PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอระบายหน่อยนะครับ

nicevari
5th December 2011, 07:56
สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาเล่าเรื่องคนที่ผมรัก แน่ล่ะทุกคนต้องมีสักคนนึงที่ตัวเองรัก ไม่พ่อแม่ ญาติพี่น้อง หรือแฟน หรืออะไรก็ตามแต่
ถ้าไม่มีให้ไปดูลายเซ็นผมด้านล่างน่ะครับ:yes
เอาล่ะมาเข้าเรื่องกัน ผมรักผู้ ญ คนนึง ซึ่งแน่นอน เรารู้จักกันเป็นอย่างดี ผมรู้จักและเริ่มสนิทสนม มาประมาณ 8-9เดือนถ้าผมจำไม่ผิด
คุยกันไปเรื่อยๆ เจอกันก็ ไม่ถี่นัก และได้สัญญากันว่าจะมีกันตลอดไป แค่ผมรักเขา (ทีแรกออกแนวรักเขาข้างเดียว)
ไปๆมาๆเค้าก็บอกว่า จะไม่มีใครเหมือนกันนอกจากผม ตอนแรก ที่เขาบอกผมว่า อยู่กับเขา ไม่มีคำว่าแฟน (หรือคำว่าเมียดีล่ะ:o) เพราะยังไงก็ต้องมีคำว่าเลิก
แต่ผมคิดว่า การที่เรารักใครสักคนนึงไปแล้ว แน่ล่ะ รักแรก บางคนอาจจะมีหลายรัก แต่บางคนมี รักแรก รักเดียว และรักสุดท้าย!
ต่อนะครับ ไม่กี่วันผ่านมานี้ เธอได้ไปเที่ยว ต่างจังหวัด แม่ของเธอคนนั้น ทักเธอว่า คนที่คุยด้วยยังไม่ใช่คนที่ใช่(คือผมเอง) ซึ่งเธอก็คุยกับผมทางข้อความ
แต่ผมบอกว่า ใครจะไปรู้ล่ะ อนาคตเป็นสิ่งที่เราไม่รู้ เราควรทำปัจจุบันตอนนี้ให้ดี ดีกว่า มานั่งกลุ่มตามนั้น ทุกๆคนคิดว่าผม คิดถูกมั้ยครับ แล้วบอกอีกว่าจะมีคนมาขอ
ตอนอายุ29-30 คนจีนผิวสองสี แต่ผมไทยเชื้อสายจีนนะ เรียนสายจีน (เกี่ยวกันมั้ยว่ะ 555:o) เลยมาระบายออกมาครับ เพื่อนๆคิดว่ายังไงบ้างครับ
แต่เราสัญญากันว่า จะมีกันตลอดไป (ออกแนวเพื่อนไปเลย) แต่เธอก็บอกผมว่าตอนเธอ 29 อย่าลืมมาขอนะ :yes จบละครับ ขอระบายแค่นี้ 5555:)

Nuttawatcom
5th December 2011, 08:24
ก็ไปขอเลยสิครับ:giveheart

nicevari
5th December 2011, 08:38
ก็ไปขอเลยสิครับ:giveheart
ถ้าตอนนี้เลย ก้ เอาตังมาดิ 5555