PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เครื่องหลักโดน wifi ดูดครับ

[LINK]
4th December 2011, 21:35
คือบ้านผมมีคอม 2 เครื่องอ่ะครับ เครื่ิงนึงรับสัญญาน wifi อีกเครื่องนึงใช้เน็ตจากสาย (เครื่องผม) เครื่องที่ใช้ wifi โหลดไฟล์โดยใช้ IDM หลายๆไฟล์ เป็นประจำครับ แล้วมันดูดจาก 9 mb จนแบบที่เปิด youtube ไม่ขึ้นอ่ะครับ TT
พอจะมีโปรแกรมแบ่งสัญญาน wifi ไหมครับ ให้ใช้ได้พอๆกันอ่ะครับ

hpz
4th December 2011, 21:51
ก็พอมีวิธีครับ แต่มันไม่ค่อยสะดวก ลองหา cfoss มาลงทั้งสองเครื่อง หรือไม่ก็โหลด youtube นั้นล่ะครับมาดูในเครื่องมันจะเร็วกว่า

[LINK]
4th December 2011, 21:51
คือส่วนใหญ่ที่ผมเป็นคือเวลาเล่น dota ไรงี้ครับ แบบแลคมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

eaksak
4th December 2011, 21:53
คุณก็ ปิดให้ มันเหลือ แค่ ช่องเดียวสิครับ ไม่ต้องแบ่งไฟล์

[LINK]
4th December 2011, 21:54
แต่ที่อยากจริงๆคือ แบบแบ่งเนตให้เท่าๆกันอ่ะครับ

hpz
4th December 2011, 21:55
อ๋อ ถ้ามันก็ทำได้ตั้ง limit ได้เลยที่ router ได้เลยหรือไม่ก็ต้องมีเครื่องที่ต้องเป็น server แล้วลงโปรแกรม netlimit อะไรประมาณนี้ล่ะครับ สะดวกทางไหนล่ะครับ

เพิ่มเติม ลืมไป ตัว IDM เองมันก็ limit speed download ได้เลยนะครับ

[LINK]
4th December 2011, 22:02
เดียวจะลองศึกษาดูนะครับ ขอบคุณมากครับ