต่ผมยังไม่อยากจบนะจะลองบอกเธออีกทีละกัน ตอนนี้ก็ดีกันแล้ว

ถ้าไม่อยากจบจริงๆ ก็คุยกันให้เข้าใจจริงๆนะครับ ทำให้เธอสบายใจ และเชื่อได้ว่า นายจะไม่มีใคร

เพราะเขาก็คุยกับคนอื่นเหมือนกันนี่

แต่ผมรู้เขาก็จะพูดประมาณว่า เขาก็ไม่มีใคร นายก็ย้อนเลยฮะ คนที่ห่วงและหวง และเสียใจ

ไม่ใช่แค่เธอคนเดียว

แต่หัวข้อนายนี่เขียนว่า " บอกจบยังไงดี " ผมก็ไม่เข้าใจว่า

ตกลง อยากจะดี หรือ อยากจะจบ

Lepetit
4th December 2011, 19:59
มันเป็นเรื่องปกติ ของคนส่วนมากเลย ทีตัวเองทำไม่เป็นไรพอเราทำมั้งหาว่างู้นงี้ ถ้ายังรักก็คงต้องทนอะครับ แล้วปรับความเข้าใจกันว่าอะไรเป็นยังไงทำไมถึงไม่ชอบ

แต่ถ้าหมดรักแล้วจริงๆ ก็ทำตามที่ใจอยากทำเลยครับมันไม่ไหวจริงๆก็ต้องปล่้อยไป แต่คิดให้ดีๆก่อนนะครับ คิดถึงความดีของเขาเรื่องดีๆที่ผ่านมา

เพราะการบอกเลิกนี้ มันมีคนเจ็บแน่ๆ ยังไงก็สู้ๆนะครับ

Seasonedz
4th December 2011, 20:22
แต่ผมยังไม่อยากจบนะจะลองบอกเธออีกทีละกัน ตอนนี้ก็ดีกันแล้ว